Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ----------------------------------------------------------------------------------

Catalyst 11.8 Preview (8.880.8) For Windows XP 32 Bit

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

รายละเอียด

โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.838.0
    ไดร์เวอร์ SMBus 5.12.0.13
    AMD APP SDK Runtime 2.5.709.2
    ไดร์เวอร์ AMD Display 8.880.8.0000
    ไดร์เวอร์ HDMI/DP 5.18.0.5508
    AVIVO 10.0.0.40103
    DOTNET Framework Version 2.0.50727.42
    ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0275
    ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.13
    ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
    ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0052
    AMD VISION Engine Control Center 2011.0808.1451.24735

----------------------------------------------------------------------------------

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ----------------------------------------------------------------------------------

Catalyst 11.8 Preview (8.880.8) For Windows XP 32 Bit

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

รายละเอียด

โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.838.0
      ไดร์เวอร์ SMBus 5.12.0.13
      AMD APP SDK Runtime 2.5.709.2
      ไดร์เวอร์ AMD Display 8.880.8.0000
      ไดร์เวอร์ HDMI/DP 5.18.0.5508
      AVIVO 10.0.0.40103
      DOTNET Framework Version 2.0.50727.42
      ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0275
      ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.13
      ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
      ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0052
      AMD VISION Engine Control Center 2011.0808.1451.24735

อันนี้เป็นตัว preview ใหม่ใช่มะคับ คือชื่อมันเหมือนกัน เลยงงว่าจะโหลดดีไหม

Comment

• สำหรับวิน XP ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          สำหรับวิน XP ครับ
          อ๋อ ผมลืมดูไปเลยว่าสำหรับอะไร โทดทีคับ T^T

Comment

• 11.8 officall ออกแล้วหรอครับ

Comment

• ออกแล้วครับ

Comment

• สอบถามท่าน V หน่อยครับผมถอย ASUS K43TA-VX004D แล้วลง K-lite codec pack แล้วเซตตามท่าน V บอก ลง driver หน้าเวบเลือก custom ลงทุกอย่าง แล้วลองเล่นหนัง HD ใช้ AMD system monitor ตรวจสอบได้ผลตามรูปครับ

รู้สึกว่ามันใช้ cpu เยอะกว่าตัว E-350 ของผมซะอีก และไม่ได้ใช้ 6650M ของตัวการ์ดแยกของมันเลย ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล.ในส่วน switchable graphic ผมเซตให้เป็น high performance แล้วนะครับ

Comment

ออกแล้วครับ
                  พึ่งลง 11.7 offical ไม่ถึงเดือน 11.8 ตัวเต็ม ออกอีกและ

Comment

• Originally posted by rakna24h View Post
                    สอบถามท่าน V หน่อยครับผมถอย ASUS K43TA-VX004D แล้วลง K-lite codec pack แล้วเซตตามท่าน V บอก ลง driver หน้าเวบเลือก custom ลงทุกอย่าง แล้วลองเล่นหนัง HD ใช้ AMD system monitor ตรวจสอบได้ผลตามรูปครับ

[ATTACH=CONFIG]1307899[/ATTACH]

รู้สึกว่ามันใช้ cpu เยอะกว่าตัว E-350 ของผมซะอีก และไม่ได้ใช้ 6650M ของตัวการ์ดแยกของมันเลย ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล.ในส่วน switchable graphic ผมเซตให้เป็น high performance แล้วนะครับ
                    ปกติแล้วนะ

Comment

• อ้าวเหรอครับ ผมนึกว่ามันแปลกๆซะอีก ^_^

Comment

• BORKED
                        Last edited by V-FrIeNd; 19 Aug 2011, 15:18:14.

Comment

• พี่ครับ ผม ออก k43ta a6 3400 มาอ่ะครับจะเอามาเล่นเกมส์ มิว แต่ มันติดที่ การ์ดจอ อ่ะครับ ทำไห้เข้าไม่ได้ต้องทำยังงัยอ่ะครับช่วยผมทีครับมันต้องปิดไป หนึ่งตัวแต่ปิดแล้วกระเพื่อมเลยอ่ะครับ มี ทางแก้ ไหมครับ

Comment

• ตอนนี้ได้ใช้ E350 ใน msi u270 ใช้ไดรเวอร์รุ่น 11.7 แล้วมีความรู้สึกว่าเล่นเกมใน fb กระตุกครับ เปิดเครื่องปิดเครื่องก็ช้า (อันนีโทษฮาร์ดดิสก์ได้) แต่ที่เซ็งก็คือเปิดปิดโปรแกรมไม่ฉับไวเหมือน lenovo thinkpad edge 11 ที่ใช้ atlon k125 + hd4200 เลย ทั้งที่เจ้าตัวนี้เทคโนโลยี cpu ไม่***งกันเท่าไหร่แถมการ์ดจอดีกว่าอีก อยากรู้ว่ามีวิธีไหนรีดพลังเจ้า E350 ได้อีกบ้างครับ

