Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ง....ตั้งแต่ PC เจ๊ง เนี้ย ก็ใช้โน๊ตบุคมาตลอดเลย ตอนนี้ก็อาทิตย์นึงแล้วเปิดทั้งวันทั้งคืนไม่ได้ปิดเลย คือผมเปิดโหลดบิทอะครับ แต่ตอนนี้เจอปัญหาแล้วครับพี่น้องเจอสองเรื่องคือ

1.เสียบแจ็คฟังเพลงกับเครื่องเสียงแล้วเวลาฟังเพลงมันจะมีเสียงแตกๆออกมาเหมือนเราเสียบแจ็คไม่แน่นอะแต่ไม่ได้เป็นตลอดทั้งเพลงนะครับประมาณนาทีละครั้งเห็นจะได้

2.เวลาเบรินแผ่นที่ละหลายๆแผ่นเช่นทีละ 4-5 แผ่นขึ้นไป มันจะมีปัญหาตรงแผ่นที่สาม ผมใช้เนโร 8 นะครับ คือตอนไส่แผ่นเข้าไปมันบอก ว่าดิสไม่สามารถเขียนได้ ฯลฯ มันบอกให้ไส่แผ่นใหม่อะ แต่ทีนี้พอไส่เข้าไปแล้วไม่อ่านแผ่นซะงั้น กำ ต้องรีเครื่องใหม่กันเลยทีเดียว CD-ROM ถึงจะใช้ได้ แต่พอมาใช้ CD-ROM แบบ External แล้วก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา เบรินเป็นสิบยี่สิบแผ่นก็ยังไหว

จึงอยาดถามว่ามันต้องแก้ไขยังไงอาการนี้อะ ขอบคุณครับ

Comment

• - เสียงแตก อันนี้มีคนเคยเป็น ลงไดร์เวอร์ใหม่สุดหายครับ

- เบิร์นแผ่นอันนี้ต้องลองแฟลชไบออสกลับไปเป็นเวอร์ชั่น 1.02

Comment

• ท่านประธาน ท่าผมกลับไป 1.02 งี้เล่นเกมส์ก็ กระตุกเหมือนเดิมจิ Y^Y

ตอนนี้ลองลง xp แต่ยังไม่ลองไลท์เลย ท่าไม่ได้ คงต้อง กับไป 1.02 ใช่ปะท่านประธาน

Comment

• ทำเผื่อไว้ เผื่อใครอยากย้อนมา 1.02 ยัด SLIC สำหรับ 7 ไว้ล่ะ

Bios : 4535G
          Version : 1.02
          SLIC OEM : Acer

http://www.mediafire.com/?s8x95vl5p4cox99
          สำรอง
          http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4c403264814f2
          Last edited by V-FrIeNd; 16 Jul 2010, 17:29:42.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            - เสียงแตก อันนี้มีคนเคยเป็น ลงไดร์เวอร์ใหม่สุดหายครับ

- เบิร์นแผ่นอันนี้ต้องลองแฟลชไบออสกลับไปเป็นเวอร์ชั่น 1.02
            ขอบคุณท่านประธานครับที่แนะนำเดี๋ยวผมจะลองโหลด Driver เสียงตัวใหม่มาลงดู แล้ว Bios V1.02 ผมไม่กล้าลงอะเดี๋ยวอาการเปิดแล้วดับกลับมาอีก เรื่องเบิร์นแผ่นผมไม่ซีเรียสเท่าไรห่เพราะมี External อยู่ครับ

Comment

• เซ็ง นั่งเถียงกับ เกรียน มันบอก ว่า AMD ไม่ ซัพพอร์ต Ubuntu OS กับ Chromium OS ของ Google

แหม ถ้า OS เขียนมาแล้วใช้ ไม่ได้กับ CPU ทุกรุ่น จะเขียน มาขายทำไม เพรนาะยังไง มันก็ขายสู้ Windows ไม่ได้

