Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UAC .............

(ย่อมาจากอะไรครับเนี่ย!) ข้ามไปก่อน

ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ+ชิบเซ็ต AIO
    มันก็ลงให้ครบล่ะ
    แปลว่า -> ลง ATi vga driver (ตัวที่ไม่มีCCC) จากนั้นลง AIO (ตัวที่มีCCC) แบบนี้รึเปล่าครับ???

แสดงว่าพลาดตรงที่ไม่ได้ลงไอ้ตัวแรกสินะ -__- ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังนั่งโหลดตัวไม่มีCCCอยู่ เวบผู้ผลิตดันเข้าไม่ได้ซะงั้น เน็ตชั้นเป็นอะไรไปเนี่ย

Comment

• ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากมาย ครับผ้ม!

Comment

• Originally posted by grungust View Post
        UAC .............

(ย่อมาจากอะไรครับเนี่ย!) ข้ามไปก่อน

แปลว่า -> ลง ATi vga driver (ตัวที่ไม่มีCCC) จากนั้นลง AIO (ตัวที่มีCCC) แบบนี้รึเปล่าครับ???

แสดงว่าพลาดตรงที่ไม่ได้ลงไอ้ตัวแรกสินะ -__- ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังนั่งโหลดตัวไม่มีCCCอยู่ เวบผู้ผลิตดันเข้าไม่ได้ซะงั้น เน็ตชั้นเป็นอะไรไปเนี่ย
        ไม่ใช่แล้วครับ ลง AIO ตัวเดียวจบ มันไม่ได้แยกกันอยู่แล้ว ไปดูหน้าแรกครับ
        ส่วน UAC มันคือ User Accounts Control ของ Win 7

Comment

• เพราะว่าตอนที่ลงใหม่ครั้งหลังสุด ลงเสร็จมันไม่มีฟังค์ชั่นสลับจอ พอไปเช็คที่CCCก็ไม่มีเมนูCrossFire เลยไปดูที่ device manager ก็ปรากฏว่า 6400 ขึ้นเป็นสีเหลืองแบบไม่ได้ลงไดรเวอร์ ส่วน 6520G ขึ้นว่าลงไดรเวอร์แล้วน่ะครับ ก็เลยสงสัยว่าลงอะไรผิดไปรึเปล่า (ก่อนหน้านี้ตอนลง win7 32bit มันก็มาครบทั้ง2ตัวปกติ ไฟล์ตัวเดียวกันจากในกระทู้หน้าแรกเลย)

เดี๋ยวจะลองอีกทีละกัน

Comment

• เหมือนเดิม ขนาดใช้ตัวล้างไดรเวอร์ก็แล้ว ปิด AUC ก็แล้ว (คำว่าปิดนี่หมายถึง ปิดที่ service หรือ?? -*- บอกตามตรงว่าไม่เคยแตะส่วนนี้ของ win7เลย ไม่ว่ากันนะถ้าจะบอกว่า ปิดตรงไหน หรือแค่ไปเลื่อนบาร์ให้มันเป็น never notify me)

ลงAIOหน้ากระทู้ ผลเหมือนเดิม 6400Mเป็นตัวเหลือง ลงไดรเวอร์ให้แค่6520G

ตอนลง win7 32bit ลงได้ปกติ ทำไมพอมาเป็น 64bitมันต้องมีปัญหาด้วยว๊า -.-"

Comment

• เหมือนเดิม ขนาดใช้ตัวล้างไดรเวอร์ก็แล้ว ปิด AUC ก็แล้ว (คำว่าปิดนี่หมายถึง ปิดที่ service หรือ?? -*- บอกตามตรงว่าไม่เคยแตะส่วนนี้ของ win7เลย ไม่ว่ากันนะถ้าจะบอกว่า ปิดตรงไหน หรือแค่ไปเลื่อนบาร์ให้มันเป็น never notify me)

