Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากทราบว่า ผม ใช้ a6 @2.3 ไฟ 1.175 แรม 2gb free 800 กว่าๆ

1.รัน Linx APU มันขึ้นๆลงๆอะครับ มันไม่ 100 % ตลอดอะครับ มันผิดปกติไหมครับ

2.ผมเล่น BF3 ปรับ มีเดี่ยมหมด aa2x เวลาเล่น แล้วมีกระตุกบ้างอะครับ เป็นระยะๆ เป็นที่อะไรครับ หรือ แรมน้อยไปเลยทำให้กระตุกครับ

Comment

• Linx มันรันๆพักๆ ปกติอยู่แล้ว

2. ถ้าแรม 4GB คงน้อยไปนิด เพราะต้องแชร์ให้ APU อีก เหลือใช้แค่ 3.5

Comment

• เครื่องผมมันไม่ยอมรัน cf ให้ครับทั้งที่ในไดรฟ์เวอร์ก็ enable ไว้แล้วนะครับลงไดรฟ์เวอร์ตัวใหม่12.1แล้วนะครับลองเล่น dirt2 แล้วมีป๊อปอัพมาให้คอนฟิกผมก็กดเข้าไปและเลือก hi perfomanceแล้วแต่ดูจาก amd system moniterมันสลับมารันที่ตัวการ์ดแยกตัวเดียวงงเลยครับ

Comment

• ผม ใช้ a6 @2.3 ไฟ 1.175
          ไฟผมน้อยไปเปล่าครับ

Comment

• A6 @2.6 เล่น SoulCalibur Legends on Emu ลื่นหัวแตกเยยย แต่ฉากมูฟวี่มีแอบกะตุก -.-

Comment

• A6 @2.6 เล่น SoulCalibur Legends on Emu ลื่นหัวแตกเยยย แต่ฉากมูฟวี่มีแอบกะตุก -.-
              ใช้ไฟเท่าไรอะครับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
                ใช้ไฟเท่าไรอะครับ
                1.215 ครับ -.-

Comment

• มาขอรับ CCC ใหม่ 8.940.0 ครับ

Comment

• ลง Catalyst 12.1 Dec20 (8.940.0) Win7 จอกระพริบครับเป็นเส้นทำไงดี

Comment

• ก็ลบไปลงตัวเดิมสิครับ
                      แต่ผมใช้อยู่ไม่กระพริบนะ

Comment

• ท่านวี ครับ มีวิธีแก้เสียงใน MPC ให้มันดังขึ้นหรือเปล่า หนังบางเรื่องผมเปิดสุดใส่หูฟัง ยังแทบได้ยินแค่นิดเดียว แต่เปิดกับ km player แค่ครึ่งเสียงมันก็ดังกว่าแล้วครับ

Comment

• ใช้ Audio Decoder ตัวไหนอยู่ครับ ffdshow รึเปล่า

Comment

• ffshow Audio Decoder ครับ

Comment

• คลิกใน MPC ตรง ffshow Audio code ครับ แล้วมันจะมี ช่องให้เลือก ติ๊กตรง volume ครับ

Comment

• โดนกากแย่งซีน

Comment

Working...
                                X