Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS K43TA โหลด DRIVER การ์ดจอ AMD ไม่ได้
    มันให้เราโหลด 1 MB มาจากเวปมัน แล้วพอคลิ๊กมันก็จะเป็นการ download ตัวเต็มแบบonlineอีกที่ แล้วก็นำตัวที่โหลดมาลง
    แต่ของผมพอมันถามหาที่เก็บไฟล์ตัวเต็มพอเริ่มโหลดมันก็ขึ้นแบบนี้ครับ มันไม่โหลดให้ เน็ตผมก็โอเคเลยน่ะ ไม่น่าเกี่ยว
    ถ้าบอกว่ามันเป็น wiress คงไม่เกี่ยวเพราะผมเอามาต่อ lan ที่ออฟิศก็โหลดไม่ได้ ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ
    *ตอนนี้เลยต้องโหลดจากกระทู้ท่าน V-FrIeNd ไปก่อน แต่อยากจะโหลดจากเวปตรงมากกว่าเพื่อระยะยาวอ่ะครับ

Comment

• ใครมีวิธี เซ็ต MPC ให้ดู DVD เทพ ๆ ไหมครับ

Comment

• 32บิท http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1..._32_dd_ccc.exe
        64บิท http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1..._64_dd_ccc.exe

อันนี้เป็นลิ้งค์ตรงของ mobility
        เวลาสิ้นเดือนก็ลองเปลี่ยนเลข 12-3 เป็น 12-4 ดู ว่ามีไดร์เวอร์ใหม่มารึเปล่า เดือนหน้าก็เปลี่ยนเป็นเลข 5
        ลง Avivo ด้วย http://www2.ati.com/DRIVERS/12-3_mob...2-64_xcode.exe
        สิ้นเดือนก็เปลี่ยนเลขดูเหมือนกัน

ตัว downloader มันต๊องๆ เออเร่อบ่อย

Comment

• อ้อ ขอบคุณท่าน V ครับ

Comment

• Originally posted by mkkamikaze View Post
            ไม่ทราบว่าวินโด้ท่านลงมานานแล้วหรือยังเพราะของผมก็เป็นครับ รู้สึกใช้สายแลนก๊อบงานไม่ได้หรือดูหนังผ่านแลนไม่ได้เลย
            หรือหรือขึ้นสปีดน้อยจนค้างหน้าก๊อบปี้ไปเลย แต่บ้านผมมี wifi เวลาจะก๊อบหรือดูหนังผมจะตัดแลนแล้วต่อ wifi เอา lol
            ลำบากมากมายแก้ไงก็ไม่หายลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ยังไม่หาย คิดว่าลงวินโด้ใหม่คงหายชัวๆเพราะผมลองเครื่องน้องแล้วหาย
            แต่เครื่องตัวเองขี้เกลียดลงใหม่แหะ
            ใช้ครับเปิดผ่านแลน กระตุกมาก ถ้าจะเอาไฟล์อะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ เปิดดูหนัง ดูผ่าน Wifi เร็วกว่า โอนถ่าย 2-5 MB/s

LAN ได้แค่ 22 - 40 KB/s งั้นขอตัวลงวินโดวใหม่ก่อนครับเดี๋ยวมาแจ้งว่าแก้ได้ใหมฟิ้ว~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

สายแลนผมคุณภาพครับ AMP Cat 6 สายสีฟ้าข้างในมีชิลคิดว่าเป็นที่ Notebook

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
              ใช้ครับเปิดผ่านแลน กระตุกมาก ถ้าจะเอาไฟล์อะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ เปิดดูหนัง ดูผ่าน Wifi เร็วกว่า โอนถ่าย 2-5 MB/s

LAN ได้แค่ 22 - 40 KB/s งั้นขอตัวลงวินโดวใหม่ก่อนครับเดี๋ยวมาแจ้งว่าแก้ได้ใหมฟิ้ว~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

สายแลนผมคุณภาพครับ AMP Cat 6 สายสีฟ้าข้างในมีชิลคิดว่าเป็นที่ Notebook

เรียบร้อยครับ ลงWindows ใหม่หายจริง ๆ เฉพาะก๊อบไฟล์เข้า Notebook แต่เอาเครื่องอื่น ๆ มาดึงออกมันก็ยังข้าเหมือนเดิม

แบบนี้ทำยังไงต่อดีครับ
              Last edited by Malikened; 3 Apr 2012, 18:30:18.

