Announcement

Collapse
No announcement yet.

- ผมได้ S41 เครื่องเคลม? -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นเพราะทางร้าน ghost Hdd มารึเปล่าครับ

ไอ้ที่คุณว่าเจ้าของคนเก่าเค้าอาจเป็นช่างร้านที่คุณซื้อก็ได้ครับ

Comment

อยากให้แน่โทรไปศูนย์ครับ แล้วบอก Number เค้าครับ

Comment

ผมก้อเพิ่ง ซื้อ S32 มาเหมือนกาน พอมาเช็กที่บ้านขึ้น แบดพิกเซล เซ้งเลย ก้อเลยเอาไปเปลี่ยนมาวันนี้ ปรากฏว่ามันให้ของเคลมมาแน่เลย เครื่องมือ1 ไร จะมีรอยตรงขอบปิดฝา แต่ผมก้อไม่แน่ใจ เพราะมันแกะกล่องใหม่ให้ดู แล้วบอกนี่ของใหม่เลยไม่ชัวร์ว่ามันเอาของมือ 1 มาให้หรือป่าว มีวิธีไหนพอเช็กได้บ้างคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ

Comment

บอกหน่อยครับ จะได้ไม่ไปซื้อร้านนั้น เดี๋ยวไว้ใจไม่ได้เลยหรือไงเนี่ย

Comment

ร้าน Spe*d Computer ชั้น 2 ครับ (ขอเว้นไว้ตัวนึงนะคับ)

ถามคุณ lovemachinez หน่อยคับ
            ว่าถ้า ghost แผ่นมาแล้ว mac address ของไวเลสมันเหมือนกันเครื่องต้นฉบับเลยป่าวคับ
            ผมแค่สงสัยอ่ะคับ ว่ามันจะซ้ำกันได้หรอคับ

เครื่องที่ได้มาผมใช้ดูก็ไม่พบปัญหาใดๆ แค่อยากรู้ว่าทำไมเครื่องถึงไปอยู่ที่ร้านอ่ะคับ
            ถ้าไม่มีปัญหา ร้านเขาไม่น่าจะรับคืนอ่ะคับ

Comment

ผมก็ซื้อที่ร้าน Speed นะครับ ถ้าไม่มี ปัญหาอะไร คงจะคืนยากมั้งครับ เห็นร้านเขา คนเยอะ ไม่รู้ไปคนเดียว จะโดนรุมกินโต๊ะหรือเปล่า แต่ผมว่า ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร หรือ มีรอยข่วนอะไร ผมว่าก็หยวนๆละกัน ดีกว่าได้ เครื่อง ใหม่แล้ว เจอ Dead Pixel แบบนั้น แย่เลยละครับ

ลองCheck ดู Dead Pixel กับ DVD ROM หน่อยนะครับ ตอนผมไปเดินหา ประมาณวันที่ 23 เดือน 6 เนี่ย มันเหลือ อยู่สองเครื่อง ที่มี Dead แล้วก็อีก เครื่องที่มีปัญหา DVD ROM ไม่รู้เขาเปลี่ยน DVD หรือเปล่า เครื่อองนั้น อะ ลอง เทส ดู

ว่าแต่ เจ้าของกระทู้ไปลงทะเบียนเครื่องที่ไหนอะ บอกบ้างดิ

Comment

Mac Address มันอยู่ที่ wireless card ครับ ghost HDD มาก็ไม่มีทางที่ Mac address มันจะเหมือน

Comment

ตกลงผมคืนเครื่องไปแล้วครับ

ขอเล่าเหตุการณ์ตั้งแต่เริ่มนะครับ
                  น้องคนนั้นเขาซื้อเครื่องมาใช้เมื่อวันที่ 30/06/50 ใช้ถึงวันที่ 05/07/50 แล้วผมก็ไปซื้อเครื่อง
                  เมื่อวันที่ 06/07/50 ซึ่งในช่วง 1 วันนั้นทางร้านเขาหาข้อมูลมาบอกผมว่า มีเด็กเอาเครื่องมาเปลี่ยน
                  แต่พี่คนนี้เขาไม่รู้ครับว่าเป็นอะไรเพราะไม่ได้อยู่ ซึ่งเครื่องของน้องคนนั้นเขายังอยู่ในช่วง 7 วัน
                  มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องได้เลย พอเปลี่ยนเครื่องเสร็จ คนรับเรื่องไม่ได้แจ้งให้ช่างรู้ ช่างมาเห็นกล่องวาง
                  อยู่ก็นึกว่าของใหม่เลยนำไปวางรวมในสต็อก

