Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cmman View Post
    AMD กับ PCSX2.... ใช้ได้แต่ SSE2 สินะ เลือก SSSE3 หรือ SSE4.1 แล้วมันไม่ให้ไปต่อ ชิส์

----

ไอ้หย๋า เจอกับตัวแล้วไงเส้นจอกระพริบที่ล่ำลือกัน ออกไปซื้อของกลับมาหน้าจอปิดอยู่ พอขยับเมาส์ให้หน้าจอกลับมาก็เจอเลย กระพริบไม่หายสงสัยต้องรีสตาร์ท ขนาดไบออส v207 แล้วนะเนี่ย
    ลงไดรเวอร์ ตัวไหม่ล่าสุดยังครับ ของผมแต่ก่อนก็เป้นแต่เดี่ยวนี้ไม่มีแล้ว เรื่องจอกระพริบวันก่อนเดินไปดูของที่พันธิพก็เจอครับ เป็น vaio e450 ตัวไหม่เลย แต่ลงไดรเวอร์ 11.6

Comment

• ASUS K53TA ผม ดูใน GPU-Z แล้วมันขึ้นชื่อการ์ดจอเป็น HD 6600M แล้วอีกตัวมันขึ้นเป็น HD 6500M ไมมันไม่ขึ้นแบบคนอื่นอะครับ

Comment

• มันอยู่ที่ไดร์เวอร์ที่ลงไปครับ ถ้าคุณลงจาก Asus มันก็ขึ้นแบบนั้น

Comment

• Originally posted by grantado View Post
          ลงไดรเวอร์ ตัวไหม่ล่าสุดยังครับ ของผมแต่ก่อนก็เป้นแต่เดี่ยวนี้ไม่มีแล้ว เรื่องจอกระพริบวันก่อนเดินไปดูของที่พันธิพก็เจอครับ เป็น vaio e450 ตัวไหม่เลย แต่ลงไดรเวอร์ 11.6
          AIO CATALYST 11.9 RCx ครับ ล่าสุดแล้ว - -"

Comment

• เดี๋ยวลองลงวินใหม่ พร้อมอัพเดทไบออสด้วยดีกว่า ใช้ 206 แล้วช่วงหลังๆ มีเส้นกระพริบถี่กว่าเดิม เห่อๆ

Comment

• 11.8 CAP4 ออกแว้ว (เป็นโปรไฟล์ของ CrossFire ไม่ใช่ไดร์เวอร์)
              ไปลบ Application Profiles ตัวเก่าใน Control Panel ออกก่อนนะ
              แล้วค่อยลงใหม่

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...Profiles/11.8/

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                11.8 CAP4 ออกแว้ว (เป็นโปรไฟล์ของ CrossFire ไม่ใช่ไดร์เวอร์)
                ไปลบ Application Profiles ตัวเก่าใน Control Panel ออกก่อนนะ
                แล้วค่อยลงใหม่

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...Profiles/11.8/
                จัดไปโลด

Comment

• เอามาฝากท่านประธาน

Comment

• k43ta Sleepแล้วปลุกไม่ตื่น(จอมืดตึ๊ดตื๋อเลย)เกิดจากอะไรครับ ไดร์เวอร์11.9ครับ เพิ่งเป็นหลังจากลงไดรเวอร์ครับ

Comment

• แวะ มาเมนท์ แวะมาเยี่ยม ย้ายตามมา ไปๆมาๆ

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
                        เอามาฝากท่านประธาน

แหล่มเลย

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                        k43ta Sleepแล้วปลุกไม่ตื่น(จอมืดตึ๊ดตื๋อเลย)เกิดจากอะไรครับ ไดร์เวอร์11.9ครับ เพิ่งเป็นหลังจากลงไดรเวอร์ครับ
                        ลองกดคีย์บอร์ดดูครับ

Comment

• K43TA ของผมเข้าศูนย์ไปเกือบอาทิตย์ละครับ..

ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง

อยากได้กลับมาไว้ๆ

Comment

• เข้าเรื่องอะไรล่ะครับ

Comment

• พอดีมีอุบัติเหตุนิดหน่อยครับ.. ทำให้หน้าจอข้างในแตก เลยส่งประกันภัยเข้าศูนย์ไป

Comment

• มีปัญหากับ flash 11 ตลอดเลย
                                บางเวปมันไม่รู้จัก มันก็บอกว่ายังไมได้ติดตั้ง flash
                                เช่นพวกเวป upload ทั้งหลาย

แถมตอนนี้มีปัญหา โหลด flash จากเวปมาแล้วติดตั้งไม่ได้อีก (มันบอกว่า block ไม่ให้ติดตั้ง)

Comment

Working...
                                X