Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามาให้ดูเล่นๆ ดูหนังแต่ละที มันกินซะ -*-

^
    ^
    -*-

เผื่อมีใครต้องการ -*-

http://www.mediafire.com/?j8nd6dzwfl7m80g

Last edited by GeorgeBest; 22 May 2011, 13:44:23.

Comment

• Originally posted by Jusaku View Post
      ผมลองให้แล้วไม่เป็นปัญหาขึ้นจอฟ้าอะไรนะครับ X42DYเหมือนกัน ไม่ต้องไปแก้อะไรทั้งนั้น เล่นไฟลวีดีโอในยูทูป(ปรับแบบ1080ด้วย)ในfirefox แล้วมาเล่นไฟลmp4

พวกDriverกะcodec,วิธีเซท ก็เอาจากหน้ากระทู้นี้ครับ
      ขอบคุณที่ทดสอบ ทำให้ผมเอะใจ ผมลองลง Firefox แล้วใช้งานดู ไม่เป็นครับ สรุปเป็นที่ IE กับ Flash Player นี่เอง

Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ลบไดร์เวอร์ออก ใช้ Driver Sweeper ถอน AMD - Display ให้เกลี้ยง

ลงใหม่ โดยที่ไม่ต้องลง Avivo ดูครับ
      เรียนท่านประธาน สรุปว่าอาการนี้ คือจะเป็นสำหรับคนที่ใช้ IE9 (ผมใช้เป็นหลัก)ที่ Update Security แล้ว ใช้ Adobe Flash เวอร์ชั้น 10.3 แล้วเปิดใช้งาน GPU ครับ แต่จะไม่เป็นถ้าใช้ Browser อื่นๆ

ตอนนี้ผมแก้โดย ลบ Adobe Flash ออกหมดแล้ว ใช้ Adobe Flash 10.2 เปิดใช้ GPU เข้าเว็บ Youtube ทดสอบมาทั้งวันไม่มีอาการเลยครับ

ในฟอรั่ม Adobe ก็ให้แก้ไขโดย

- ปิดการใช้ hardware acceleration ไปก่อน
      - ใช้ Browser ตัวอื่นที่ไม่ใช้ IE9
      - ลบออกแล้วใช้ เวอร์ชั้น 10.2 แทน

ขอบคุณท่านประธาน และ สมาชิกทุกท่านที่ช่วยดูแลปัญหาครับ
      Last edited by 2.nine; 22 May 2011, 20:57:25.

Comment

• [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_083-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

• x264 HD Benchmark 4.0
          http://www.techarp.com/x264_Benchmar...rk_HD_v4.0.rar

ปล.

เปลี่ยน HDD เอา Samsung ใส่เหมือนเดิม WD ร้อนแล้วเน่ามาก อืดสุดๆ

Last edited by V-FrIeNd; 23 May 2011, 22:35:15.

Comment

• blue มันร้อนขนาดนั้นเลยหรอคับ

black ของผมปกติ มันก็ร้อนแค่ 40 เอง

Comment

• ^
              Desktop หรือ Notebook ครับ

Comment

• โชว์มั่ง

HARDDISK ร้อนโคตร

CPU ร้อน เพราะ ซิลิโคนแห้ง อันนี้เข้าใจ

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1105/20110524_d4b4680b7196a4df214bq9mWLAE8i6a1.jpg[/IMG]

Comment

• แพรว่าแพรพบสาเหตุที่ทำให้ร้อนจนดับแล้วค่ะ เมื่อกี้เปิดดูTask ManagerมีProcessอยู่2ตัวที่ทำให้cpu usageพุ่งไป80+ไม่ยอมลง พอปิดcpu usageเหลือไม่ถึง10 อืมมมม ชื่อไม่ทันสังเกตค่ะเพราะปิดไปก่อน แต่ประมาณ iass*32 ปิดปุ๊บ อุณหภูมิลงจาก70+เหลือไม่เกิน50กว่าๆ

ยังไม่ได้ไปศูนย์เลยเพราะแพรตื่นแค่เที่ยง..เอง เห็นครูบอกให้ออกกำลังกายเวลานอนน้อยจะได้ไม่ง่วง ถ้าเอาแต่นอนมันจะนอนมากขึ้นๆ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                    แพรว่าแพรพบสาเหตุที่ทำให้ร้อนจนดับแล้วค่ะ เมื่อกี้เปิดดูTask ManagerมีProcessอยู่2ตัวที่ทำให้cpu usageพุ่งไป80+ไม่ยอมลง พอปิดcpu usageเหลือไม่ถึง10 อืมมมม ชื่อไม่ทันสังเกตค่ะเพราะปิดไปก่อน แต่ประมาณ iass*32 ปิดปุ๊บ อุณหภูมิลงจาก70+เหลือไม่เกิน50กว่าๆ

ยังไม่ได้ไปศูนย์เลยเพราะแพรตื่นแค่เที่ยง..เอง เห็นครูบอกให้ออกกำลังกายเวลานอนน้อยจะได้ไม่ง่วง ถ้าเอาแต่นอนมันจะนอนมากขึ้นๆ

ยินดีด้วยค่ะ น้องแพร คริคริ

Comment

• ก่อน Llano มา
                      เอาซีพียูเก่าที่ตั้งแต่ปีที่แล้ว (ที่โดนดองถึงปัจจุบัน) ไปชมก่อน -*-

~ 25,000 บาท

สู้ซีพียูตัวใหม่ๆได้เลยนะเนี่ย
                      Last edited by V-FrIeNd; 24 May 2011, 03:50:41.

Comment

• X920 + HD 5650

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          X920 + HD 5650

ทำไม disk มันแรงสุโค่ยขนาดนี้หล่ะครับเนี่ย 0_o

Comment

• ยี่ห้อASUS มีรุ่นไหนบ้างครับที่เป็นAMD

Comment

• Originally posted by rakna24h View Post
                              ทำไม disk มันแรงสุโค่ยขนาดนี้หล่ะครับเนี่ย 0_o
                              น่าจะ SSD

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                              ยี่ห้อASUS มีรุ่นไหนบ้างครับที่เป็นAMD
                              ถ้าเอาที่มีขายตอนนี้เหลือแต่ Fusion แล้วครับ -*-

พวก Phenom X4 หมดและ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                                แพรว่าแพรพบสาเหตุที่ทำให้ร้อนจนดับแล้วค่ะ เมื่อกี้เปิดดูTask ManagerมีProcessอยู่2ตัวที่ทำให้cpu usageพุ่งไป80+ไม่ยอมลง พอปิดcpu usageเหลือไม่ถึง10 อืมมมม ชื่อไม่ทันสังเกตค่ะเพราะปิดไปก่อน แต่ประมาณ iass*32 ปิดปุ๊บ อุณหภูมิลงจาก70+เหลือไม่เกิน50กว่าๆ

อาการอยู่ดีๆ CPU Usage พุ่ง ถ้าไม่ใช่ไวรัส ก็น่าจะเป้นพวก Loader หรือ Crack Windows
                                แต่แค่ 80+ ไม่น่าดับนะครับ ของผมเคยแปลงไฟล์ ร้อน 90 องศา ทั้งวันยังไม่ดับเลย 555
                                ที่มันดับน่าจะเพราะโปรแกรมอะไรที่รันอยู่นี่ล่ะ

Comment

Working...
                                X