Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนที่ควรจะโอนอ่อนผ่อนตาม เพราะจะเป็นคนขอโทษ...

ทำแบบนี้แหละ

Comment

• [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_067-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

ว่าเเต่จะคุยอะไรกับผมอ่ะ ผมไม่ได้มีอะไรคาใจกะท่านซะหน่อย ถ้าจะมีก็คงสงสัยเเค่เรื่องเดียวคือเรื่องลบทู้.....เเต่ก็ผ่านมา+จบไปเเล้วไม่อยากฝื้นฝอยหาตะเข็บละครับ

Comment

• เอาเสปกเครื่องผมมาให้ดูครับ ช่วยแนะนำ Driver การ์ดจอหน่อย

ผมไม่รู้จะโหลดตัวใหม่ตัวไหน งงไปหมด ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Comment

• โหลดจากเว็บ Acer หรือโหลดจากหน้าแรกของคลับนี้อันใหม่ ไปลงอีกทีก็ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            AP 3 เกมติด -*-

เด็วนี้เล่นไม่ชวน

Comment

• เอ่อ ถ้าอยากจะวอบถามปัญหาในบอร์ดนี้ได้ไหมอะคะ ไม่รู้จะปรึกษาใครดี

Comment

• งง

Comment

• คือเบลไปลบ WLE 2011 อะคะ เพราะลงแล้วใช้ยากเลยลบออก พอลบออกเครื่องก็ให้รีสตาร์จพอรีเครื่องเสร็จ เปิดมาก็ขึ้นหน้าจอ Windows Error recovery แล้วก็เข้าวินโดวไม่ได้เลย เปิดได้แปปเครื่องก็ดับเองทั้ง ๆ ที่ยังมีแบตก็ยังเต็มอยู่ตอนแรกคิดว่าเครื่องคงร้อน แต่ทิ้งไว้จนเครื่องเย็นเปิดแล้วสก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลย ยกไปที่ร้านให้เค้าดูอาการให้ เพราะคิดว่าน่าจะเป้นที่วินโดว แต่พอไปถึงร้านเค้าบอกต้องส่งเข้า 0 บอร์ดอาจจะเสีย เลยยกกลับมาก่อนแล้วเอาไปอีกร้านเค้าบอกให้ทิ้งเครื่องไว้ ตอนนี้เลย มืดแปดด้านเลยคะไม่ทราบว่ามีพี่ ๆ คนไหนเคยเจออาการแบบนี้มั้งอะคะ เดี๋ยววันนี้จะรอฟังคำตอบกลัวว่าบอร์ดเสียมากเลยเพราะคงเปลี่ยนหลายบาท

Comment

• ลบ WLE 2011 ไม่น่าจะเกี่ยวกับอาการที่ว่าก็แค่ลบโปรแกรมเอง.....หรือว่าโชคร้าย hd อาจเสียวันนั้น

Comment

• Originally posted by Anglenigh1 View Post
                      คือเบลไปลบ WLE 2011 อะคะ เพราะลงแล้วใช้ยากเลยลบออก พอลบออกเครื่องก็ให้รีสตาร์จพอรีเครื่องเสร็จ เปิดมาก็ขึ้นหน้าจอ Windows Error recovery แล้วก็เข้าวินโดวไม่ได้เลย เปิดได้แปปเครื่องก็ดับเองทั้ง ๆ ที่ยังมีแบตก็ยังเต็มอยู่ตอนแรกคิดว่าเครื่องคงร้อน แต่ทิ้งไว้จนเครื่องเย็นเปิดแล้วสก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลย ยกไปที่ร้านให้เค้าดูอาการให้ เพราะคิดว่าน่าจะเป้นที่วินโดว แต่พอไปถึงร้านเค้าบอกต้องส่งเข้า 0 บอร์ดอาจจะเสีย เลยยกกลับมาก่อนแล้วเอาไปอีกร้านเค้าบอกให้ทิ้งเครื่องไว้ ตอนนี้เลย มืดแปดด้านเลยคะไม่ทราบว่ามีพี่ ๆ คนไหนเคยเจออาการแบบนี้มั้งอะคะ เดี๋ยววันนี้จะรอฟังคำตอบกลัวว่าบอร์ดเสียมากเลยเพราะคงเปลี่ยนหลายบาท
                      ลองลง Windows ใหม่ก่อนดีกว่ามั้ยครับ จุดเริ่มต้นของปัญหาคือ software WLE 2011 นี่ครับ

Comment

• ลองละคะ แต่เข้าไบออสจะตั้งค่าบูตซีดี อะคะแต่มันก็ดับไปเองเหมือเดินกับเลยอะคะไม่ใช่รีสตาร์ท ตอนนี้ขอภาวนาอย่าให้ฮาร์ดแวร์เสียเลย ตอนนี้อยากลองถามดูอะคะเผื่อมีพี่ ๆ คนไหนเคยเจออาการแบบนี้ ตอนนี้กำลังรอข่าวจากร้านอยู่

Comment

• 1. แรม ถอดแรมออกมาทำความสะอาดหน้าสัมผัส ปัดฝุ่น
                          2. ชิบ North bridge เสีย

Comment

• ขอ อนุญาติเอา AMD+ ATI มาโชว์

CPU ใช้มา จะ 5 ปีละ ส่วนการ์ดจอ พึ่งซื้อใหม่

อยากถามว่า ใช้ Chip ของ Nvidia จะเปนอะไรมั้ง

Comment

• ไม่มีปัญหาครับ ผมก็มีสองเครื่องที่ชิบ Nvidia แต่ใช้การ์ดจอ AMD

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ไม่มีปัญหาครับ ผมก็มีสองเครื่องที่ชิบ Nvidia แต่ใช้การ์ดจอ AMD

Ok ครับ ผมควรปรับแต่งอะไรไหมอ่ะพี่ วี

Comment

Working...
                                X