Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dual Core
    เว็บเทสไหนลงว่าคอร์เดียวหว่า

ส่วนดู Hidef ต้องเซ็ตให้ใช้ DXVA
    แอนตี้ไวรัสผมลง ESET 4.2 ลื่นทุกตัว เน็ตบุ๊คอะตอม N280 ยังลื่น
    รีเฟรชเรต มันก็ 60Hz หมดนิ -*-

Comment

• จอ LCD รีเฟรชเรตไม่น่าจะมีผลนะ? นอกจากว่า 120 Hz ถึงจะแสดงภาพออกสองเฟสได้เวลาแสดงเป็น 3D Cinematic

ถ้า CRT เก่า 85 Hz ตาผมยังว่าสั่นเลย สมัยก่อนที่ผมเล่นคอมไม่มากเท่าเดี๋ยวนี้ก็เพราะปวดตาเนี่ยแหละ
      เล่นเกม 60 Hz ไม่เท่าไหร่ แต่พิมพ์งานต้อง 85+ ไม่งั้นตาลายไม่เกินสองชั่วโมง

Comment

• จอคอม LCD ผมมันปรับได้ 75Hz น่ะครับ ไอ้ผมก็เลยเ้ข้าใจว่าจอ netbook มันก็คงได้เท่านี้เหมือนกัน
        (แต่คอมนี่ลงการ์ดจอ EN8400 ไว้ด้วย) นั่งเปิดเว็บด้วย 60Hz นี่ปวดตาลิง ๆ เลยครับพี่ -*-

ว่าแต่ ESET 4.2 นี่คือ NOD 32 หรือเปล่าครับ

Comment

• NOD32

จอ PC ผมทุกเครื่องเลยปรับได้ 60Hz
          อ่อ มีสองเครื่องที่บริษัทใช้ออนบอร์ด Nvidia ปรับได้ 75Hz

มันก็ไม่ต่างกันนะ

Comment

• งั้นเราใช้ AMD Radeon HD 6250 ที่ติดมากับ netbook นี่ปรับให้เป็น 75Hz ได้ไหมครับ

Comment

• ผมคิดว่าไม่ได้นะ
              อกีอย่างเคยเทสแล้ว 75Hz กับ 60Hz เหมือนกันเลย (เครื่องออนบอร์ด Nvidia นั่นแหล่ะ จอ 17 นิ้ว กับ 19 Wide)

ที่ปวดตาอาจเป็นเพราะจอเล็ก เพ่งก็ได้
              Last edited by V-FrIeNd; 19 Feb 2011, 13:41:16.

Comment

• เมนูพวก HydraVision ในตัว Catalyst มันเอาไว้ทำอะไรเหรอคับ (เพิ่งลง 11.2เมื่อวาน)

Comment

• multi-monitor

Comment

• ยังมารับความช่วยเหลือจากท่านประธานเสมอ หากตัว 4253 ยังไม่มีใครรีวิว ถ้าลงโปรแรกสมบูรณ์แล้วจะมีรีวิวจ้า

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
                      ยังมารับความช่วยเหลือจากท่านประธานเสมอ หากตัว 4253 ยังไม่มีใครรีวิว ถ้าลงโปรแรกสมบูรณ์แล้วจะมีรีวิวจ้า
                      หายไปนานเลยอ่ะ ดีใจที่กลับมา

Comment

• นั่นสิ ผมก็ว่าเพราะจอเล็กนะ

เรื่อง Config ค่า Refresh Rate ถ้า DAC มันไม่รองรับก็ไม่ได้ครับ ต้องดูเป็นรุ่นๆ ไม่แน่ใจว่าใหม่ๆ นี่ยังดู Mode
                        โดยตรงโดยที่ไม่ต้องต่อจอได้หรือเปล่า สมัยก่อนรู้สึกผมจะเอาพาวเวอร์กระติ๊บดูของแต่ละเครื่องเรื่องโหมดที่รองรับ

Comment

• เอาอีกแล้วเครื่องผม
                          เวลาคลิกขวาไฟล์ในโฟลเดอร์(ทุกโฟลเดอร์เลย)แล้วมันมักจะ Not Responding อ่ะครับ
                          เป็นบ่อยมากเลยช่วงนี้ เป็นเฉพาะตอนที่เราเพิ่งเปิดเครื่องมาอ่ะครับ หลังจากนั้นมันก็จะกดได้ปกติ
                          เกิดจากอะไรหรอครับ
                          Win7 Ultimate 32bit

Comment

• เพิ่งเปิดเครื่องเช็คดู Start up นะครับ บางทีอาจจะบู๊ตเซอร์วิสช้า

Comment

• เฮ้อ
                              คอมผมสงสัยต้องเอาเข้าศูนย์แล้ว
                              ตอนนี้อุณหภูมิปาไป 90-91 แล้ว
                              เพิ่งเอาเข้า 0 เมื่อ กันยาตุลาเอง
                              กุกกิ๊ก แบ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                เพิ่งเปิดเครื่องเช็คดู Start up นะครับ บางทีอาจจะบู๊ตเซอร์วิสช้า
                                อ่อ ผมลืมบอกไปครับ ครั้งแรกที่กดอ่ะครับ เปิดเครื่องมานานแล้วแต่ถ้ายังไม่ได้กด
                                เช่น ผมโหลดไฟล์ไฟล์นีงมา แล้วจะเปิดดูโดย Openwith......
                                มันก็เป็นครับ(มีอาการคือไอคอนที่ทาสบาร์มุมขวากระพริบหายไปแล้วโหลดกลับมาใหม่ด้วยครับ) แต่ครั้งต่อไปจะไม่เป็น

Comment

Working...
                                X