Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Samsung ทำมาดีด้วยแหล่ะ อิอิ ซีพียูก็เย็นด้วย เอิกๆ

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
      มาริวิวตามสัญญาละนะท่าประธาน พอใจกับเสียงมาก ตัดใจจาก acer ก็เพราะรุ่นหลังเสียงเบาจนน่าใจหาย
      อยากได้มั่ง T_T!! มีสีอื่นนอกจากสีขาวไหมครับ

Comment

• ขาวอย่างเดียว อยากได้สีอื่นเหมือนกัน แต่ดูในตลาด netbookตอนนี้ มีอันเดียว ภาพละเอียดดี เท่าๆกับ notebookสมัยนี้ โอเลยเชียรๆ จะบอกว่าข้อมลตัวนี้มีเพียงที่เกาหลีแล้วก็บ้านเรา เหมือนกับบ้านเราวางขายก่อนทางยุโรป แปลกใจเหมือนกัน

Comment

• เชียร์พี่ให้ซือดีกว่า เขาชอบเน็ตบุ๊คกับแซมซุงอยู่และ ยิ่งสีขาวด้วย
          แต่สเป็คตัวก่อนหน้านี้ไม่ค่อยถูกใจเลย (มีแต่ Atom+การ์ดจอ อืดๆ)
          ตัวนี้เห็นท่าน parinnaruk พอใจ อิอิ

Comment

• เคยอยากได้เหมือนกันท่านประธาน แต่เพราะเป็น atom ในความคิดนี่ atom เหมือน cpu พิการงะโดนตัดสเปค แหะๆ เคยทำ nettop เล็กๆ ให้ลูกค้าตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ ใช้งานโดยทั่วไป ก็โอเคนะ แต่มันไม่เหมือนกับคอมใหญ่ๆ แล้วราคาไม่ต่างกันมาก

ข้อสังเกตเพิ่มเติมรุ่นนี้เหมือนจะย้ายไมค์มาไว้ตรง logo สังเกตจะมีรูอยู่ ก็ถูกใจในการออกแบบตรงนี้ เพราะเคยเห็นแต่ไว้ใกล้เว็บแคม พูดทีละมันแปลกๆ อันนี้สามารถใช้คุยได้เลยไม่ต้องยื่นหน้าไปหาเว็บแคมจ๊ะ

Comment

• แถมไรบ้างครับ DVD External แถมมาไหมครับ

ผมชอบตัวนี้ที่หน้าจอมัน 1366x768 ไม่ใช่ 1024x640 เหมือนพวกเน็ตบุ๊ค Atom

พรุ่งนี้ไปเสียตังค์ดีกว่า 555+

Comment

• แถมแต่ของทั่วไปถ้าซื้อกะ hwh พวกพัดลม เม้า หูฟัง ซิลิโคน ชุดทำความสะอาด ส่วน dvd ไม่มีแถมจ้า ^_^

Comment

• External DVD-RW Slim USB ประมาณ 1,600 น่าซื้อเก็บไว้ด้วยครับ อิอิ

Comment

• ตอนลงใช้ตัวแปลงอะ เอา dvd แบบใหญ่ๆมา ลงระบบเสร็จมีแลน ก็จบละ ที่เหลือผ่านแลนเอา แหะๆ ท่านประธานพอมีข้อแนะนำเกี่ยวกับฟิลม์ที่ไว้แปะบอดี้บ้างไหม ฮะ

Comment

• เอ ผมพวกประเภทใช้ไม่ค่อยป้องกันของเท่าไหร่ด้วยดิ ฟิล์มเฟิร์มอะไรไม่เคยแปะ 555+
                      แต่ก็รักษาอย่างดีนะ อิอิ

Comment

• รับแซบจ้า

Comment

• คุณ parinnaruk รุ่นนี้น่าจะเล่น Maple Story ได้สบายๆเลยนะครับ, มาแนะนำเกมออนไลน์หนุกๆครับ เล่นฟรีด้วยครับ ^0^

Comment

• Originally posted by o Saru o View Post
                            พี่ๆแนะนำที่ซ่อม notebook ดีๆ ให้หน่อยนะครับ ผมอยู่แถวบางนาครับ พอมีที่ไหนซ่อมดีๆบ้าง ผมใช้ acer aspire 4535G อาการเครื่องช้ามากเลยครับเครื่องร้อน ลงวินโดรใหม่ไม่ได้ ตอนลงวินโดรใหม่ ลงได้สักพักก็ดับ ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงแล้วครับผม ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะครับผม
                            ผมก็ไม่เคยเข้าร้านซ่อมนะ เครื่องเพื่อนๆที่หมดประกัน ก็แงะมาทาซิลิโคนเอง
                            (ซิลิโคนดีๆหลอดล่ะ 200-300 บาท ทาแล้วช่วยลดลงไปได้ถึง 20 องศา เนื่องจากซิลิโคนเดิมมันกรอบ+แห้งมาก ไหนๆก็ทาใหม่ล่ะ ลงทุนดีๆไปเลย ต่างกับซิลิโคนห่วยๆ 5-10 องศาได้ ตอนฟูลโหลด)
                            ยกเว้น 4535G ผมต้องเข้าศูนย์เพราะยังมีประกันอยู่ กลัวแกะแล้วประกันหมด

Comment

• คิดว่าเกมออนไลน์ทั่วไปเล่นได้หมดทุกเกม เพราะลองเกมออฟไลน์ pes2007 1378*768 high เล่นได้ไม่กระตุก

แต่ไคซิกมะไหวนะ แหะๆ ก้ถ้าจะเล่นเกมเป็นจริงจังมากๆ แนะนำว่าหาตังการ์ดจอแยก แต่ถ้าอยากได้ netbook เล็กๆ แต่เล่นเกมได้เยอะกว่าพวก atom ตัวนี้ตรงใจเลยแหละจ้า

รอหมดประกันจะจับยัด ssd โฮะๆ แต่เหมือนว่าด้านหลังตรงช่องใส่hd ไม่ได้มีวอยอะไร น่าจะเพิ่มได้เลย ถ้าอยากได้แบบนานๆ แรงๆเนียนๆ ซื้อมายัด ssd คงแจ่มน่าดู

Comment

• HDD เปลี่ยนได้ครับ
                                ขนาดของ Acer มีวอยด์ติด ท่าน hollowkai ก็บอกเปลี่ยนแล้วไปเข้าศูนย์ได้ปกติ
                                (ผมรอได้คืนเนี้ย ยังซ่อมไม่เสร็จเลย จะเอามาใส่ HDD ใหม่ = =)

Comment

Working...
                                X