Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BananaIT ก็ไม่มีเหรอครับ

Comment

• Originally posted by FATELLO View Post
      รุ่นนี้ผมไปหาซื้อที่พันทิพย์ งามวงศ์วาน ไม่มีของเลยครับ

น่าจะมีครับ banana it ชั้น4

เพิ่งไปดูมาวันพุฤหัส ตอนเช็คยังมีของอยู่เลย

ถ้ายังไงโทรไปถามเค้าก่อนก็ได้จะได้ไม่เสียเวลา

แต่สุดท้ายโดนที่ 4551G P520 รวมvat 20,700.-

Comment

• ท่านประธาน ไม่คิดมาก่อน win7 จะแรงขนาดนี้ ในสเปค เท่าๆกัน

พอลงโปรแกรม ปรับแต่งจนหมด xp ที่เคยใช้ สู้ไม่ได้เลย

คงไม่กลับไปเดินทางสายเก่าแล้ว ขี้เกียด โม (ไม่มีความรู้) -.-

Comment

• อยากแกะแต่ตัวประกันหมด อุตส่าห์ซื้อไว้ 3 ปี

ของผมไม่มีวันร้อนเกิน 93 องศา เลย เพราะมันจะ throttling ก่อนตลอด

Comment

• สังเกตใหม่ล่ะ มันดูจาก ACPI เกิน 85 ไปเมื่อไหร่ ก็จะเริ่มลดตัวคูณ = =
            เหมือนกับ X6 ผมตอนใช้บอร์ดเก่าเลย แต่อันนั้นแค่ 60 องศาก็ตัดล่ะ

ว่าล่ะ เทส linx ได้ต่ำเกิน เพราะ throttling นี่เอง (cpu-z เวอร์ชั่นเก่ามันโชว์ 2200 MHz ตลอด เลยไม่รู้)

Comment

• Realtek Audio Driver 2.50 ออกแล้วนะครับ โหลดที่เว็บ Realtek ได้เลย

Comment

• แต่ ถ้า xp ไม่มีตัดเลยท่านประธาน ถึงไหนถึงกันยันดับ 555+

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                  แต่ ถ้า xp ไม่มีตัดเลยท่านประธาน ถึงไหนถึงกันยันดับ 555+
                  XP ที่ลง dual core optimizer แล้วตั้ง power scheme เป็น laptop ก็ยังดับเหรอครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                    XP ที่ลง dual core optimizer แล้วตั้ง power scheme เป็น laptop ก็ยังดับเหรอครับ
                    ก็เคย มีอยู่ครั้งนึงนะครับ แบบว่า หยุดไม่อยู่ ของมันแรง ฮ่าๆ

แต่ ปรับ แบบนั้น เล่นเกมส์ ไม่ถึงใจแน่

ถ้าจะให้ดี ต้อง เล่น ในห้องแอร์ สบายๆเลย

เล่นที่บ้าน ปกติ 70 full ที่ 94

พอไปเล่นที่ทำงานเก่า ห้องแอร์ 45องศา อะไรมันจะลดได้ขนาดนั้น ขนาดเล่นเกมส์ full แล้วยังไม่เกิน 70เลย

แอร์ผมก็ไม่เห็นจะเย็นเท่าไหร่

Comment

• มันคงอยู่ที่ทิศทางลมด้วยมั้งครับ ผมเล่นห้องเดียวกัน ตั้งคนละที่ ก็ร้อนไม่เท่ากัน

Comment

• คงเป็นงั้นแหละท่านประธาน เหมือนผมอ่ะ

ที่รอง ตัวเดิม วางที่ แต่ ขยับ วางคนละท่า

ยังร้อนไม่เท่ากันเลย -.-

* ปรับ ขนาดตัวอักษรทั้งเครื่องให้มันใหญ่ขึ้นอีกทำไงอ่ะครับ
                        Last edited by ScaryReaDy; 11 Jul 2010, 23:48:54.

Comment

• ยินดี กับท่านประธาน สเปน แชมป์แล้วววววววววว

Comment

• VIVA ESPANA

Comment

• ท่านประธาน เป็นแชมป์โลก -.-

Comment

• ไม่น่าเลยเหลืออีก 4 นาทีอยู่แล้ว ถึงฮอลแลนด์จะแพ้แต่เราก็จะเชียร์นายสู้ต่อไป สั่งปลาหมึกมากินเลย!!

Comment

Working...
                                X