Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อตัวนี้อะคับ มือ 1 รบกวนแนะนำร้านหรือพ่อค้าให้หน่อยคับ ร้านที่เพื่อนผมแนะนำเค้าไม่มีของน่ะคับ

เอาที่ราคาไม่เกิน 14300-14800 บาทนะคับ ขอบคุณมากคับ

(ผมโง่เรื่องซื้อคอมมากกกก)

Lenovo G465
    ราคารวม VAT ประมาณ 14,000 บาท
    CPU Athlon II P320 2.10GHz
    RAM 2GB 1066MHz DDR3
    VGA HD4270 (Onboard)
    HDD 320GB 5400RPM
    LCD LED BL 14.0 1366 x 768

Comment

• Lenovo มีที่ JIB อ่ะครับ แล้วราคารวม VAT พรวดไป 15,500 แล้ว HDD เป็น 500GB

Comment

• โบรชัวร์ HP & Compaq Notebook, PC, Server

ลองไปจัดตัว dv7 ดูใน HP Official Store ครับ, สเปคเหมือนกับในโบรชัวร์ของ HP ทุกอย่าง ยกเว้นว่าไม่เอาประกัน(เพราะประกันใน HP Official Store เค้ารับประกันเฉพาะใน USA เท่านั้น), ผลปรากฎว่าในโบรชัวร์ขายอยู่ 69,990 บาท ยังไม่รวม VAT ส่วนใน HP Official Store ขายอยู่ 1,592.98 ดอลลาร์ หรือประมาณ 51,200 บาท, โอ้ว... ต่างกันประมาณเกือบ 20,000 บาท

HP Official Store >>> http://www.shopping.hp.com/webapp/sh...%20performance

ทำไมในไทยถึงได้ขายแพงจังอะครับ, จริงๆอยากรู้ว่าในไทย HP จะขาย N930+HD5650 เท่าไหร่ แต่ในโบรชัวร์ ดูเหมือนว่าจะไม่นำเข้ามา T-T
        Last edited by KreanInW95; 4 Aug 2010, 21:23:32.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          Lenovo มีที่ JIB อ่ะครับ แล้วราคารวม VAT พรวดไป 15,500 แล้ว HDD เป็น 500GB
          ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ อยากได้ Lenovo G465 มากกกกก

มีความจำเป็นต้องเอาไปใช้ที่ต่างประเทศในวันที่ 11-18ส.ค. ราคานี่ผมสู้ไหวแค่ 15000 เอง ตังค์ขาดไป 500 T T

นี่ตั้งกระทู้ขายแพคเกจเมมเบอร์นวดสปาเก้งกวางไว้แต่ขายไม่ออกสักที ถ้าขายออกจะมีตังพอซื้ออย่างเหลือเฟือเลย T T

Comment

• อ๊ากกกกก สปาเก้งกวาง เลยเหรอครับ =___="

ปล. ท่านประธาน และคนอื่นๆในนี้สนใจไหมครับ 5555+

ปล.2 ผมขอบาย ไปล่ะ ฟิ้ววววว ~

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              อุณหภูมิปกติครับ ส่วนวินโดวส์ลองลงวินโดวส์เพียวๆ ไดร์เวอร์อย่าเพิ่งลงดูก่อน
              แล้วลงโปรแกรมที่ใช้งาน ลองใช้ดูว่ามันมีปัญหาไหม
              ถ้าไม่หายคงต้องลอง วินโดวส์ 7 ล่ะ
              เด๋วลองดูอีกทีครับ
              ขอบคุณมากครับ

Comment

• ท่านประไออาการ ชักกระตุก มันเป็น ที่ cpu รึเปล่าครับ อาการที่ คอ 1 มันพุ่งอ่า

พอดีไปเจอเครื่องพี่ที่ทำงาน ใช้ intel กับ ati ลง 7 ใช้ได้ปกติเลย

Comment

• จะได้เครื่องวันไหนหว่า จะมาลงวินโดวส์ใหม่ล่ะ ล้างเลย

Comment

• เอารายละเอียดของ MSI CX410 มาให้ดู
                    แต่จะเขียนไว้ว่ารุ่น Athlon II
                    แต่มี Phenom II P820 อีก
                    สเป็คอื่นๆเหมือนกัน

ดูแล้วครบครันดีนะครับ ถ้าเทียบกับราคาที่ถูกมาก แถมได้ประกัน 2 ปี
                    Athlon II X2 - 15,900
                    Phenom II X3 - 20,200

http://www.msi.com/index.php?func=newsdesc&news_no=1048

Last edited by V-FrIeNd; 5 Aug 2010, 12:22:27.

Comment

• ดูแล้ว

น่าซื้อใช้ดีแฮะ

Comment

• ท่านประธาน โทรตาม 5 รอบยังมะได้ ผมไม่ได้โทรเลย คงปีน่าได้คืน -.-

Comment

• 4535g ท่านได้ลง starcraft 2 เล่นมั่ง
                          ผลเป็นไงบ้างอ่า ของผมกระตุกหนืดๆ

Comment

• ผมลองสอบถามดูจาก ccsc (adviec) ราคาของ MSi cx410 ราคามันอยุ่ที่ 20200 บาทขาดตัวไม่ยอมลด - -*
                            เซงเป็ดเลย

ใครจะซื้อบ้างครับ ถ้าหากได้ 6 ตัวลดไป พันกว่าบาท มารวมกันซื้อไหมครับ อิอิ จะได้ลดราคาหน่อย .(ปล.น่าหมันไส้ ตัวเดียวลดหน่อยก็ไม่ได้ ชิ -.-)

Comment

• ดันๆ
                              Last edited by parinnaruk; 29 Aug 2010, 12:52:08.

Comment

• รอรีวิวอยู่อ่ะ อิอิอิ

Comment

Working...
                                X