Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Bios ต้องเสียบแบตรึเปล่าครับ พอดี NB ผมเสียบตรงไม่ได้ใส่แบตไว้ครับ

Comment

• อยากถามว่า LENOVO Z475 ดีมั้ยครับ แล้ว A6 นี่แรงมั้ย เห็นแค่ 1.4 ไม่รู้ว่าแรงขนาดไหนครับ

หรือจะมีรุ่นอื่นแนะนำที่ราคาไม่เกิน 17000 บาท ครับ แต่ซัก 15000 ก็ดีครับ

Comment

• Originally posted by E5200 View Post
        Flash Bios ต้องเสียบแบตรึเปล่าครับ พอดี NB ผมเสียบตรงไม่ได้ใส่แบตไว้ครับ
        ควรเสียบกันไฟดับ ไฟตก ระหว่างแฟลช

Originally posted by santazen View Post
        อยากถามว่า LENOVO Z475 ดีมั้ยครับ แล้ว A6 นี่แรงมั้ย เห็นแค่ 1.4 ไม่รู้ว่าแรงขนาดไหนครับ

หรือจะมีรุ่นอื่นแนะนำที่ราคาไม่เกิน 17000 บาท ครับ แต่ซัก 15000 ก็ดีครับ
        แรงแถม OC ได้อีก
        ถ้าถูกสุดก็ Toshiba L740D-1172U มี USB3.0 ด้วย ประกัน 1 ปี (แถมอีก 1 ปี)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ATKPackage กับ KBFilter
          ลง KBFilter แล้วกด fn+F9 แล้ว touch pad ยังปิดไม่ได้ครับ

Comment

• ไม่เกิน 25k for game offline ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ
            บ่อยๆก็พวก dota ใช้ Llano CF มันมีปัญหาไรมั้ยครับ
            Last edited by sonkub; 17 Oct 2011, 12:09:04.

Comment

• แรงแถม OC ได้อีก
              ถ้าถูกสุดก็ Toshiba L740D-1172U มี USB3.0 ด้วย ประกัน 1 ปี (แถมอีก 1 ปี)
              ขอบคุณมากครับ ถามต่ออีกนิดนะครับว่าระหว่าง Toshiba Lenovo Dell ที่เป็น AMD ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ

Comment

• Originally posted by E5200 View Post
                ลง KBFilter แล้วกด fn+F9 แล้ว touch pad ยังปิดไม่ได้ครับ
                ให้ลงไดร์เวอร์ touch pad ที่มาจากแผ่น Asus ครับ ถ้าโหลดตัว touch pad หน้าแรกมันจะใช้ไม่ได้

Comment

• ทัชแพท Asus K43TA มันใช้ Elantech ไม่ได้ใช้ Synaptic
                  หน้าแรกเป็นที่รวมไดร์เวอร์หลายรุ่น ไม่ได้บอกว่าเป็นของ Asus K43TA อย่างเดียว

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
                    ไม่เกิน 25k for game offline ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ
                    บ่อยๆก็พวก dota ใช้ Llano CF มันมีปัญหาไรมั้ยครับ
                    K53TA K43TA ตัวที่เป็น A6
                    DotA เล่นอยู่ทุกวัน เกมก็เล่นหลายเกม ไม่เห็นจะมีปัญหา CF เลย

Comment

• เหมือนมีอะไรล้อมเรา

Comment

• ขอถามพี่ๆในนี้หน่อยครับว่า Asus F83se เนี่ยถ้าจะต่อ Usb 3.0 ค้องซื้อExpress Card มาต่อเพิ่มใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ต้องซื้อเป็น Express Card แบบไหนครับ

Comment

• ขอถามวิธีการลง ลง driver VGA สำหรับ Windows 7 64 bit ของ lenovo Z475 หน่อยครับ ผมพยามยามลงมาหลายตัวยังทำไม้ได้เลยครับ ลงแล้วมีเครื่องหมายตกใจ 2 ตัวที่การ์ดทั้งสองตัวครับ
                          กับ 32 bit ลงได้ครับ

Comment

• ขอถามเกี่ยวกับPcนิดนะครับ พอดีใช่ตัวx4 955 แล้วเปิดหลายโปรแกรมมันมีค้างๆอ่ะครับไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนมาเป็นตัวA8-3850จะดีขึนไหมครับเพราะแอบอยากได้CFในวันข้างหน้า เพื่อนๆแนะนำอะไรดีครับ

Comment

• Originally posted by armyy48 View Post
                              ขอถามพี่ๆในนี้หน่อยครับว่า Asus F83se เนี่ยถ้าจะต่อ Usb 3.0 ค้องซื้อExpress Card มาต่อเพิ่มใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ต้องซื้อเป็น Express Card แบบไหนครับ
                              ยังไม่เคยเห็นมีขายที่ไหนเลยบ้านเรา

Originally posted by thongong View Post
                              ขอถามวิธีการลง ลง driver VGA สำหรับ Windows 7 64 bit ของ lenovo Z475 หน่อยครับ ผมพยามยามลงมาหลายตัวยังทำไม้ได้เลยครับ ลงแล้วมีเครื่องหมายตกใจ 2 ตัวที่การ์ดทั้งสองตัวครับ
                              กับ 32 bit ลงได้ครับ
                              ลง 11.10 Preview2 หน้าแรก

Originally posted by ZheZha View Post
                              ขอถามเกี่ยวกับPcนิดนะครับ พอดีใช่ตัวx4 955 แล้วเปิดหลายโปรแกรมมันมีค้างๆอ่ะครับไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนมาเป็นตัวA8-3850จะดีขึนไหมครับเพราะแอบอยากได้CFในวันข้างหน้า เพื่อนๆแนะนำอะไรดีครับ
                              แต่ถ้า X4 เปิดโปรแกรมจนค้าง เพราะซีพียูรัน 100% จริงๆ เปลี่ยนไป A8 ก็ไม่เห็นผลต่าง
                              แต่ถ้าไม่ได้กินซีพียูเลย เปลี่ยน HDD เป็น SSD เห็นผลกว่า

Comment

• ขอถามแบบไม่รุ้หน่อยนะครับ ผมใช้ k43t-vx005d ถ้าลงวินโด ใหม่นี่ต้องมานั่งแก้ไบบอส ที่จอมันเพี้ยน อีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X