พอวันที่ 06/07/50 ผมไปซื้อซึ่งที่ร้านเหลืออยู่ 3 เครื่อง ช่างก็ทำการลงวินโดว์ให้ใช้เวลา
                  2 ชั่วโมง พอเสร็จผมก็มาเช็กเครื่องซึ่งเครื่องแรกนั้นผมตรวจเจอ Dead Pixel เลยเปลี่ยนเครื่อง
                  จากนั้นช่างก็ไปหยิบมาอีกเครื่องซึ่งไม่รู้ว่าเป็นของน้องเขา แล้วเปิดมาเห็นว่าลงวินโดว์ไว้แล้วก็นึก
                  ว่าเป็นเครื่องพร้อมขาย เลยให้ผมตรวจดู ผมก็ไม่พบอะไร เลยนำกลับมาใช้

ตอนแรกเอาไปให้ที่ร้าน ร้านก็คิดว่าเครื่องที่ผมเอาไปใช้ไม่มีปัญหาฉะนั้นจะคืนทำไม ผมก็
                  บอกไปว่าเครื่องนี้ไม่ใช่เครื่องใหม่เป็นเครื่องใช้แล้ว และผมมีหลักฐานซึ่งเป็นข้อมูลเก่าที่อยู่ในเครื่อง
                  ก็เปิดแฟ้มให้ช่างดูว่ามีอยู่จริง ซึ่งช่างเขาก็ยอมรับครับ

จริงๆผมใช้แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่ผมเห็นมีข้อมูลเก่าอยู่เยอะครับ เลยไม่รู้ว่า
                  เครื่องนี้ผ่านอะไรมาแล้ว และไม่ทราบเหตุผลที่ว่าทำไมน้องเขาถึงเอาเครื่องไปเปลี่ยนด้วย

ก่อนจะไปซื้อ S41 เครื่องที่ใช้ก่อนหน้านี้เสียครับของ Acer ใช้มานานแล้ว ต้องเข้าศูนย์
                  เลยไม่มีเครื่องทำงาน ก็ต้องไปหาเครื่องใหม่ก็คือ S41 (เครื่องเก่าจะได้ให้น้าชายไว้ทำงาน)
                  แต่วันนี้พอคืนเครื่องได้และกำลังออกจากพันทิพธ์ ศูนย์ Acer โทรมาแจ้งว่าเครื่องซ่อมเสร็จแล้ว
                  โล่งใจครับ มีเครื่องใช้ทำงานได้พอดี

รู้สึกเหมือนได้เครื่องมาใช้ทำงานระหว่างที่เอาเครื่องเก่าไปซ่อมเลยครับ(ศูนย์ Acer เซียร์ รังสิต)
                  (ตอนกลับดันโดนนกอึใส่เสื้อซะงั้น เซ็งเรย ช่วงนี้ดวงมะดีเลย )

จริงๆร้านนี้เขาบริการดี แต่ก็มีพลาดกันได้ครับ
                  ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ขอแนะนำและติดตามมากๆครับ
                  ขอบคุณมากคับ ทำให้รู้ว่า Ghost Hdd คนละเครื่อง แล้ว Mac Address จะไม่เหมือนกัน
                  (กำลังเล็งๆ Acer รุ่น Aspire 5920G-102G16 แทนซะล่ะ)
                  Last edited by poon4209; 13 Jul 2007, 00:06:55.

Comment

เครื่อง นี้ มันเครื่อง ของ เพื่อนผมเอง ครับ

คือ ปัญหา มันคือ พัดลมครับ
                    ตอนเอียงเครื่อง แล้ว พัดลม มันเสียงดังครับ

Comment

เพื่อนผมอยากคุยกับพี่อะครับ

ขอเบอร์ พี่ได้มั้ยครับ

Comment

คุณ poon4209 check private message หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมส่ง crack ให้แล้วนะครับ คุณ ballxp

พี่ก็อยากจะคุยกับน้องเหมือนกัน
                          0870476947 : ปุ่น

Comment

งง เวลาซื้อขายร้านเค้าไม่บันทึกลงคอมพิมพ์ใบเสร็จเหรอ
                            S/N มันก็ต้องซ้ำกันดิ

แต่ก็ดีน่ะครับที่เค้าให้คืนเลย ไม่เปลี่ยนเครื่อง

Comment

โห แสดงว่าเว็บบอร์ดนี้เป็นที่รวมคนใช้ S41 ทุกคนแน่ๆเลย 55 ไปๆ มาๆ มาเจอกันในนี่หมด อิอิ
                              ขนาดเพื่อนผมที่ไม่เจอกันนานมากๆ 3ปีได้ วันก่อนเขาโทรมาบอกว่า ซื้อคอมแล้ว ก้อถา่มว่ารุ่นไร ปรากฎว่าเป็น S41 อีก แล้วถามไปถามมา ก้อเจออีกว่า เขาซื้อเพราะมาอ่านในบอร์ดนี้ อิอิ
                              อะนะ อะนะ
                              ปล คุณ Ballxp บังเอิญเนอะ 55

Comment

รู้เรื่องแล้วครับ
                                ขอให้ผ่านระยะเวลานี้ไปช่วงหนึ่งนะครับ แล้วจะเล่าให้ฟัง

เอ๊ะๆ คุณ xp เปงอารายกัน

Comment

Working...
                                X