Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pop_kuuga View Post
    มาร่วมวงด้วยครับ เพิ่งซื้อ Lenovo Z465 มาเดือนนิดๆ ใช้ดีไร้ปัญหา

เมื่อกี้ผมลง Catalyst 11.1 ทำตามขั้นตอนที่บอก พอลงเสร็จมันบอก ไม่มีการ์ดจอที่ซัพพอร์ทซะงั้น แล้วคอมก็เห็นการ์ดจอเป็น ATI 5400 ผมเลยต้องกดอัพเดทไดรเวอร์จาก Device Manager มันก็กลับมาเป็น ATI 5470 เหมือนเดิม

ปัญหาตรงนี้เกิดจากอะไรเหรอครับ งงๆ
    Z465 เหมือนกันครับ ผมใช้ Driver ที่โหลดมาจาก Website ของ Lenovo เองนะครับ ใช้ดีไม่มีปัณหา แม้จะเก่ากว่าเวอร์ชั้นปัจุบันไปนิด

Comment

• Originally posted by pop_kuuga View Post
      Windows 7 Ultimate 32bit

ลงจากลิ้งค์ Download ATI VGA Driver For Windows 7 32 Bit จาก Rep1 อ่ะครับ

อยากรู้ว่า Driver ตัวนี้มันปัจจุบันมั๊ยอ่ะครับ เพราะถ้าโหลดมาลงจากเว็บ AMD ผมก็จะเจอปัญหาคอมเห็นไม่ตรงรุ่นตลอดเลย(จาก 5470 มองเป็น 5400) ต้องมากด Update Driver... จากในรูปนี่แหละครับถึงจะกลับมาเป็น 5470 เหมือนเดิม

Driver จากเว็บ AMD เองจะแสดงเป็น ซีรี่ครับ ในที่นี้คือ ซี่รี่ 5400 นั้นเอง การใช้งานไม่ต่างอะไรกันครับ

Comment

• z465 เริ่มเยอะ(ผมก็ด้วย)

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
          z465 เริ่มเยอะ(ผมก็ด้วย)
          อิอิ แต่แอบเสียดายวันนี้ไปเดินห้างมา Z465 ที่เป็น N930 มากันเกลี่อนแล้ว แต่ก็ยังปลอบใจตัวเองว่าราคามันแพงกว่านะ อิอิ

Comment

Windows 7 Ultimate 32bit ครับ

อยากรู้ว่า Driver ตัวนี้มันปัจจุบันมั๊ยอ่ะครับ เพราะถ้าโหลดมาลงจากเว็บ AMD ผมก็จะเจอปัญหาคอมเห็นไม่ตรงรุ่นตลอดเลย(จาก 5470 มองเป็น 5400) ต้องมากด Update Driver... จากในรูปนี่แหละครับถึงจะกลับมาเป็น 5470 เหมือนเดิม
            ถ้าตัวล่าสุด DRIVER VERSION ต้องเป็น เลข ชุดนี้ครับ 8.812.0.0 ครับ

งวดนี้ จัดไป ชุดนี้แหล่ะ
            Last edited by MIRAGE2000; 30 Jan 2011, 00:45:06.

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
              ถ้าตัวล่าสุด DRIVER VERSION ต้องเป็น เลข ชุดนี้ครับ 8.812.0.0 ครับ

ถูกขึ้นมาจะยุ่งนะครับ ท่าน อิอิอิ

Comment

• ชาว AMD เล่นเกม กันหน่อยครับ

http://www.maniacworld.com/maze_game.htm

อาศัยความนิ่ง ของมือ และ ใจ ครับ หัวใจ คุณต้องนิ่ง ถ้าไม่นิ่งหลังอาจติดเก้าอี้ ได้ อิอิ พูดแค่นี้ ไม่อยาก สปอย เดี๋ยวไม่หนุก

Comment

• Originally posted by 2.nine View Post
                  Z465 เหมือนกันครับ ผมใช้ Driver ที่โหลดมาจาก Website ของ Lenovo เองนะครับ ใช้ดีไม่มีปัณหา แม้จะเก่ากว่าเวอร์ชั้นปัจุบันไปนิด
                  Originally posted by 2.nine View Post
                  Driver จากเว็บ AMD เองจะแสดงเป็น ซีรี่ครับ ในที่นี้คือ ซี่รี่ 5400 นั้นเอง การใช้งานไม่ต่างอะไรกันครับ
                  Originally posted by MIRAGE2000 View Post

อ่า แล้วเลขชุด 8.812.0.0 เนี่ย มันเห็นเป็น 5470 หรือ 5400 อ่ะครับ แล้วถ้าเป็น 5470 จะอัพทางไหนยังไงเหรอครับ

