Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาน X264 Benchmark แค่สั่งรันตัว bench_script.bat แล้วมันบอกว่า

echo Attention: Avisynth 2.5.8 not found on this machine
    echo You need to download and install avisynth 2.5.8 for this benchmark to run
    echo Now feeding your browser the link to Avisynth 2.5.8

เลยยังไม่ได้เอาคะแนน M300 มาโชว์เลย

Comment

• ลง Avisynth 2.5.8 อ่ะครับ
      http://sourceforge.net/projects/avisynth2/

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ลง Avisynth 2.5.8 อ่ะครับ
        http://sourceforge.net/projects/avisynth2/
        โหลดมาแว้ว แต่ต้อง benchmark วันจันทร์ เพราะว่ากลับบ้านนอก

Comment

• กำเลย

Comment

• ท่านประธานครับผมใช้kmดูหนังแล้วภาพมันเหมือนไม่เนียนอ่ะครับมันเป็นเหมือนสี่เหลี่ยมเล็กๆอ่ะครับ111.jpgไม่ทราบว่าต้องปรับยังไงMedia Player Classicนี่อีกโปรแกรมครับเป็นเหมือนกัน

Comment

Comment

• ปกติ หนังพวกนี้ดูคอมก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ แม้แต่ HD (rip)
                ถ้าให้เนียนต้องปรับฟิลเตอร์หรือ Shader อะไรเพิ่มเติมอีก อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน ^^

Comment

• สวัสดีครับผมขอร่วมก๊วนสมาชิกคลับนี้ด้วยนะครับเพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้โน๊ตบุค CPU AMD&ATI แต่เป็นของ โตชิบา คงไม่ว่ากันนะครับ พอดีผมอยากจะถามอะไรนิดหน่อยนะครับช่วยกรุณาไขข้อสงสัยให้ผมทีครับ พอดีผมใช้cpu AMD P520 การด์จอ ATI 5145 ไมทราบว่าพอจะเล่นเกมได้ไมครับ เห็นบางเว๊บบอก เล่นได้แต่ไม่ค่อยแรงเท่าไร ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

Comment

• ลองใช้ media player classic รึยังครับ

Comment

• Originally posted by AMDP520I View Post
                      สวัสดีครับผมขอร่วมก๊วนสมาชิกคลับนี้ด้วยนะครับเพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้โน๊ตบุค CPU AMD&ATI แต่เป็นของ โตชิบา คงไม่ว่ากันนะครับ พอดีผมอยากจะถามอะไรนิดหน่อยนะครับช่วยกรุณาไขข้อสงสัยให้ผมทีครับ พอดีผมใช้cpu AMD P520 การด์จอ ATI 5145 ไมทราบว่าพอจะเล่นเกมได้ไมครับ เห็นบางเว๊บบอก เล่นได้แต่ไม่ค่อยแรงเท่าไร ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ
                      ยินดี ต้อนรับ AMD + ATI ทุกยี่ห้อครับ ชื่อ คลับ ก็บอกอยู่ว่า ALL BRAND ALL GENERATION เพราะเรา มันเลือด เขียว - แดง ขอให้พลัง AMD VISION จงสถิต อยู่ในตัวท่าน ( ชอบ วลีเด็ด ของท่าน natoff )

ส่วนเรื่องการเล่นเกม ชิวๆครับ ไม่ต้องเอาภาพสวยมากมาย ปรับ LOW เล่นเกม 3D ได้ทุกเกมครับ

Comment

• ขอให้พลัง AMD VISION จงสถิตอยู่ในตัวสมาชิกทุกคน เอเมน!!!

Comment

• ขอบคุณมากครับ แต่เกมพวก call of duty นี้พอจะเล่นได้ทุกภาคหรือป่าวครับ พอดีผมมันแฟนตัวยงของเกมนี้เลยนะครับ

Comment

• ลองแล้วครับเป็นเหมือนกันมีgomไม่เป็น

Comment

• Originally posted by AMDP520I View Post
                              ขอบคุณมากครับ แต่เกมพวก call of duty นี้พอจะเล่นได้ทุกภาคหรือป่าวครับ พอดีผมมันแฟนตัวยงของเกมนี้เลยนะครับ
                              เล่นได้ทุกภาคครับ เกมที่กินกราฟิก และกินสเป๊คเครื่อง กว่า ยังเล่นได้เลยครับ อิอิ

Comment

• P320 + HD5145/HD545v

i3 330M + G310M

เซ็ตจอไม่เท่ากันเท่าไหร่

i5 430M + G310M อันนี้เซ็ตเท่ากับ P320 + HD545v ล่ะ
                                Last edited by V-FrIeNd; 27 Aug 2010, 16:26:13.

Comment

Working...
                                X