Comment

• มีปัญญาแค่เครื่องมือสอง มาเข้าคลับครับ ฮ่าๆๆ

4520G เป็น"ซาก"แล้วเรียบร้อย เลยสอยมือสองที่คลองถม 4540G เป็น Athlon II M500 + HD4570 มาครับ
                ยังเสียดายไม่หาย กับ 4520G ที่ลงทุนซื้อการ์ดจอ ATi มาใส่ สุดท้ายชิปเซ็ทพังสนิท ถ้าจะซ่อมต้องซื้อบอร์ฺดมาวางใหม่ ไม่คุ้มเลย

Comment

• สอบถามหน่อยครับ พอดีเกิดปัญหาแก้ไม่ตก

เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปดูรีวิวเจ้า acer aspire one 722 มาว่าสามารถดู Video youtube 1080HD ได้ เล่นเกมต่างๆนานาได้ดีพอสมควร การทำงานก็ลื่นไหลดี เมื่อวานก็เลยไปซื้อมาครับ

แต่ปัญหามันเกิดที่ว่าเอากลับมาบ้านแล้วเอา window7 utimate 64 bit แบบที่มีโปรแกรมอื่นๆลงให้พร้อมรวมdriver ด้วยมาลง แล้วไปลองเปิด video 1080HD หรือ 720HD กระตุกค้าง เครื่องทำงานก็ช้า เปิดเวปสองสามหน้าก็ค้าง แค่เปิดกระทู้นี้หน้าแรกก็ไปแล้วละ ทำอะไรไม่ได้เลยครับ

ก็เลยอยากทราบว่าปัญหามันเกิดที่ window ที่ผมลงใช่รึเปล่าครับ ผมต้องลง window แบบไหนถึงจะเหมาะแล้วจะสามารถใช้การทำงานได้แบบที่ทาง acer โม้ไว้อะครับ รบกวนแนะนำให้ผมหน่อย งงไปหมดแล้วครับ เพราะถ้าเป็นเพราะเครื่องผมจะได้ไปเปลี่ยนร้านเนื่องจากยังอยู่ในประกัน 7 วันอะครับ

Comment

• อ่านหน้าแรกดูเลยครับ ลงวินโดวส์ตามนั้น ตัวแคร๊กก็ loader daz 2.1.2
                    ไดร์เวอร์ 12.3 whql
                    Codec ก็ใช้ mpc-hc ตามหน้าแรก

Comment

• ท่านประทานครับ มีวิธีปิดการประหยัดพลังงานของcpuไหมครับ ของผมใช้a8 เปิดมาcpuมัยวิ่งที่800เอง อยากได้แบบว่าเปิดมาวิงที่1.8ตามspecเลยอ่ะครรับ^^

Comment

• ปรับ high performance ใน power options ก็ได้ล่ะครับ

Comment

• วันนี้เอาอีกเครื่องมาใช้นอกสถานที่
                          Celeron B815 ออนบอร์ด HD 2000 แบตอยู่ได้ประมาณ 3 ชั่วโมง
                          น้อยกว่า A6 ที่ใส่ HD 6650M มาอีกแฮะ (ยิ่งเครื่อง A6 ใส่ SSD ด้วย ยิ่งอยู่ได้นานกว่าเป็นชั่วโมงๆ)
                          ความจุแบตพอๆกัน 6 Cell 49000-52000 mWh Asus เหมือนกัน

ยังจะมีใครเชื่อว่า TDP ใน cpu-z มันคือการกินไฟ กลัวว่าแบตจะหมดไวอีกไหมเนี่ย
                          เพราะ A6 TDP 76W แต่ Celeron 815 TDP 35W เอง แต่แบตหมดเร็วกว่า คอร์ก็น้อยกว่า
                          Last edited by V-FrIeNd; 4 Apr 2012, 08:29:51.

Comment

• ขนาดร้ิอนกว่า ยังเอาไปเป็นจุดขายว่าทนร้อนได้เลย

Comment

• ว่างจัด ถ่ายคลิป Boot เข้าวินโดว์ K43TA - A6 ฮาร์ดดิสเดิมๆ Win7 64 Bit แรม 6g. ได้ราวๆ 57 วิ.

รู้สึกดีมั๊กๆ เอาวีดีโอลงไงหว่า เหอะๆ

http://www.youtube.com/watch?v=EoeBA...ature=youtu.be
                              Last edited by matika.p; 4 Apr 2012, 12:47:40.

Comment

• เปลี่ยนสายแลนประจำบ้าน ครั้งที่ 3 Cat6 Link Patch Cord
                                ก้อบปี้ไฟล์ ดึงไฟล์ ลากไฟล์เข้า ปกติดี
                                K43TA แลนก็วิ่ง 12 MB/sec (เราเตอร์สวิทช์ 10/100)
                                รอบหน้าเอาสวิทช์กิ๊กกาบิทมาลงดีกว่า แต่ไม่ค่อยได้ก้อบผ่านแลนเท่าไหร่
                                ใส่ External usb3.0 เร็วกว่า -*-
                                Last edited by V-FrIeNd; 4 Apr 2012, 13:13:33.

Comment

Working...
                                X