Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by AMDP520I View Post
    มาถามแล้วไม่ได้รายงานตัวเลย อิอิ

ของผม Toshiba L640D-1051X
    AMD Turion II X2 processer P520 2.3GHz
    ATI Mobility Radeon HD 5145 512MB
    Memory 2GB

**ตอนแรกๆก่อนจะไปถอยมาลังเลอยู่เลยว่าจะเอา i3 หรือ P520 สุดท้ายก็เอาตัวAMDนี้แหละครับ**

สเปกนี้เล่นเกมส์โอเคเลยใช่ไมครับ คุณ MIRAGE2000

OK เลยครับ อิอิ

ก็ดู คะแนน 3D MARK 06 ที่ท่าน V-Freind แปะไว้ ใน เร๊พ #2701 สิครับ ขนาด AMD Athlon II X2 P320 + ATI 545V ยังได้คะแนนเยอะกว่า Core i3-330M + G 310M เลย

ในราคาพอๆกัน เลือก AMD Turion II X2 P520 + ATI 5145 อาจจะดีกว่า เลือก Core i3 + G 310M น่ะครับ

Comment

• MSI Afterburner ควรปรับซักเท่าไหร่ดีครับ
      ผมปรับประมาณ 933 ทั้ง 2อันเลยที่ปรับได้น่ะครับ ลอง Benchmark ของ Lostplanet2 แล้ว FPS ขึ้นมาประมาณ 5-6 เลย O_o
      แต่ถ้าปรับเต็มที่มันจะ Error อ่ะครับ มันบอกว่า AMD หยุดทำงานและได้ Recover แล้วประมาณเนี้ยครับ

เกี่ยวอะไรกับตัว MSI kombuster หรือเปล่าครับเห็นมันเขียนถึง Dx11 ด้วย เครื่องผม Windows7 Ultimate Dx11 ครับ

รอผู้รู้ = =

Comment

• ลงตัวเดียวพอแล้ว kombuster นี่เหมือนโปรแกรมเบนซ์มาร์คทดสอบมั้ง ไม่เกี่ยว
        ส่วนลากมากๆมันแฮงค์อยู่แล้วครับ

Comment

• COMPAQ ตัวนี้ไง ที่เจอใน โฆษณา ทีวี
          http://nb-today.blogspot.com/2010/08...326-221ax.html

ขายแพงกว่า MSI CX-410 แถม การ์ดจอ อ่อนกว่าด้วย หุหุ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            COMPAQ ตัวนี้ไง ที่เจอใน โฆษณา ทีวี
            http://nb-today.blogspot.com/2010/08...326-221ax.html

ขายแพงกว่า MSI CX-410 แถม การ์ดจอ อ่อนกว่าด้วย หุหุ
            มันจอ 13 นิ้วนี่ท่าน

Comment

• อ้อ มัน 13 นิ้วนี่เอง เลยขายแพงกว่าหน่อยนึง

สงสัยมานานแล้ว ทำไม จอ 14 นิ้ว ถึงขาย ราคาถูกกว่า จอ 13 นิ้ว และ จอ 15 นิ้ว ในสเป๊ค ที่ใกล้เคียงกัน ท่าน natoff ตอบผมที

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                อ้อ มัน 13 นิ้วนี่เอง เลยขายแพงกว่าหน่อยนึง

สงสัยมานานแล้ว ทำไม จอ 14 นิ้ว ถึงขาย ราคาถูกกว่า จอ 13 นิ้ว และ จอ 15 นิ้ว ในสเป๊ค ที่ใกล้เคียงกัน ท่าน natoff ตอบผมที
                จริง ๆ เป็นอย่างไรกระผมก็มิทราบได้ขอรับ แต่เดาว่าคงเป็นเพราะ ปริมาณการสั่งผลิตในแต่ละ lot ตัว 14 น่าจะสั่งเยอะเลยได้ราคาถูกขอรับ

Comment

• คุน poyo_ts ครับ

MSI Afterburner

ของผมลากไปที่ 900/950 ไม่ Error นะครับ

แต่ dirt 2 เล่น แปป เดียวเด้งออกเลยขึ้น stop working เลยอะ

คุนเปนไหมว้า

^^

Comment

• อ้อครับ จะว่าไป มันก็จริง ครับ อย่าง ACER Body ACER 4535G กับ ACER 4540G ที่ใช้ CPU AMD แล้ว ยังมี รุ่นที่เป็น INTEL ที่ใช้ บอดี้เดียวกันอีกเพียบ 5555

จำได้ว่า ACER ตัวที่ใช้ CORE i5 ตัวแรก ที่ออกตอน มกราคม ยังใช้ บอดี้ เดียวกันกับ 4535G/4540G เลย

ถือไป มหาลัย กลายเป็นของโหล เลย 555555 คนใช้เยอะเกิน

Comment

• ใช้กันเยอะก้อเงี้ย

ตาลาย เหมือนกันหมด

Comment

• อย่าง iphone กับ BB เดี๋ยวนี้แทบจะกลายเป็นของโหลไปแล้ว ไปไหนก็เจอ อิอิ พูดเข้าข้างตัวเองแบบว่าไม่มี อิอิ

Comment

• Super PI : การคำนวณก็ยังช้ากว่าอินเทลครับ ใช้เวลา 40.363s

เซ็งไอพวกบ้าใช้ super pi ทดสอบซีพียู - -*
                          มันใช้ประโยชน์อะไรได้หรอ

แทนที่จะใช้ X264HD Encode กับ Linx เหอๆ

Comment

• เขาคงไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้โลกไปยุด HD แล้ว อิอิ

Comment

• ดูมันทดสอบซีพียู super pi อันเดียว บ้าไปแล้ว ทดสอบอย่างนี้ส่งกลับใต้ดินไปเหอะ -*-
                              เปรียบเทียบง่ายๆ X2 555BE super pi เร็วกว่า X6 1055T แสดงว่า 555BE แรงกว่า 1055T สิงั้น - -
                              คนเค้าเข้าใจผิดกันหมด แบบนี้ต่อให้ X3 N830 มา super pi บ้าๆบอๆมันก็ยังแพ้ T4200 เลย เขลาสิ้นดี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ดูมันทดสอบซีพียู super pi อันเดียว บ้าไปแล้ว ทดสอบอย่างนี้ส่งกลับใต้ดินไปเหอะ -*-
                                เปรียบเทียบง่ายๆ X2 555BE super pi เร็วกว่า X6 1055T แสดงว่า 555BE แรงกว่า 1055T สิงั้น - -
                                คนเค้าเข้าใจผิดกันหมด แบบนี้ต่อให้ X3 N830 มา super pi บ้าๆบอๆมันก็ยังแพ้ T4200 เลย เขลาสิ้นดี

555555 โปรแกรมทดสอบ คู่บุญ ของ Intel เขา อิอิ

เป็นที่พึ่งทางจิตใจ ของสาวก.........ว่า ถึงข้า จะแพ้ Benchmark อื่นๆ แต่ข้าก็ชนะ Super Pi น่ะเฟ้ย

Comment

Working...
                                X