Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงไม่ออก หุหุทำไงดีเนี่ย ปกติแล้วมันจะมีให้เลือกให้ออก ทางสาย hdmi แต่ตอนนี้มันออกแค่ตัวเครือง

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
      เสียงไม่ออก หุหุทำไงดีเนี่ย ปกติแล้วมันจะมีให้เลือกให้ออก ทางสาย hdmi แต่ตอนนี้มันออกแค่ตัวเครือง
      ผมว่าท่านลงไดร์เวอร์ให้ครบๆก่อนดีกว่าครับ ^^

Comment

• ยังไม่ค่อยรู้ว่ามันต้องลงไดร์เวอร์อะไรบ้างอะครับ ที่จำเป็นร้านกล้วยมันไม่แถม ผมก็มั่วๆโหลดมั่งครับ เพราะเมือก่อนใช้เดล ลงแค่การ์ดจอ ใช้ได้หมดต่อ HDMI เสียงออกเลยครับ พอมาใช้โตชิบ้า 1-2 นี้ยังไม่ค่อยประทับเท่าไร หวังว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ อะครับ

Comment

• โตชิบาลงเยอะจริง ผมลงให้เพื่อนผมลงเกือบทุกอันที่มีในแผ่นเลย แต่เครื่องนานล่ะ P8700+G210M

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            โตชิบาลงเยอะจริง ผมลงให้เพื่อนผมลงเกือบทุกอันที่มีในแผ่นเลย แต่เครื่องนานล่ะ P8700+G210M
            ติดตอนนี้แค่ HDMI เสียงม่ะออกแค่นั้นแหล่ะครับ ส่วนอะไร เริ่มลงตัวแหล่ะครับ มั่วๆ มา 1 วัน กำลังหาวิธีก่อนเดียวหาวิธีทำก่อนครับ 2-3 นี้น่าจะได้กะลองๆ ดำน้ำไปก่อน แค่การ์ดจอมันก็ OEM ต้องใช้ไดร์เวอร์ของมันเอง แถมใช้ของ AMD ไม่ได้ ต้องโหลด 11.12 มาแล้วลงทับถึงใช้งานได้ครับ ccc แต่ไม่สามารถ Directcompute ได้ครับ

Comment

• HDMI ถ้าเป็นของ Realtek โหลดจากเว็บ Realtek ดูครับ > http://218.210.127.131/downloads/

ส่วน DirectCompute ที่ว่าใช้ไม่ได้ คือมันไม่โชว์ใน GPU-Z ใช่ไหมครับ เป็นปกติของโน้ตบุ๊คอ่ะครับ ATI ไม่ติ๊กรู้สึกจะทุกรุ่น
              อีกอย่าง ไม่แน่ใจ HD5145 ว่ามีรึเปล่า ถ้ามีก็น่าจะเป็น DirectCompute 4.1 เพราะการ์ดจอตัวนี้มัน DX10.1/SM4.1

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                HDMI ถ้าเป็นของ Realtek โหลดจากเว็บ Realtek ดูครับ > http://218.210.127.131/downloads/

ส่วน DirectCompute ที่ว่าใช้ไม่ได้ คือมันไม่โชว์ใน GPU-Z ใช่ไหมครับ เป็นปกติของโน้ตบุ๊คอ่ะครับ ATI ไม่ติ๊กรู้สึกจะทุกรุ่น
                อีกอย่าง ไม่แน่ใจ HD5145 ว่ามีรึเปล่า ถ้ามีก็น่าจะเป็น DirectCompute 4.1 เพราะการ์ดจอตัวนี้มัน DX10.1/SM4.1
                http://www.vmodtech.com/main/article...ii-p520/all/1/

พยายามลอกๆ สเปกแล้วหาตัวนี้อะครับ แล้วหาไดร์เวอร์ตาม เดียวลองดูครับ HD5145 ใช้โดนตรงของ amd ไม่ได้ครับ ต้องไปใช้ ของโตชิบ้า ครับมัน OEM และค่อยลงตัวที่โหลดจากเวปทับอีกที่ครับเพื่อให้สามารถใช้ ccc ได้ครับ - -*

Comment

• The following notebooks are not compatible with this release:

Any notebook launched after this driver release
                  Switchable Graphics enabled notebooks using Intel® chipsets.
                  Toshiba® notebooks (please contact the notebook OEM for driver support for these notebooks)
                  Sony® VAIO® notebooks (please contact the notebook OEM for driver support for these notebooks)
                  Panasonic® notebooks (please contact the notebook OEM for driver support for these notebooks)
                  ต้องแก้ ID ในไฟล์ติดตั้งของมันครับ แล้วลงแบบ Have Disk
                  ส่วน CCC v.2 โหลด AHCI Driver มันติดมาด้วย ชิบเซ็ต AMD น่าจะลงแล้วเห็นนะครับ

Comment

ต้องแก้ ID ในไฟล์ติดตั้งของมันครับ แล้วลงแบบ Have Disk
                    ส่วน CCC v.2 โหลด AHCI Driver มันติดมาด้วย ชิบเซ็ต AMD น่าจะลงแล้วเห็นนะครับ
                    พอจะมีรูปไหมครับ จะได้เข้าใจง่ายๆ นิด เอาแบบ หยาบๆ พอเข้าก็ได้ครับ

Comment

• ตัวนี้จะมี Catalyst Control Center V2 มาด้วย

http://www.4shared.com/file/tW_PBiBa...2-64_ahci.html

แก้ ID ให้ตรง ในไฟล์ C7109591.inf (C:\ATI\Support\10-12_mobility_vista_win7_64_dd_ccc_ocl\Packages\Drivers\Display\W76A_INF)

แก้เสร็จแล้ว วิธีลงแบบ Have Disk

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post23877989

Comment

• มาเยี่ยมครับ พี่วีครับ AMD 939 3000+ นี่ OC ซิงเดิม เอาเท่าไรห่ดีครับ ปรับไป x8 มันก้อวิ่งๆไป 110องศา ละ

Comment

• เออ ยี่ห้อของโตขิบ้า จอกับลำโพงมันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอครับช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ที่จริงก็อยากได้ cpuของamdหลอกแต่มันไม่ค่อยมีตัวเลือกนี้จิ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                            มาเยี่ยมครับ พี่วีครับ AMD 939 3000+ นี่ OC ซิงเดิม เอาเท่าไรห่ดีครับ ปรับไป x8 มันก้อวิ่งๆไป 110องศา ละ
                            110 องศาถ้าไม่เพี้ยนก็แต๊บล่ะครับ คงเปิดไม่ติด

Originally posted by ZheZha View Post
                            เออ ยี่ห้อของโตขิบ้า จอกับลำโพงมันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอครับช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ที่จริงก็อยากได้ cpuของamdหลอกแต่มันไม่ค่อยมีตัวเลือกนี้จิ

เยอะครับ Lenovo ก็ยังมี
                            Acer เสียงก็ห่วยเหมือนกัน (เขาว่ามา) แต่ผมเสียบหูฟัง แทบไม่เคยใช้ลำโพงในตัว

Comment

• แวะมาเยี่ยม อิอิ

Comment

• แวะ มา ต่อตูด ท่าน GM Gamer

Comment

Working...
                                X