Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดาเอาอันไหน AMD -*- มาแดงเลยครับ เขียวผมรับสีไม่ได้

Comment

• เดาไม่ออก เล่นแต่ A เฉลยที ^^

Comment

• บนแดง
        ล่างเขียว (มืด)

555+

Comment

• สดใส อย่างนี้ดูสีชมพู คงสดใส มากมายเลยนะครับท่าน v-friend

Comment

• ขอโทษนะครับท่านขอถามหน่อยว่า ของผม มันเป็น 4745g ati 5650 แต่ผมลง driver ตัวใหม่ catalyst 11.4 ครับ พอลงเสร็จ มันขึ้นเป็น 5600 อย่างบนรูปอะครับจะมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นกับเครื่องผมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by PayuEm View Post
              ขอโทษนะครับท่านขอถามหน่อยว่า ของผม มันเป็น 4745g ati 5650 แต่ผมลง driver ตัวใหม่ catalyst 11.4 ครับ พอลงเสร็จ มันขึ้นเป็น 5600 อย่างบนรูปอะครับจะมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นกับเครื่องผมั้ยครับ
              ใน windows 7 มันจะแสดงเป็น series ง่ะ..

การใช้งานไม่มีปัญหาแน่นอน..

ถ้าอยากเห็นว่าเป็น hd 5650 ก็ลองส่องด้วย.. gpu caps viewer ดูง่ะ..

http://www.ozone3d.net/gpu_caps_viewer/

Comment

• ทุกท่านครับ ผมดราม่าแล้วครับ เนตบุค acer 522 ลงวิน7 ultimate 32 bit เข้าเล่นเนตไม่ได้ เราเตอร์ กับ สายสัญญาณ ไม่เสียครับ เชคแล้ว
                ตอนนี้ผมเสียวรูเสียบสายแลนของ d522 มันพังหรือเปล่าหว่า เพิ่งซื้่อมาเมื่อ 2 วันก่อนเอง
                ผมลองเข้าไปดู device manager มันเป็นอย่างงี้อ่ะครับ

ซอยข่อยแน

Comment

• ท่านประธาน ผมว่า ไอเรื่องคอขวด นี่มันมาจาก 3dmark โปรแกรมเทสๆ ต่างๆ ใช่มะ พอใช้งานจริง การ์ดจอดีๆ มันก็ใช้งานได้เต็มที่แหละ แต่ cpu ต่ำไปก็อาจจะด้อยลงมาหน่อย

แต่ประสิทธิภาพมันก็ไม่ได้ด้อย ผมเห็นบางคนบอก core2 ใช้ 5770 gtx460 ก็ บอกคอขวดไปไม่ไหวและ อยากให้มาเห็นที่ใช้ตอนนี้จัง เล่นได้สบายๆ

Originally posted by thatreech View Post
                  ทุกท่านครับ ผมดราม่าแล้วครับ เนตบุค acer 522 ลงวิน7 ultimate 32 bit เข้าเล่นเนตไม่ได้ เราเตอร์ กับ สายสัญญาณ ไม่เสียครับ เชคแล้ว
                  ตอนนี้ผมเสียวรูเสียบสายแลนของ d522 มันพังหรือเปล่าหว่า เพิ่งซื้่อมาเมื่อ 2 วันก่อนเอง
                  ผมลองเข้าไปดู device manager มันเป็นอย่างงี้อ่ะครับ

ซอยข่อยแน
                  ลงไดร์เวอร์ยังครับ นั่น

Comment

• ไดร์เวอร์ของ d522 เหรอครับ ซื้อมามันไม่มีแถมมาน่ะครับ

ผมเข้าไปดูในเวบก็ไม่มีให้โหลดครับ -*- ตอนนี้ d522 connect internet ไม่ได้ครับ ตัว PC desktop อีกตัวไม่มีปัญหาไรครับ

ผมต้องทำยังไงครับ

Comment

• ใช้วินโดวส์อัพเดท หาไดร์เวอร์ดู

ปล.

Comment

• มัน connect ไม่ได้ครับผม -*- เสียบแลนใส่แล้ว มันบอกว่าผมยังไม่ได้เสียบอ่ะ

พอผมเอาสายนั้นไปลองกะเครื่อง desktop ข้างๆ มันไม่มีปัญหานะ เข้าเนตได้เลย

หรือรูเสียบแลน ของ 522 ผมจะเจ๊งแล้ว -*- ฮือ ทำไงดี

Comment

• Originally posted by thatreech View Post
                          มัน connect ไม่ได้ครับผม -*- เสียบแลนใส่แล้ว มันบอกว่าผมยังไม่ได้เสียบอ่ะ

พอผมเอาสายนั้นไปลองกะเครื่อง desktop ข้างๆ มันไม่มีปัญหานะ เข้าเนตได้เลย

หรือรูเสียบแลน ของ 522 ผมจะเจ๊งแล้ว -*- ฮือ ทำไงดี

ก็ใช้เครื่องข้างๆ download driver เอาง่ะ..

วิธีหา Driver ขั้นเทพ เมื่อในเว็ปไม่มีให้โหลด
                          http://www.zone-it.com/176596

แล้วเอาไป search ที่..
                          http://www.devid.info/en/

Comment

• ไดร์เวอร์ยังไม่ได้ลงเลยนิหว่า
                            พลิกดูครับว่าของอะไร ถ้า Realtek ก็ง่ายเลย

http://www.realtek.com.tw/downloads/...&GetDown=false

Comment

• อ้าว งานงอกโคตรๆ รูเสียบแลนของ 522 ผมก็ไม่เสีย คือเมื่อกี๊ผมลองเอา usb ที่มี ubuntu เสียบเข้า 522 แล้วให้มันรันแบบ test ผมดันเข้าเนตได้เฉยซะงั้น....

ปัญหาคือ 522 ของผม ลงวิน7 แล้วมันไม่เจอสัญญาณเนตครับ connect ไม่ได้ แต่ พอสลับไป ubuntu เข้าเวบได้ปกติ เจอทั้งไวไฟ -*- ทำไงดีอ่ะ

เดี๋ยวผมลองหาไดร์เวอร์อีกทีครับผ้ม

Comment

• ก็ยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์ง่ะ จะใช้ได้อย่างไร
                                ทำตามข้างบนก่อนคับ

Comment

Working...
                                X