Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    K43TA-VX005D แรม 8GB เพจไฟล์ตั้งแค่ 1000 MB (ไดร์เวอร์ใหม่ๆหลังๆไม่จำเปนต้องตั้งเพจไฟล์เยอะๆล่ะ)

Win 7 SP1 ไดร์เวอร์ 11.12 (8.920.0)
    ตอนนี้ลอง BF3 (ติดตั้งใน Ext HDD USB3.0) ปรับ 1366x768 All High ลื่นเลย เฟรมเรต 30-40
    กำลังเล่นไปเก็บภาพไป
    ทำยังไงให้ลื่นครับ K53TA

แรม 6 WIN 7 SP 1 64BIT

all mid ยังหน่วงเลยครับ

ตอนนี้กำลังจะลองลงdriverตัวใหม่

Comment

• ไดร์เวอร์ตามที่บอก
      เข้าเกม และตั้งเกม BF3 ใน CCC เป็น High Performance ก่อน
      ออกเกม เข้าไปใหม่ มันถึงจะลื่น

Comment

• อะ ไม่มีคนตอบเลย รบกวนด้วยครับผม คำถามอยู่หน้าเมื่อกี้

Comment

• อ่อขอบคุณ ครับ ท่านประธาน

เฟรมก้ประมานนี้แหละครับ เหมือนกันๆ
          แต่ ผมจอ 1680x1050
          ส่วนมากปรับ mid

Comment

• Originally posted by PrinzeBank View Post
            อยากรบกวนถามหน่อยครับ คือ ผมซื้อ notebook acer aspire 4552 มา จากร้าน ช่างคอมลงวินโดว์ทำอะไรให้เสร็จ ใช้ การ์ดจอก็ ATI HD 4250 Memory Size 256MB ผมใช้ Cpu-z เช็ค แต่ที่แปลกไปคือ ตรงช่องข้างๆกัน Clocks Core ผมจำไม่ได้ว่า มัน เท่าไหร่ แต่ตรง Memory มันเป็น 512 แต่พอผมมาลงวินโดว์เองใหม่ พอมาเชคอีกที Clocks มันหายไปเหลือ 256 Mb ธรรมดา เลยอยากจะทราบว่ามันแชร์ หรือ Clocks การ์ดจอเพิ่มได้หรือครับ ถ้าได้ทำยังไง จะกลับไปถามช่างที่ทำให้ครั้งแรกเค้าก็ย้ายไปแล้วติดต่อไม่ได้ รบกวนด้วยนะครับ

นี่ครับ ตรงที่ วงกลมไว้มันหายไป แต่ก่อน เล่น Dota ไม่กระตุก พอมาลงเองแล้วมันไม่ลื่นเหมือนตอนที่ร้านทำให้

สเปคนี่เหมือนแต่ก่อนทุกอย่างครับ ยกเว้นผมเอาไปเพิ่มแรม อีก เป็น 4 gb

แชร์อัตโนมัติ ปรับไม่ได้ครับ
            ส่วนเกมไม่ลื่น คงใช้ไดร์เวอร์คนล่ะเวอร์ชั่นกัน
            ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ อาจจะมีโพสไว้แล้วแต่หน้ามันเยอะเหลือเกินหาไม่ไหวครับ
              คือ ผมใช้ 4535g Rm-74 ครับ คือรุ้สึกว่าเครื่องมันช้าๆ ครับ พิมพ์อยุ่นี่มันยังช้าๆหน่อยครับ ไม่แลคแต่ดีเลย์ครับ
              อยากให้แนะนำหน่อยครับว่า ต้องทำไง การ์ดจอรุ่นไหนเหมาะสมที่สุด เพราะโหลดอันใหม่มาเหมือน ค่าที่ได้น้อยกว่าเดิมอีกครับ
              รวมทั้งการ์ดเสียงด้วย มันช้าๆแบบนี้มันน่าเบื่ออะคับ หรือทำได้แค่ทำใจ ยังไงช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ไดร์เว่อตัวเก่ามันหายไปหนะครับ มันลงแบบยัด ถ้าจำไม่ผิดนะ
                แต่ตัวใหม่มันลงกับแผนที่ให้มาแบบธรรมดาหนะครับ มันเกี่ยวมั๊ย

