Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ ช่วย เรียงลำดับ cpu ของ amd ให้หน่อย ได้ป่ะ
    รุ่นแรงน้อยสุด ไป จนถึง แรง สุด เพราะ สงสัย ทุเรียน กับ อาทรอน น่ะ งง รุ่นไหนใหม่กว่า
    ขอบคุณครับ

Comment

• เรียงไม่ยากนะ ก็เรียงตามหัว แล้วก็ รุ่น Phenom > Turion > Athlon > Sempron
      รหัส X จะเป็นตัวท็อปของแต่ล่ะซีรี่ย์ กินไฟ 45W
      รหัส N เป็นตัวธรรมดาทั่วไป กินไฟ 35W
      รหัส P ค่อนข้างประหยัดไฟ กินไฟ 25W

4 คอร์
      Phenom II X9xx 45W
      Phenom II N9xx 35W
      Phenom II P9xx 25W

3 คอร์
      Phenom II N8xx 35W
      Phenom II P8xx 25W

2 คอร์
      Phenom II X6xx 45W
      Phenom II N6xx 35W
      Turion II N5xx 35W
      Turion II P5xx 25W
      Athlon II N3xx 35W
      Athlon II P3xx 25W

1 คอร์
      Sempron V1xx 25W

Comment

• แสนดีตอนนี้แย่เลยครับ วัยรุ่นเซงเลยตายไปอีกศพ

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
          แสนดีตอนนี้แย่เลยครับ วัยรุ่นเซงเลยตายไปอีกศพ
          อย่าไปเครียด

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
            อย่าไปเครียด

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

ไม่เครียดก็ได้ครับแล้วคุณ Heer_nut คืนเครื่องท่ามมายครับ อิอิ

Comment

• ท่านประธานครับผมโหลดแพทpesตัวใหม่ล่าสุดมาแต่เวลาเล่นมาสเตอร์ลีกพอเซฟแล้วมันเด้งออกเซงเลยเล่นไม่ได้เลยลบไอ้ตัว ki แล้วก็ save แล้วด้วยก็เหมือนเดิมทำไงดีครับท่านประธาน

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                ท่านประธานครับผมโหลดแพทpesตัวใหม่ล่าสุดมาแต่เวลาเล่นมาสเตอร์ลีกพอเซฟแล้วมันเด้งออกเซงเลยเล่นไม่ได้เลยลบไอ้ตัว ki แล้วก็ save แล้วด้วยก็เหมือนเดิมทำไงดีครับท่านประธาน
                All Program > PESEdit.com 2011 Patch > PESEDIT Selector > SWITCHES
                MASTER LEAGUE 1

Comment

• พอจะรู้ไหมครับ 4535G เข้าเซฟโหมด แล้วทำไมถอนไดรเวอร์ การ์ดจอไม่ได้ ต้องทำในโหมดปรกติเท่านั้น

และตอนนี้เวลาดูพวกวีดีโอบนเวบ แล้วซักพักจะไม่มีภาพ แล้วจะกลายเป็นจอฟ้า เลยครับ

Comment

• ขอเข้ามาขโมย Driver การ์ดจอหน่อย อิอิ

Comment

• Originally posted by f4fc View Post
                      พอจะรู้ไหมครับ 4535G เข้าเซฟโหมด แล้วทำไมถอนไดรเวอร์ การ์ดจอไม่ได้ ต้องทำในโหมดปรกติเท่านั้น

และตอนนี้เวลาดูพวกวีดีโอบนเวบ แล้วซักพักจะไม่มีภาพ แล้วจะกลายเป็นจอฟ้า เลยครับ
                      ลองใช้ driver sweeper ช่วยลบหรือเปล่าครับ

http://www.guru3d.com/category/driversweeper/

Comment

• เมื่อคืน สาวกผี โดนหมาป่า กัดพรหมจรรย์ขาด เลือดไหลกันซิบๆ ก๊ากกกกกกก สะจายยย อิอิ

มันล่อแล่มาหลายนัดละฆ่าตายสะที ปิศาจเอ้ยย

Comment

• Physx มันมีอะไรนอกเหนือจากอิฐร่วง กระจกแตกไหมเนี่ย - -*

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
                            ไม่เครียดก็ได้ครับแล้วคุณ Heer_nut คืนเครื่องท่ามมายครับ อิอิ

เครื่องไม่ใช่ของผมครับ เจ้าของเค้าจะคืน ^^

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              Physx มันมีอะไรนอกเหนือจากอิฐร่วง กระจกแตกไหมเนี่ย - -*

เล่นเเล้วรู้สึกดีไหมครับ ไอ้ Physx เนี่ย

Comment

• PhysX ที่ผมดู มันก็คือเพิ่มกระจกของ Nvidia เข้าไป มีม่านพลาสติก แล้วก็เพิ่มกำแพงเข้าไป ซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง หรือเพิ่มความสวยงามซักเท่าไร
                                ส่วนเวลาระเบิดที่มันเป็น effect ของเกมและเนื้อเรื่องอยู่แล้วนั้นไม่รู้มัน PhysX จริงๆป่าว หรือก็ใช้ Physic ทั่วไปเหมือนกันหมดทั้งแบบเปิดและปิด PhysX

อยาก OC E-350 ครับ ช่วยแนะนำโปรแกรมทีครับ แล้วก็จะปรับไงดี เคยแต่ OC ใน bios บน PC

Comment

Working...
                                X