Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด CCC ไปปิด CrossFireX

Comment

• พี่ครับ ตรง Enable Crossfire ป่ะครับ ผมเอาติ๊กถูกออกแ้วนะครับแต่ก้อเหมือนเดิม
      อยากขับรถไปไห้พี่แก้ไห้เลยครับ

Comment

• ลองใช้ อันนี้ แล้วรีเครื่องดูนะครับ

http://www.mediafire.com/download.php?bhlhxegsm3sr9d9

ถ้าไม่หายก็ลบไดร์เวอร์ใหม่ ตามหน้าแรก แล้วก็ลง 11.8 WHQL ดูนะครับ

เข้าเกมไม่ได้ มันขึ้นอะไร อาการยังไง อยากเห็นภาพมากกว่า บอกแค่นี้ผมไม่เข้าใจเท่าไหร่
        แล้วก็ ฟลู sgreen มันไม่ยอมเต้มจอ หมายถึง มันไม่ยอมขยายเต็มจอ หรือมีขอบดำข้างๆ หรือยังไงครับ
        ถ้ามีขอบดำข้างๆ ก็วิธีปรับให้เต็มจอตามหน้าแรกครับ
        ใจเย็นๆครับ บอกให้ละเอียด เพราะบอกมาแค่นี้ผมช่วยไม่ได้ เพราะไม่เข้าใจ - -
        Last edited by V-FrIeNd; 19 Aug 2011, 18:47:01.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ปิดอะไรครับ ไม่เข้าใจ
          มิวออนไลน์เซ็ตเป็นแค่ Power Saving ก็พอล่ะครับ คงไม่ซัพพอร์ต CF อยู่แล้ว

K125 จริงๆมันเร็วกว่าครับ ถึงจะคอร์เดียว แต่ซิ้งเกิ้ลเทรดแรงกว่า E-350 เปิดโปรแกรมจะเห็นได้ชัด
          ส่วนตัวใช้ C-50 ใน Acer 522 เปิดโปรแกรมก็ไม่ช้านะครับ HDD SG
          คิดว่าน่าจะเป็นที่ HDD มากกว่า
          เล่นเกม FB กระตุก น่าจะเป็นที่เบราเซอร์กินซีพียูมากไปลองเปลี่ยนไปใช้ Opera Next 12 หรือ Maxthon 3 ดูนะครับ
          ขอบคุณมากครับ ถ้าเป็นที่ hdd นี่คงยังไม่แก้ไขอะไร ตอนนี้เป็น WD blue 500 gb อยู่ครับอยู่ในประกัน เรื่องเบราเซอร์เดี๋ยวลองเปลี่ยนดูครับว่ามีผลด้วยมั้ย ปกติใช้ chrome อยู่ ซึ่งมันพ่วง flash player ของมันมาอยู่แล้ว ตรงนี้อาจมีปัญหาเพราะผมติดตั้งตัวใหม่ๆที่ท่านเอามาโพสต์ไว้แล้วไม่มีผลใน chrome เลย จริงๆไม่ได้กังวลอะไรมากไปกว่าซื้อไปแล้วคนใช้บอกว่าช้ากว่า intel pentium 3 centrio เมื่อ 5 ปีก่อน พอดีซื้อไปให้แม่ใช้งานแทนเครื่องเก่า เกิดแม่บอกว่าไม่ได้เร็วกว่าอะไรมากมายนี่เดี๋ยวผมหน้าแตก โม้ไว้เยอะว่าลื่นปรึ๊ดๆ (จริงๆกลัวต้องไปนั่งอธิบายอีกว่าเครื่องเก่ามัน windows xp + office2003 เครื่องใหม่ได้ windows7 + office2007)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ----------------------------------------------------------------------------------

Catalyst 11.8 WHQL (8.881.0) For Windows 7 32/64 Bit

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

รายละเอียด

โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.838.0
            ไดร์เวอร์ SMBus 5.12.0.13
            ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
            AMD APP SDK Runtime 2.5.709.2
            ไดร์เวอร์ AMD Display 8.881.0.0000
            - 2D Driver Version 8.01.01.1178
            - Direct3D Version 7.14.10.0855
            - OpenGL Version 6.14.10.11005
            ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7702
            AVIVO 11.6.0.10728
            Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
            Hydravision 4.2.210.0
            ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0301
            ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.17
            ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
            ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0052
            ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
            ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.60728.1742
            AMD VISION Engine Control Center 2011.0728.1756.30366

----------------------------------------------------------------------------------

