Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนนี้อยู่ในห้อง มีหลอดนีออนก็ขี้โกง เพราะมันเหม่งสะท้อนแสง - -

Comment

• ถ้าเกิดจะเล่นเกมส์ที่ต้องใช้ PhysX จะเล่นได้ไหมคับ (การ์ดค่ายแดง)

Comment

• ได้นะ

Comment

• รบกวนถามอีกแล้วครับ

ผมลง Win7 Ultimate 64 bit แล้วลง MPC ตามลิ๊งค์นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...I-CLUB/page568

เล่นไฟล์ที่โหลจาก Youtube เป็นไฟล์ .flv มีภาพแต่ไม่มีเสียงครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

• แสดงว่ามี Codec ตัวอื่นแทรกอยู่
            ถ้าลง Ovi Suite ไปด้วย วิธีแก้อยู่ด้านล่างเลย
            ถ้าเป็นตัวอื่นก็ต้องเช็คดูที่ Play > Filters
            ดูว่าเป็นอะไร แล้วไป Add Filters ... แล้วเลือกที่ Blocked

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              แสดงว่ามี Codec ตัวอื่นแทรกอยู่
              ถ้าลง Ovi Suite ไปด้วย วิธีแก้อยู่ด้านล่างเลย
              ถ้าเป็นตัวอื่นก็ต้องเช็คดูที่ Play > Filters
              ดูว่าเป็นอะไร แล้วไป Add Filters ... แล้วเลือกที่ Blocked
              ไม่ได้ลง Ovi ครับ แต่มี iTune เกี่ยวไหมครับ

ส่วนเรื่อง Add Filters ดูยังไง ทำยังไงเหรอครับ

Comment

• แสดงว่าเซ็ตไม่ถูกแน่ -*-
                เวลาเล่นวิดีโอที่ไม่มีเสียง ก็ดูที่ Play > Filters
                เจออันไหนแปลกๆ ก็ไปที่ Internal Filter แล้วก็ Add Filters ตัวแปลกๆนั่น แล้วก็เลือก Blocked

Comment

• ท่าน V ตอนนี้พอใจล่ะครับกับการดูหนังโดยใช้ MCP 64bit แล้วไม่ลงอะไรเพิ่ม และเซ็ตตามรูป ถ้าดูหนัง 1080p จะใช้ซีพียูไม่เกิน 50%
                  แต่ถ้าเป็น 720p ก็จะใช้ไม่เกิน 40% และโดยเฉลี่ยจะอยู่ที่ 25-35%

ปล. ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเซตดูหนังรบกวนด้วยนะครับ พอดีมือใหม่หัดเล่น Laptop อิอิ

รูปปลากรอบ...

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    แสดงว่าเซ็ตไม่ถูกแน่ -*-
                    เวลาเล่นวิดีโอที่ไม่มีเสียง ก็ดูที่ Play > Filters
                    เจออันไหนแปลกๆ ก็ไปที่ Internal Filter แล้วก็ Add Filters ตัวแปลกๆนั่น แล้วก็เลือก Blocked
                    งงจริงๆ ครับ
                    ผมแปะรูปให้ดูเลยดีกว่าครับ

พอผมเปิดไฟล์ใหม่ KAV มันจะเด้งขึ้นมาครับไม่รู้เกี่ยวกันไหมเพราะผมลองปิด KAV ดูแล้วก็ไม่หายครับ
                    พอผมเปิดไฟล์แล้วกด Play > Filters มันก็เป็นแบบนี้ครับ

ผมต้องไปตรงไหนต่อครับ

Comment

• ไฟล์จาก youtube เสียงควรจะเป็น ffdshow Audio decoder นะผมว่าเซ็ตผิดแล้วละครับ

Update LAV Splitter 0.28

http://www.mediafire.com/?aqr1w1c8fftju4u

หลักๆที่แก้แล้วผมชอบคือ
                      - Fixed 16-bit LPCM on DVDs
                      Last edited by GeorgeBest; 28 May 2011, 13:47:01.

Comment

• ได้แล้วครับ ผมลองลงตัว 64 แบบท่านข้างบนก็มีเสียงปกติดีครับ แต่ถ้าเป็นตัวปกติก็ยังไม่มีเสียงอยู่ดี เดี๋ยวลองเซ็ตค่าอื่นๆดู ;D

Comment

• Originally posted by ZoLKoRn View Post
                          ท่าน V ตอนนี้พอใจล่ะครับกับการดูหนังโดยใช้ MCP 64bit แล้วไม่ลงอะไรเพิ่ม และเซ็ตตามรูป ถ้าดูหนัง 1080p จะใช้ซีพียูไม่เกิน 50%
                          แต่ถ้าเป็น 720p ก็จะใช้ไม่เกิน 40% และโดยเฉลี่ยจะอยู่ที่ 25-35%

ปล. ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเซตดูหนังรบกวนด้วยนะครับ พอดีมือใหม่หัดเล่น Laptop อิอิ

รูปปลากรอบ...

แจ่มเลย ใช้ dxva ของ mpc-hc เองเลย

Originally posted by smax View Post
                          งงจริงๆ ครับ
                          ผมแปะรูปให้ดูเลยดีกว่าครับ

พอผมเปิดไฟล์ใหม่ KAV มันจะเด้งขึ้นมาครับไม่รู้เกี่ยวกันไหมเพราะผมลองปิด KAV ดูแล้วก็ไม่หายครับ
                          พอผมเปิดไฟล์แล้วกด Play > Filters มันก็เป็นแบบนี้ครับ

ผมต้องไปตรงไหนต่อครับ
                          ผิดแล้ว ไม่มี FFDShow Audio Decoder ได้ไง (ไม่ได้แอดแน่ๆ)

Originally posted by GeorgeBest View Post
                          ไฟล์จาก youtube เสียงควรจะเป็น ffdshow Audio decoder นะผมว่าเซ็ตผิดแล้วละครับ

Update LAV Splitter 0.28

http://www.mediafire.com/?aqr1w1c8fftju4u

หลักๆที่แก้แล้วผมชอบคือ
                          - Fixed 16-bit LPCM on DVDs
                          ตามนั้น
                          Last edited by V-FrIeNd; 28 May 2011, 16:15:31.

Comment

• Price compare

Last edited by V-FrIeNd; 28 May 2011, 17:16:28.

Comment

• ถามนิดนึงครับ วิธีทำ แฟรชไดรว์ไว้ลงวินโดวนี้สามารถใช้โปรแกรม powerISO ได้มั้ยครับ
                              ปล.วันนี้ผมไปเจอ อัสสุส รุ่น เอเอ็มดี P960 + 6470 ที่หลายๆคนตามหา อยุ่ที่ บานาน่า สาขา ภูเก็ตครับ

Comment

• คนล่ะโปรแกรมกันเลย ไม่รู้ทำได้รึเปล่า เพราะใช้แต่ UltraISO

Comment

Working...
                                X