Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเป็น Realtek น่าจะมีมั้งครับ
    Acer ใช้ Realtek ซึ่งจะใช้ HDMI ไดร์เวอร์ จากเว็บ Realtek หรือ ATI ก็ได้

Comment

• แก้ไม่ได้ Y^Y
      Last edited by ScaryReaDy; 21 Dec 2010, 22:58:23.

Comment

• ผมใช้ Samsung ก็ใช้ HDMI ของ Realtek น่ะครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          แก้ไม่ได้ Y^Y
          แก้ไขไม่ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            แก้ไขไม่ได้
            เพาะเขียนผิดมันเลยเปนวงกลมใช่มะ ผมเล่น audition ชื่อคน eng ผสม ไทยบาน กลมกันทั้งเซิฟ มึนเลย Y^Y

Comment

• จีyoง

มันจะขึ้นเฉพาะ ตอนเราใส่สระหรือวรรณยุกต์ไทยให้ภาษาอังกฤษนะครับ > kี้ pิ๊ก

ดูกี่ทีจียองก็น่ารัก อิอิ

Comment

• รบกวนถามนิดนะครับ

AMD M880G Chipset
                ใส่แรมบัส 1066 หรือ 1333 อะครับ

Comment

• มันขึ้นอยู่กับซีพียูครับ
                  แต่ใส่ 1333 ไปเลยดีกว่า ราคาไม่ต่างกัน
                  ถึงมันจะวิ่งได้ถึงหรือไม่ถึงก็ตาม

Comment

• ของ AMD ตัว memory controller ขึ้นอยู่กับตัว CPU ครับ แต่ดูราคาแรมตอนนี้ใส่ 1333 ไปเถอะครับ อิอิ

Comment

• Aspire 4535G ใช้ win7 64bit แต่ใช้nero10 ไม่ได้เลยครับ แม้ว่ามันบอกว่า compatible with win7 แต่ผมไรท์ทีไร แผ่นก็ดีดออกตลอดครับไม่ว่า ไฟล์นั้นเป็นนามสกุลอะไร ไรท์ประเภทไหนมันดีดออกหมด
                      ช่วยทีครับใครรู้

Comment

• silent

Comment

• ศูนย์โทรมาแล้ว บอกเสียบเข้าไม่ต้องทำอะไรเสียงออกเลย เจริญ - -* เราทั้งลอง อะไรแล้วดันไม่ออกตามสาย สายก็ v1.3 ไม่น่าจะใช่นะเดียวพรุ่งนี้ไปรับเครืองแหล่ะหุหุ กลายเป็น user error ซะงั้น ฮ่าๆๆ

Comment

• Originally posted by nareto View Post
                            Aspire 4535G ใช้ win7 64bit แต่ใช้nero10 ไม่ได้เลยครับ แม้ว่ามันบอกว่า compatible with win7 แต่ผมไรท์ทีไร แผ่นก็ดีดออกตลอดครับไม่ว่า ไฟล์นั้นเป็นนามสกุลอะไร ไรท์ประเภทไหนมันดีดออกหมด
                            ช่วยทีครับใครรู้
                            ผมใช้ Nero10 มานานแล้วครับ ปกติดี ดีดออกนี่ดีดอะไรยังไง งงครับ

Originally posted by H2OPlUS View Post
                            ศูนย์โทรมาแล้ว บอกเสียบเข้าไม่ต้องทำอะไรเสียงออกเลย เจริญ - -* เราทั้งลอง อะไรแล้วดันไม่ออกตามสาย สายก็ v1.3 ไม่น่าจะใช่นะเดียวพรุ่งนี้ไปรับเครืองแหล่ะหุหุ กลายเป็น user error ซะงั้น ฮ่าๆๆ
                            กำ 555

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
                              ศูนย์โทรมาแล้ว บอกเสียบเข้าไม่ต้องทำอะไรเสียงออกเลย เจริญ - -* เราทั้งลอง อะไรแล้วดันไม่ออกตามสาย สายก็ v1.3 ไม่น่าจะใช่นะเดียวพรุ่งนี้ไปรับเครืองแหล่ะหุหุ กลายเป็น user error ซะงั้น ฮ่าๆๆ
                              แบ

Comment

• รับเครืองมาแล้ว ถามอีกหน่อยครับ พี่ที่ทำงาน ใช้โน๊ตบุ๊ค การ์ดจอ x1600 อยากได้ไดร์เวอร์ win 7 32 bit ใครมีพอจะหาได้ไหมครับ ไม่ต้องใหม่ก็ได้เอาแค่มันใช้ได้ครับ ปรับความละเอียดหน้าจอได้เป็นพอครับ

Comment

Working...
                                X