มีมาเสริมเรื่องทำ usb drive ไว้ติดตั้ง windows7 ครับ ผมใช้ http://images2.store.microsoft.com/p...B-DVD-tool.exe ตัวนี้ครับ จากเว็บไมโครซอฟท์เลย ติดตั้ง คลิ๊กๆ เลือกไดรว์ usb แล้วก็เลือก image แผ่น windows7 เป็นอีกทางเลือกนอกจากใช้ ultraiso ครับ โปรแกรมตัวนี้ฟรี ไมโครซอฟท์ทำมาเพื่ออำนวยความสะดวกให้คนใช้ติดตั้งวินโดวส์ในเน็ตบุ๊ค วิธีทำแบบละเอียดตามนี้ครับ http://arstechnica.com/business/news...lash-drive.ars

Comment

• Originally posted by stargate1 View Post
                              พี่ครับ ผม ออก k43ta a6 3400 มาอ่ะครับจะเอามาเล่นเกมส์ มิว แต่ มันติดที่ การ์ดจอ อ่ะครับ ทำไห้เข้าไม่ได้ต้องทำยังงัยอ่ะครับช่วยผมทีครับมันต้องปิดไป หนึ่งตัวแต่ปิดแล้วกระเพื่อมเลยอ่ะครับ มี ทางแก้ ไหมครับ
                              ปิดอะไรครับ ไม่เข้าใจ
                              มิวออนไลน์เซ็ตเป็นแค่ Power Saving ก็พอล่ะครับ คงไม่ซัพพอร์ต CF อยู่แล้ว

Originally posted by Susansaraly View Post
                              ตอนนี้ได้ใช้ E350 ใน msi u270 ใช้ไดรเวอร์รุ่น 11.7 แล้วมีความรู้สึกว่าเล่นเกมใน fb กระตุกครับ เปิดเครื่องปิดเครื่องก็ช้า (อันนีโทษฮาร์ดดิสก์ได้) แต่ที่เซ็งก็คือเปิดปิดโปรแกรมไม่ฉับไวเหมือน lenovo thinkpad edge 11 ที่ใช้ atlon k125 + hd4200 เลย ทั้งที่เจ้าตัวนี้เทคโนโลยี cpu ไม่***งกันเท่าไหร่แถมการ์ดจอดีกว่าอีก อยากรู้ว่ามีวิธีไหนรีดพลังเจ้า E350 ได้อีกบ้างครับ

มีมาเสริมเรื่องทำ usb drive ไว้ติดตั้ง windows7 ครับ ผมใช้ http://images2.store.microsoft.com/p...B-DVD-tool.exe ตัวนี้ครับ จากเว็บไมโครซอฟท์เลย ติดตั้ง คลิ๊กๆ เลือกไดรว์ usb แล้วก็เลือก image แผ่น windows7 เป็นอีกทางเลือกนอกจากใช้ ultraiso ครับ โปรแกรมตัวนี้ฟรี ไมโครซอฟท์ทำมาเพื่ออำนวยความสะดวกให้คนใช้ติดตั้งวินโดวส์ในเน็ตบุ๊ค วิธีทำแบบละเอียดตามนี้ครับ http://arstechnica.com/business/news...lash-drive.ars
                              K125 จริงๆมันเร็วกว่าครับ ถึงจะคอร์เดียว แต่ซิ้งเกิ้ลเทรดแรงกว่า E-350 เปิดโปรแกรมจะเห็นได้ชัด
                              ส่วนตัวใช้ C-50 ใน Acer 522 เปิดโปรแกรมก็ไม่ช้านะครับ HDD SG
                              คิดว่าน่าจะเป็นที่ HDD มากกว่า
                              เล่นเกม FB กระตุก น่าจะเป็นที่เบราเซอร์กินซีพียูมากไปลองเปลี่ยนไปใช้ Opera Next 12 หรือ Maxthon 3 ดูนะครับ

Comment

• คือ งี้ครับต้องไป ปิดการ์ดตจอ 1 ตัวที่ device manage นะครับ ถึงจะเข้าเกมได้ แต่พอเข้าแล้วมันกระเพื่อมครับแต่ผมปรับ power save แล้วก้อเข้าไม่ได้นะครับแล้วเวลากด ฟลู sgreen มันไม่ยอมเต้มจอ อ่ะครับ แก้ยัง งัยครับ ช่วยผมทีนะครับ

Comment

Working...
                                X