Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by spiritfire View Post
    จากในเว็บนี้คับ http://www.ozone3d.net/gpu_caps_viewer/
    ได้แล้วขอบคุณมากครับ ^^
    Last edited by ryback99; 30 Sep 2011, 17:30:45.

Comment

• [AIO] AMD Catalyst 11.10 Preview (8.901.0) Win7

รายละเอียด

โปรไฟล์แอพลิเคชั่น 2.0.4280.33716 (11.8 CAP5)
      โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.847.0
      ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
      AMD APP SDK Runtime 2.5.775.2
      ไดร์เวอร์ AMD Display 8.901.0.0000
      - 2D Driver Version 8.01.01.1199
      - Direct3D Version 7.14.10.0867
      - OpenGL Version 6.14.10.11158
      ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7702
      AVIVO 11.6.0.10923
      Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
      Hydravision 4.2.216.0
      RAIDXpert 3.3.1540.9
      ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
      ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0301
      ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.17
      ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
      ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0052
      ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
      ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.60923.2205
      AMD VISION Engine Control Center 2011.0923.2225.38371
      ขยันออกเอาโล่ห์จริงๆนะครับ เปลี่ยนกันจนหน้ามืดเลย....555
      หวังว่าเครื่องมันคงไม่สบสนเอานะครับ ที่โหลดยังไม่ทันลงเลย ตัวใหม่มาอีกล่ะ

Comment

• ไปทวงkey Dirt3กับที่ร้านแล้วครับสรุปว่าวันอังคารได้

Comment

• สอบถามหน่อยครับพอดี อยากได้ Note book อีกสักตัว เป็นยี่ห้อ Dell HP อะครับ ไม่ทราบว่าตัวไหนหน้าเล่นมั้งอะครับ งบผม 25000-30000 อะครับ รบกวนหน่อยนะคับ แต่เป็น AMD จะดีมากเพราะ ตัวเก่าก็ AMD ขอบคุณครับ

Comment

• ขอถามอะไรหน่อยนะครับถ้าผมจะซื้อCPU ที่มีความแรงพอๆๆกับตัว X6 1055 ไม่ทราบว่าA8จะได้ไหมครับแล้วA8นี้ออกตอนไหนครับ

Comment

• Originally posted by X3_440 View Post
              มีใครใช้ 4560G A8 บ้างครับ

ทำใมของผมแบตเตอรี่ wear level อยูที่ 6 % อ่ะ
              เวลาเล่นเวปทั่วไป รู้สึกแบตมันลดเร็วจัง มันควรจะเล่นได้ประมาณกี่ ชม.ครับ
              มีวิธีเช็ดแบตใหมครับ

ตอนซื้อมาใหม่ๆ Win7 32 wear level เช็คดูก็ 6%
              ลง Win7 64 ใหม่ wear level เช็คดูก็ยัง 6% ครับ
              ของใหม่มันควรอยู่ที่เท่าไรครับ
              อยู่ราวๆนั้นหละครับ ของผมซื้อมาใช้ ก็ 3% ใช้ได้หกเดือน ก็เพิ่มเป็น 6% จนถึงทุกวันนี้
              เวลาเล่นเว็บ บางเว็บ flash เยอะ หรือ ต้องโหลดเยอะมันก็กินไฟแบตเยอะครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานอื่นๆด้วย notebook ส่วนมาก ใช้งาน ก็ราวๆ 1.40 ชั้วโมง ถ้าอยากให้ได้มากกว่านั้นก็ปรับ ความสวางหน้าจอให้น้อยลง ครับ

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                อ่าว แตกได้ไง
                พอดีมีเรื่องนิดหน่อยน่ะครับ.. แหะๆ

Comment

• เครื่องผมต้องทำยังไงครับ ที่วงไว้ในสี่เหลี่ยม มันหายเกลี้ยงเลย ไม่เหมือนพี่ๆ ท่านอื่น

เครื่องผมเป็น A4 ครับ เล่น PES เช็คสเปก CPU BAD กันไปเลย

Comment

• cpu-z เวอร์ชั่นเก่า มันไม่รู้จักซีพียูใหม่ ตอนนี้เวอร์ชั่น 1.58 ได้แล้ว
                    PES มัน Bad เพราะมันไม่รู้จักซีพียูใหม่ A6 ก็ Bad แต่เล่นลื่น ไม่มีกระตุก ลื่นกว่า Good บางเครื่องอีก

Comment

• ขอบคุณครับ ท่านประธาน จัด 1.58 มาเรียบร้อย ตอนนี้ผมก็โอเวอร์คล๊อกได้เลยใช่มั้ยครับ

Comment

• จัดตามใจไปเลย
                        B0 P0 2600 MHz vcore 1.20v น่าจะกำลังดี สำหรับ 2 คอร์

Comment

• ขอบคุณครับ ท่าน V-FrIeNd สำหรับความรู้ต่างๆ มีประโยชน์มากๆ
                          ผมไม่ได้ติดต่อตาม AMD มานานแล้วตั้งแต่ 640 + A4880GT
                          ช่วงนี้หาโน็ตบุคมาทำงาน อ่านกระทู้ท่านแล้วชอบเลย
                          ไปจัด Acer 4560G A6 OC@2.4 เรียบร้อย
                          กาดจอแรงน้อยหน่อยเอาไว้ทำงาน k43ta 005d ของหมดเซงๆกันไป

Comment

• มีคำถามค่ะ พอดีวันนี้ครึ้มใจ เตรียมตกแคลพรุ่งนี้ เช้านี้เลยลงมาแกะคอมเครื่องเก่าออก เอาhddไปเสียบกับอีกเครื่อง เป็นhddแบบIDEทั้งสองเครื่อง

ปรากฏว่า้เปิดได้แต่ไม่เข้าวินโดวส์ ขึ้นว่าbad hdd MBไม่detectแล้ว พอเอาhddลูกเก่าออกก็เข้าวินโดวส์ได้ จะทำยังไงดีคะ พอดีอยากได้รูปในนั้นน่ะค่ะ

Comment

• ตอนเสียบ HDD IDE เข้าไป
                              ไปดูการตั้งค่าบู๊ตว่า บู๊ตจาก HDD ลูกเดิมก่อนหรือไม่
                              ถ้าบู๊ตจากเดิมอยู่แล้ว แสดงว่า HDD IDE มีปัญหาจริง
                              ลองหา Box 3.5 แบบ IDE ใส่ HDD IDE ต่อทาง USB ดูครับ

Comment

• มีหนึ่งปัญหาครับ กับไดร์เวอร์ Lan ตอนนี้ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ Lan ใช้ไม่ได้อ่ะครับ

ต้องลบ แล้วรีสตาร์ด แล้วลงใหม่ ถึงจะใช้ได้ ไดร์เวอร์ Lan ตัวนี้ ผมโหลดมาจากเวป Asus ครับ K43TA.

Comment

Working...
                                X