Ubuntu ผมก็ลงใช้ได้ ไม่มีปัญหา

ท่าน V-Freind ช้วย ชี้แจง แถลงไง หน่อยครับ กับข้อ ครหา ที่ว่า AMD + ATi ไม่ ซัพพอร์ต Ubuntu กับ Chromium OS

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ทำเผื่อไว้ เผื่อใครอยากย้อนมา 1.02 ยัด SLIC สำหรับ 7 ไว้ล่ะ

Bios : 4535G
                Version : 1.02
                SLIC OEM : Acer

http://www.mediafire.com/?s8x95vl5p4cox99
                สำรอง
                http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4c403264814f2
                1.02 กับ 2.07 เล่นเกมสฺ์ไม่ต่างกันใช่ไหมท่านประธาน ได้กลับไปใช้ ขอบคุณครับ
                Last edited by ScaryReaDy; 16 Jul 2010, 17:40:01.

Comment

• Ubuntu ใช้ได้อยู่แล้ว
                  ส่วน Chromium OS ไม่เคยใช้ง่ะ
                  มันใหม่มั้ง อาจจะไม่มีไดร์เวอร์สำหรับชิบเซ็ต AMD ก็ได้ครับ

Comment

• ท่านประธานตอนนี้ผมใช้ xp sp3 32bit

แฟสบนxpเลยได้ปะครับแล้วค่อยลง7 ทำ usbboot แบบคราวก่อนใช่เปล่า

Comment

• Originally posted by topijmcz View Post
                      ทำไมกด apply แล้ว ค่ามันกลับมาตอนเริ่มล่ะครับ - -a
                      แก้ไฟล์ 2 ไฟล์หรือยังครับ

Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ท่านประธานตอนนี้ผมใช้ xp sp3 32bit

แฟสบนxpเลยได้ปะครับแล้วค่อยลง7 ทำ usbboot แบบคราวก่อนใช่เปล่า
                      ได้ครับ แฟลชใน XP ก่อนเลยได้

Comment

• Originally posted by indy View Post
                        ของผมขนาดปรับ low ยังกระตุกอ่ะ
                        ผมก็กระตุกนะ 4535G ZM-84

Comment

• Review Fujitsu Lifebook LH520

ถูก แรง คุ้ม..........................

รู้สึกว่า CPU มันแรง เลยดึง คะแนน การ์ดจอขึ้นมาด้วย

คะแนน 3D MARK 06 ใน กราฟ สวน INTEL CORE 2 DUO อดีตตัวแรง ทั้งหลาย

แถมยังสวน CORE i3 + GMA HD ( ออนบอร์ด ) อีกด้วย

ถ้าเอา Athlon II P320 มาใส่ คู่กับ ATI 4570 คงจะดึง ประสิทธิภาพ ในการเล่นเกม ขึ้นอีก เป็นแน่

http://****************/web/?p=36990

Comment

• อยู่ที่ไดรเวอร์กับการเซทอัพจริงนะครับ วันนี้ลองเครื่องน้อง Asus ซักอย่าง
                            Core i5 + ATI Mobile HD 5xxx 1GB ลองเล่น mw2 มันยังช้ากว่า 4535G ของผม
                            น้องมันลงตาม Standard นะครับ ลงจากแผ่นไดร์เวอร์ บอกให้ลงก็บอกยากเพราะมันไม่รู้จัก
                            Catalyst อะไร OpenCL เป็นไง อ่าา MSi afterburn คือไร... เอ่มม -_-"

Comment

• กราฟ ทดสอบ 3D MARK 06

แรงงงงงงงงงงงง

สวน INTEL CORE 2 DUO T9600 กับ P8600 อดีตตัวแรง กระจายเลย

แต่ 2 ตัวนั้น ใช้ การ์ดจอ ต่ำกว่า

แต่ความจริง ความแรง CPU น่าจะดึง การ์ดจอ ได้มากกว่านี้น่ะครับ อิอิ

ตะลึง....................
                              Attached Files

Comment

• ฟ้าคุ้มครอง รอดมา 1.02 แล้ว แต่ต้องมาลง windows กันไหม่ เหนื่อยจัง

Comment

Working...
                                X