Comment

• Originally posted by golfforceX View Post
                  ถามหน่อยครับ อาจจะมีโพสไว้แล้วแต่หน้ามันเยอะเหลือเกินหาไม่ไหวครับ
                  คือ ผมใช้ 4535g Rm-74 ครับ คือรุ้สึกว่าเครื่องมันช้าๆ ครับ พิมพ์อยุ่นี่มันยังช้าๆหน่อยครับ ไม่แลคแต่ดีเลย์ครับ
                  อยากให้แนะนำหน่อยครับว่า ต้องทำไง การ์ดจอรุ่นไหนเหมาะสมที่สุด เพราะโหลดอันใหม่มาเหมือน ค่าที่ได้น้อยกว่าเดิมอีกครับ
                  รวมทั้งการ์ดเสียงด้วย มันช้าๆแบบนี้มันน่าเบื่ออะคับ หรือทำได้แค่ทำใจ ยังไงช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
                  ลองโหลด HD Tune มันเช็ค Error Scan ดูนะครับ HDD อาจจะมี Bad
                  ถ้าไม่มี ลงวินโดวส์ใหม่ ตัวเก่าอาจจะเน่า มีไวรัส ฯลฯ

Originally posted by PrinzeBank View Post
                  ไดร์เว่อตัวเก่ามันหายไปหนะครับ มันลงแบบยัด ถ้าจำไม่ผิดนะ
                  แต่ตัวใหม่มันลงกับแผนที่ให้มาแบบธรรมดาหนะครับ มันเกี่ยวมั๊ย
                  ไดร์เวอร์มากับแผ่นเก่าเกินไปหน่อย ไปโหลดหน้าแรกมาใช้ดู

Comment

• ฮาดดิส ผมเพิ่งซื้อมาใหม่ประมานเดือนนึงครับ แต่ตัวเก่าก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า เวลาเล่นเกมไม่ค่อยเป็นอะไร แต่พอเข้าเวปที่รุปภาพเยอะๆแล้วมัน แลคๆอะครับ ถ้าคนอื่นเป็นเหมือนกันก็คงต้องทำใจ เพราะ ซีพียูมันไม่ค่อยแรง แต่ถ้าไม่เหมือนกันก็เเปลว่าเครื่องผมมีปัญหา YY ช่วยหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by Rosevalley View Post
                      Samsung RV413 ประกอบด้อยกว่า Lenovo G475
                      นิดหน่อยครับ trackpad ดูก๊องแก๊งกว่า แต่ราคา เห็นว่า Samsung RV413
                      ที่โลตัสลดเหลือ 8990.- เองนะตัวเอง
                      ชอบคุณครับ นั้นเอา475เลยละกัน

Comment

• K53TA ถอยมาแล้วครับเมื่อวาน 18,083 บาท BannanaIT central ภูเก็ตครับ ของแถม แรม 2GB ซอง กระเป๋า เม้า ชุดทำความสะอาด ที่ล้อกอะไรสักอย่าง แผ่นรองคีบอร์ด พัดลม ประกัน 2ปีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสาวกด้วยคนคร๊าบบ

ปล.ตอนนี้ รุ่น K43TA-Vx005D ยังมีอยู่เลยครับสาขานี้ K53TA เหลือ 4 ตัวครับ

Comment

• 005D ยังเหลือได้ยังไงเนี่ย

ไม่มาเหลือแถวนี้มั่ง

หาแทบตายสุดท้ายได้ K53มาแทน เพราะเค้าว่ามันทำตัวลด spec มาแล้ว

BF3 ในภาพท่าน V-FrIeNd ไม่ทราบว่าเปิดให้แสดงเฟรมเรท ตรงไหนครับ ผมลองหาแล้วไม่เจอ

Comment

• ผมใช้โปรแกรม Fraps แสดงเฟรมเรตครับ

ลองลดมา Medium

Comment

• ผมก็K53TA ปรับ mid ก็ได้ประมาณท่านวีอ่ะ

Comment

• K53TA ถ้าเปิด CF แล้วเวลาเข้า BF3

จะค้างจอดำ มีใครเป็นมั่งป่ะครับ

แต่ถ้าปิด CF แล้ว แต่เลือกให้ใช้ 6650 ใบเดียว

เข้าได้ปกติ

Comment

Working...
                                X