คือผมเคยใช้แบบเห็นเป็น 5400 อยู่พักนึง(ช่วง Catalyst 10.2 ออกใหม่ๆก็รีบอัพเลย) ดูยูทูปอยู่ปรากฏมันขึ้น Error Notification เกี่ยวกับไดรเวอร์การ์ดจอมาเลยครับ(รู้สึกจอดับด้วย) จำไมไ่ด้ว่าขึ้นว่าอะไร แต่ตอนเอาไปเซิร์ชกูเกิ้ลนี่มีคนเจอ Notification นี้เยอะเลย
                  ทีนี้ผมเลยไปกด Update Driver ให้เห็นเป็น 5470 เหมือนเดิม หลังจากนนั้นก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรอีกเลย

อยากอัพให้ไดรเวอร์เป็นเวอร์ล่าสุดแล้วก็ให้คอมมันเห็นเป็น 5470 ตามความจริงด้วยอ่ะครับ T_T

Comment

• โหลดใหม่สิครับ ไม่จำเป็นที่มัน จะมองเห็นเป็น 5400 หรือ 5470 ครับ ใช้ได้เหมือนกัน โหลดเวอร์ชั่นล่าสุด มาใช้เลยครับ

จะโหลดจาก หน้าแรก Rep ท่านประธาณ V-Freind หรือ โหลดโดยตรง ก็ได้

http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx

Comment

• มีปัญหาอีกนิดอ่ะครับ (จริงๆเป็นตั้งแต่รอบแรกแล้ว ผมลืมบอก)

คือถ้าทำตามวิธีลง Driver ใหม่ข้างล่าง (ที่ตรงเน้นแดงไว้) ของผมมันไม่มี Display Driver ให้เลือกลบออกด้วยอ่ะครับ ผมพลาดตรงไหนหว่า

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      [B]
                      แนะนำให้ลบไดร์เวอร์เก่าออกก่อนลงใหม่ครับ
                      วิธีลบไปที่ Contron Panel > Add or Remove Program (Uninstall Program)
                      หา ATI Catalyst Install Manager
                      Uninstall เลือกแบบ Custom
                      ติ๊กเฉพาะ Control Center กับ Display Driver
                      รอจนเสร็จ รีเครื่อง ลงตัวใหม่ได้ล่ะ
                      อันนี้ของผม มีแต่ Control Center ให้เลือก

สงสัยล้มเลิกความตั้งใจอัพเดทไดรเวอร์ดีมั๊ยเนี่ย เพราะที่ใช้อยู่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่อยากอัพให้ล่าสุดเฉยๆ แล้วก็อยากเห็นเป็น 5470 ด้วย -*-

Last edited by pop_kuuga; 30 Jan 2011, 07:21:51.

Comment

• .
                        Last edited by Hang998; 3 Aug 2011, 20:24:00.

Comment

มีปัญหาอีกนิดอ่ะครับ (จริงๆเป็นตั้งแต่รอบแรกแล้ว ผมลืมบอก)

คือถ้าทำตามวิธีลง Driver ใหม่ข้างล่าง (ที่ตรงเน้นแดงไว้) ของผมมันไม่มี Display Driver ให้เลือกลบออกด้วยอ่ะครับ ผมพลาดตรงไหนหว่า

อันนี้ของผม มีแต่ Control Center ให้เลือก

สงสัยล้มเลิกความตั้งใจอัพเดทไดรเวอร์ดีมั๊ยเนี่ย เพราะที่ใช้อยู่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่อยากอัพให้ล่าสุดเฉยๆ แล้วก็อยากเห็นเป็น 5470 ด้วย -*-

อย่าไปคิดมากเลยครับ ^^

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1101/20110130_296f65c4c38579c3977efP1sOQSb87cK.gif[/IMG]

Comment

• ก้ลงแบบ have disk สิ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                              อย่าไปคิดมากเลยครับ ^^

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1101/20110130_296f65c4c38579c3977efP1sOQSb87cK.gif[/IMG]
                              เอาก็เอาครับ

Comment

• ท่านประธานอาการคล้ายกันเลย ของผม wireless ใช้มือถือหาสัญญาณมะเจอ ไปค้นดูมันต้องเปลี่ยนพวก tkip กะ aes ไรพวกนี้นี่เอง
                                เมื่อคืนของแควนสแกนเจอละ แต่ของผมยังไม่เจอ -*- สงสัยมือถือรุ่นเก่าไป หุหุ

เอ ช่วงนี้ท่าน GM หายแหะ ไม่รู้โหลด dead space 2 มาลองยัง เมื่อคนโหลดทิ้งไว้เสร็จแระ อิอิ แต่ดันเผลอหลับ เปิดคอมทิ้งข้ามคืนเยยอ่ะ น้อง acer ยิ่งร้อนๆอยู่ช่วงนี้
                                Last edited by etamhunt; 30 Jan 2011, 09:20:48.

Comment

Working...
                                X