Catalyst Crossfire Profile ใหม่ๆ

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...re%20Profiles/

ขอบคุณครับ

Comment

• พี่คับผมก้อโหลดทำตามหน้าเวปแล้วอ่ะครับแต่ว่ามันไม่ได้ถ้าผมจะลง xpผมจะหาไดรเวอที่ไหนอ่ะครับพี่เพราะxpเล่นเกมไม่เป็นไๆรเลยอันนี้ผมลง win 7 32bit พอกดเกมเริ่มมันก้อโหลดแอนตี้แฮงค์ เระก้อหายไปครับแต่ลองกับเซิฟเกาหลีถ้าไปปิดตามที่ผมบอกไปมันกระเพื่อมครับแต่เซิฟเถือ่นผมโหลดมา 2 เซิฟเข้าได้ 1เซิฟแต่อีกเซิฟเข้าไม่ได้ครับพี่อาการเด่วกันพอ กดเระมันโหลดแอนตี้แฮงค์ เระจอกระพริบเหมือนจะโหลดเกมเระก้อิหายไปครับ

Comment

• -*- งง ครับ

Comment

• Originally posted by Susansaraly View Post
                  ขอบคุณมากครับ ถ้าเป็นที่ hdd นี่คงยังไม่แก้ไขอะไร ตอนนี้เป็น WD blue 500 gb อยู่ครับอยู่ในประกัน เรื่องเบราเซอร์เดี๋ยวลองเปลี่ยนดูครับว่ามีผลด้วยมั้ย ปกติใช้ chrome อยู่ ซึ่งมันพ่วง flash player ของมันมาอยู่แล้ว ตรงนี้อาจมีปัญหาเพราะผมติดตั้งตัวใหม่ๆที่ท่านเอามาโพสต์ไว้แล้วไม่มีผลใน chrome เลย จริงๆไม่ได้กังวลอะไรมากไปกว่าซื้อไปแล้วคนใช้บอกว่าช้ากว่า intel pentium 3 centrio เมื่อ 5 ปีก่อน พอดีซื้อไปให้แม่ใช้งานแทนเครื่องเก่า เกิดแม่บอกว่าไม่ได้เร็วกว่าอะไรมากมายนี่เดี๋ยวผมหน้าแตก โม้ไว้เยอะว่าลื่นปรึ๊ดๆ (จริงๆกลัวต้องไปนั่งอธิบายอีกว่าเครื่องเก่ามัน windows xp + office2003 เครื่องใหม่ได้ windows7 + office2007)
                  เครื่องเก่าลง XP โปรแกรม เก่าไม่กิน Resource เครื่องมั้งครับ

Originally posted by stargate1 View Post
                  พี่คับผมก้อโหลดทำตามหน้าเวปแล้วอ่ะครับแต่ว่ามันไม่ได้ถ้าผมจะลง xpผมจะหาไดรเวอที่ไหนอ่ะครับพี่เพราะxpเล่นเกมไม่เป็นไๆรเลยอันนี้ผมลง win 7 32bit พอกดเกมเริ่มมันก้อโหลดแอนตี้แฮงค์ เระก้อหายไปครับแต่ลองกับเซิฟเกาหลีถ้าไปปิดตามที่ผมบอกไปมันกระเพื่อมครับแต่เซิฟเถือ่นผมโหลดมา 2 เซิฟเข้าได้ 1เซิฟแต่อีกเซิฟเข้าไม่ได้ครับพี่อาการเด่วกันพอ กดเระมันโหลดแอนตี้แฮงค์ เระจอกระพริบเหมือนจะโหลดเกมเระก้อิหายไปครับ
                  แต่น่าจะลงวินโดวส์ 7 ใหม่ก่อนนะ ดูแล้ว เป็นหลายเกม ลง 7 Ultiamte 64 Bit SP1

Comment

• ขอบคุณครับพี่เด่วพรุ้งนี้จะลงไหม่แล้วจะมาขอคำแนะนำจากพี่ไหม่ครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

Comment

• อ่าาา club กลับมาเปิดกิจการเหมือนเดิมแล้วซินะ พร้อมกับตำแหน่งใหม่

U270 HDD ปกติของมันเป็น Hitachi ก็ไม่ถึงกับช้ามากนะครับ อยู่ที่ read 50-70
                      แต่รู้สึกว่าลง aio 11.7 ตัวไหนไม่รู้แล้วมันเน่านะครับ ลง 11.8 ไปเลย

Comment

• ^^

Comment

• พึ่งรู้นะครับเนี้ยว่า K43Ta-Vx005D ราคามันขึ้นมาเป็น18000แล้วดีนะที่ตอนนั้นซื้อให้แฟนก่อน ตอนนี้ผมเลยรอดู lenovo ThinkPad Edge E425 ที่จะออกใหม่ว่าจะเป็นA8ไหม+การ์ดจอดีๆๆมาอีกซักตัวรอลุ้นต่อไปครับ

ปล.ของแฟนได้แล้วเหลือแต่ของเรานี้ดิ อิอิ

Comment

• กลับมาเยี่ยมบ้านหลังเก่า เอ้า..ยังอยู่เหรอครับท่าน V แสดงความยินดี...ตำแหน่งใหม่ ยังติดตามอย่างเหนี่ยวแน่นคร้าบ...

Comment

• ย้ายกลับด้วยคน

Comment

• Vostro 3450 ลงไดร์เวอร์จากหน้าเเรกได้เลยนะครับ

Comment

Working...
                                X