Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
    แล้ววิธีแชร์แรมให้การ์ดจอ แชร์ยังไงครับ
    ไปตั้งในไบออสครับ เเต่ตั้งเยอะไปก็ใช่ว่าจะเเรงขึ้นนะ ^^

Originally posted by JpAngYz7 View Post
    มีใครมี Windows สวยๆไหมค๊าบบ มาแบ่งปันหน่อยย เบื่อ 7 เดิมแหละ
    ท่าน GM มาตอบหน่อยยย เเถวนี้เค้านิยมเดิมๆกันนะ ผมเองก็ไม่ค่อยชอบเเผ่นโมสักเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by wichaya1991 View Post
      Driver ATI5650 ของ LenovoY460 ต้องโหลดตัวไหนคับ...
      (มันเป็นCPU Intel การ์ดจอATI แต่ในเว็บของLenovoที่ให้โหลดกลับเป็นNvidia)
      ผมโหลดตัว Catalyst 10.12 พอลงเสร็จก็ใช้งานได้ตามปกติคับ
      แต่ปรากฎว่ามาสังเกตเจอว่าresolutionมันกลายเป็น1366x768 2อัน (เหมือน2จอติดกัน)
      ผมก็ลองปรับๆดู...ปรับไปปรับมา พอปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ จอดับไปเลยคับ...ได้ยินเสียงเข้าวินโดว์ แต่ไม่มีภาพ
      ทำไงดีคับ...???

Comment

• ตอนบูีตเครื่องกด F8 แล้วเข้า Safe Mode ไปปรับกลับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ตอนบูีตเครื่องกด F8 แล้วเข้า Safe Mode ไปปรับกลับ
          ลองแล้วอะคับ... พอเข้าsafe mode จะปรับresolution มันปรับอะไรเกี่ยวกับการ์ดจอไม่ได้เลย
          ตอนที่ผมปรับ ตรงที่เป็นรูปจอ2จอ มีเลข1กับ2 เหมือนเลือกภาพออก ผมไปปรับข้างล่างเหมือนให้ออกจอเดียว
          สงสัยผมไปกดผิดอะไรหรือป่า;...จอดับไปเลยคับ T^T

Comment

• เลือก Safe Mode แบบ enable vga mode

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              เลือก Safe Mode แบบ enable vga mode
              มันมี 3 แบบอะคับ...
              safe Mode
              safe Mode with networking
              safe Mode Command Promot

Comment

• ด้านล่างมันจะมี Enable VGA Mode ด้วยครับ

Comment

• ไปรับแรม ที่แถมโปรโมชั่นมาแล้ว เป็น kingston 2GB 1066 KTT โตชิบ้า แต่ไอ้แรมติดมากับเครืองดันเป็นซัมซุง หุหุ จะแกะมาใส่ดีไหมเนี่ย

Comment

• แสดงว่าแรมที่ติดมาก็เป็นแรมธรรมดาทั่วไป เหอๆ
                    ไม่เห็นต้องหา KTT Toshiba เลย อิอิ

Comment

แสดงว่าแรมที่ติดมาก็เป็นแรมธรรมดาทั่วไป เหอๆ
                      ไม่เห็นต้องหา KTT Toshiba เลย อิอิ
                      ตอนแรกกะไปซื้อ KTT มาใส่ ฮ่าๆ ตอนนี้ใส่ด้วยกันไม่มีปัญหาครับลื่นปรื้ด AMD จงเจริญ เสาร์นี้ คงต้องบอกลา Q9550 แล้ว แลกกับเพือน เอา E7500 + 3800 เอาเงินมากินขนม เอา E 7500 มาใช้แก้เซ็ง รอ ดูสถานการณ์ AMD ก่อนกลางปี ก่อนจัดใหม่

Comment

• Comment

• เซ็งที่ AMD ก้าวช้ามากกกก

Comment

• อิอิ ช้าๆ ดีแล้ว แรงไปเดียวมันแพง อิอิ

Comment

เซ็งที่ AMD ก้าวช้ามากกกก
                              เเต่ผมเซ็งที่เข้า NBS ไม่ได้ฮะ เดี๋ยวจะลงไปบอกให้เจ้าของรอรีเซิพละ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                                เเต่ผมเซ็งที่เข้า NBS ไม่ได้ฮะ เดี๋ยวจะลงไปบอกให้เจ้าของรอรีเซิพละ
                                แต่ของผมเข้าได้เป้นปกติเลยนะครับตอนนี้รอ lenovo thinkpad e420 อยู่ครับว่ามาแล้วราคาจะเท่าไหร่

Comment

Working...
                                X