ลงAIOหน้ากระทู้ ผลเหมือนเดิม 6400Mเป็นตัวเหลือง ลงไดรเวอร์ให้แค่6520G

ตอนลง win7 32bit ลงได้ปกติ ทำไมพอมาเป็น 64bitมันต้องมีปัญหาด้วยว๊า -.-"
              ลง win ใหม่ก็ไม่หายเหรอครับ
              ปกติผมลง win ใหม่แล้วผมก็ลง AIO หน้าแรกหน่ะครับ ของท่าน V ตัวเดียวครับ แล้วก็ไล่ลง พวก network ต่างๆ ก็ไม่มีปัญหานะครับ ไงแล้วลองให้ผู้รู้ท่านอื่นมาแนะนำแล้วกันครับ
              เอาใจช่วยครับ

Comment

• เดี๋ยวลอง AIO 12.1 ละกัน ถ้าไม่สำเร็จก็ชัตดาวน์พรุ่งนี้มาแก้ต่อ (นั่งแก้ partition กับ การ์ดจอ หมดไป 2 วัน ๕๕๕)

Comment

• หลังจากลบไดรเวอร์ออกหมด ก็สังเกตเห็นว่า ตัวเหลืองที่ขึ้นที่ vga ตัวบน (6400ที่ว่าลงไดรเวอร์ไม่ได้)

มันดันขึ้นว่า This device cannot start (Code 10)

แปลว่าถ้าแก้ปัญหาอันนี้ได้ น่าจะลงไดรเวอร์ได้ตามปกติครับ ขอตัวไปหาวิธีแก้ก่อนละกัน -.-

Comment

• ตอนนี้ ทำยังไงก็แก้ปัญหาไม่ได้ การ์ดจอที่มากับcpu (ตัว6400m) มันขึ้นเป็น This device cannot start (Code 10) อย่างเดียวเลย (มี code 12อีกอันที่บอกว่า resourceไม่พอ) จะ Enable ก็ไม่ได้(เพราะมัน enableอยู่แล้ว)

Comment

• ลองกลับไปลง 7 32bit อีกรอบครับ ลองดูว่ามันทำงานได้ปกติรึเปล่า
                      ถ้าไม่ได้เหมือนกัน แสดงว่าการ์ดจอมีปัญหาแล้ว

This device cannot start (Code 10) อันนี้ผมเคยเจอตอนที่ใช้ FX5500 ครับ
                      แบบว่าไดรเวอร์มันใหม่เกินไป(?) มันเลยทำงานไม่ได้ แต่ว่าพอเอา FX5200 มาใส่ ใช้ได้ซะงั้น
                      เลยต้องถอยกลับไปใช้ตัวเก่า ถึงจะปกติ

Comment

• Originally posted by oksuck View Post
                        โมไฟล์configทำยังไงอ่ะครับ ช่วยสอนหน่อย
                        หาแพชต์1.3.1 มาลงแล้วลองแก้คอนฟิกตามลิงค์ข้างล่างดูครับ โดยเฉพาะลิงค์แรกรายะเลียดเยอะมาก ลองปรับๆไปดูครับ สงสัยอะไรเข้าไปถามในกระทู้Skyrimครับ
                        http://segmentnext.com/2011/11/11/el...d-performance/
                        http://www.reddit.com/r/skyrim/comme...t_much_better/
                        http://www.pcgamer.com/2011/11/11/th...-fov-and-more/

Comment

• ถ้าวินเก่าเคยใช้ได้ แต่ลงตัวใหม่ใช้ไม่ได้
                          ลองหาตัวใหม่มาลง แนะนำ Microsoft Windows 7 ULTIMATE x64 SP1 Integrated December 2011-oYnuA

Comment

• อยากทราบว่า แรม Transcend ดีไหมครับ จากท่าน
                            http://www.overclockzone.com/forums/...B1%E0%B8%99-LT

หรือ จะKingston ดีครับ ดูๆอยู่อะครับ

Comment

• ผมเอาตัวไหนก็ได้ ส่วนมากแรมไม่ค่อยจะเสีย นอกจาก oc แรม

Comment

• เครื่องผมมัน turbo boost ได้ที่2.5 อยากทราบว่ามันจะทำงานตอนใหนและถ้าผมจะลากก็ควรลากให้เกิน2.5ใช่ใหมครับเพราะที่2.5เครื่องมันจะboostได้เองอยู่แล้ว

Comment

Working...
                                X