Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• K53TA ผมจะชาจแบตแบบปิดเครื่องต้องทำไงครับ แบบว่าจะชาต มือถืออะครับ ผมลงไดฟ์เวอร์แล้วนะครับ

Comment

• น่าจะต้อง Enable อะไรในไบออสด้วย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ส่วนมากที่เครื่องหน่วงๆกัน จะเป็นเพราะ HDD นะครับ
        ยิ่งได้รหัส BPVT ยิ่งหน่วงเลย
        ผมก็ BTVP แต่ใช้มาไม่รู้ว่าหน่วงไหม *-* รอสังเกตุก่อน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ส่วนมากที่เครื่องหน่วงๆกัน จะเป็นเพราะ HDD นะครับ
          ยิ่งได้รหัส BPVT ยิ่งหน่วงเลย
          แล้วรุ่นนี้หน่วงไหมครับ พอดีตัวเก่าเสียเครมมาได้ตัวนี้

Comment

• ต้องลองดูครับ
            ส่วนตัวคิดว่า BPVT มันชอบหลับ คล้ายๆ Green บน PC ความรู้สึกเดียวกันเลย แถมโอนข้อมูลช้ากว่าด้วย

Comment

• ^
              ลองวิธีปิด DIPM แบบ SSD ผมมั้ยฮะ 555

Comment

• ลองปิดใช้งาน HDD สิฮะ "เห็นผล" อิอิ

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
                  ลองปิดใช้งาน HDD สิฮะ "เห็นผล" อิอิ

Comment

• Originally posted by cmman View Post

[ATTACH=CONFIG]1574906[/ATTACH]
                    ตัวเดียวกันเลย สงสัยต้องเปลี่ยนใหม่ รู้สึกพักหลังๆ บูทเครื่องนานมากๆ (vx005d)

Comment

• ปิดเครื่องแล้วชาร์จแบตได้รู้สึกเปิด AiCharger ในBIOS นะ ถ้าจำไม่ผิด

Originally posted by kkungvs1 View Post
                      ลองปิดใช้งาน HDD สิฮะ "เห็นผล" อิอิ
                      เอางั้นเลยนะ

อยากเปลี่ยนHDD จริงๆ ช้าจนทนไม่ไหว 555-

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ
                        ผมซื้อ notebook samsung มาครับ
                        เป็นกาดจอ 6470+6480 = 6510g2

เวลาเล่นเกมส์ปรับใน ccc เป็น high performance แล้วภาพมันชอบกระพริบๆ เหมือนจะกระตุกๆ แต่พอปรับเป็น power saving เล่นได้ปกติ

แบบนี้เป็นที่อะไรเหรอครับ อยากทราบจริงๆ ไดรเวอ เสีย หรือ กาดมันเสียหรือไม่ครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

• ขอนอกเรื่องหน่อยครับ เล่น FM2012 แล้วขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามีส่วนเกี่ยวข้องกับจอฟ้าที่ผมเคยถามไปรึป่าว เพราะหลังจากจอฟ้าวันนั้นก็ไม่ได้เล่นอีกเลย มาเล่นวันนี้แล้วขึ้นแบบนี้อ่ะครับ
                          ใครพอทราบบ้างมั้ยครับว่ามันคืออะไร
                          Last edited by manuisall; 9 Feb 2012, 14:54:47.

Comment

• wear level 6% ทำไงดีคับ อยากให้เป็น 0% เหมือนเดิม รู้สึกแปลกๆ (เหมือนจะแอบเสียใจนิดๆ TT)

Comment

• Originally posted by newzbaba View Post
                              ขอสอบถามหน่อยครับ
                              ผมซื้อ notebook samsung มาครับ
                              เป็นกาดจอ 6470+6480 = 6510g2

เวลาเล่นเกมส์ปรับใน ccc เป็น high performance แล้วภาพมันชอบกระพริบๆ เหมือนจะกระตุกๆ แต่พอปรับเป็น power saving เล่นได้ปกติ

แบบนี้เป็นที่อะไรเหรอครับ อยากทราบจริงๆ ไดรเวอ เสีย หรือ กาดมันเสียหรือไม่ครับ
                              ขอบคุณครับ
                              เกมไม่รองรับครอสไฟร์ และออน APU แรงกว่าชิพแยกครับ 240 SP กะ 160 SP

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                              ปิดเครื่องแล้วชาร์จแบตได้รู้สึกเปิด AiCharger ในBIOS นะ ถ้าจำไม่ผิด

เอางั้นเลยนะ

อยากเปลี่ยนHDD จริงๆ ช้าจนทนไม่ไหว 555-
                              ใช่ M4 ช้ากว่า Octane

Comment

• งานงอกล่ะ เอาแฟลชไดร์มาเสียบ ชื่อกลายเป็น RemoveableDisk เปลี่ยนไม่ได้ ฟอเเมตก็เปลี่ยนไม่ได้ จะแก้ไงดีเนี่ย เพื่อนเอาไวรัสมาใส่คอม

Originally posted by Zyxzenze View Post
                                ใช่ M4 ช้ากว่า Octane
                                เง้อ

ลืมบอกไปว่า เอาHDD ตัวเดิมมาใส่แล้วเอาM4มาใส่คอม

Comment

Working...
                                X