Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RN_33 View Post
    Need for Speed: Hot Pursuit
    4540G M600 ของผมเล่นแล้วไม่ลื่นเลย มีวิธีเซ็ตค่าไรบ้างอ่าาครับ T_T
    แต่ของผม ACER 4540G M500 ก็รู้สึกว่าลื่นแล้วน่ะครับ ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับ เล่นแบบ ที่มันตั้งมาให้ ตอนลงเกมเลย

FPS อยู่ประมาณ 20 ครับ ( เปิดโปรแกรม FRAPS วัดเอาครับ )

แล้วแต่สายตาคนน่ะครับ สำหรับผม 20FPS ก็ถือว่าลื่นแล้ว

แต่บางคนสายตา อาจจะชิน กับ FPS 40+ ถึงจะบอกว่าลื่น ( พวกที่มี PC การ์ดจอแรงๆ ขี้คุยๆ อ่ะน่ะ ส่วนมากจะเป็นแฟน น้ำเงิน - เขียว )

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
      แต่ของผม ACER 4540G M500 ก็รู้สึกว่าลื่นแล้วน่ะครับ ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับ เล่นแบบ ที่มันตั้งมาให้ ตอนลงเกมเลย

FPS อยู่ประมาณ 20 ครับ ( เปิดโปรแกรม FRAPS วัดเอาครับ )

แล้วแต่สายตาคนน่ะครับ สำหรับผม 20FPS ก็ถือว่าลื่นแล้ว

แต่บางคนสายตา อาจจะชิน กับ FPS 40+ ถึงจะบอกว่าลื่น ( พวกที่มี PC การ์ดจอแรงๆ ขี้คุยๆ อ่ะน่ะ ส่วนมากจะเป็นแฟน น้ำเงิน - เขียว )
      ผมก็ไม่ได้ปรับไรเลยครับ (ทีแรกงงๆเห็นภาพมันเล็กๆไม่เต็มจอ)
      มันกระตุกหน่วงๆไงไม่รู้ ปิดโปรแกรมทุกอย่างแล้วนะ รวมถึงเจ้า KAV ด้วย T_T

Comment

• Comment

• X4 N930 2.0GHz + HD5650
          อีกนานไหมกว่าจะเข้าไทยเหรอคับ

Comment

• ของผม ปรับขนาดนี้ ได้ FPS ประมาณ 20 ครับ

Comment

• Originally posted by koh-kae View Post
              X4 N930 2.0GHz + HD5650
              เมืองนอก มีขายตั้งนานแล้ว แต่ทำไม ไม่เอาเข้าเมืองไทย อาจจะเป็นเพราะตลาดคนไทย ส่วนใหญ่ นิยม Intel ตัวแทนจำหน่ายเลบยังไม่เอามาขาย ก็ได้

ไม่รู้เหมือนกัน รอกันต่อไปครับ

Comment

• ขอบคุณท่านประธานและท่าน MIRAGE2000 ครับ เด๋วคืนนี้ลองไปปรับใหม่ ^_^

Comment

• Originally posted by koh-kae View Post
                  X4 N930 2.0GHz + HD5650
                  รุ่นประมาณนี้จะมีของยี่ห้ออะไรบ้างครับ แล้วราคาจะประมาณเท่าไหร่เหรอครับ CPUมันร้อนมากไหมครับแล้วเร็วพอๆๆกับตัวไหนของอิน...เว้นไว้หน่อย

Comment

• เรื่องทุกอย่างเริ่มจะดีขึ้น

มาติดตงผม เป็นโรคหัวใจเปล่าไม่รู้ สมองปกติ ร่างกายปกติ ปกติทุกอย่าง

แต่หัวใจเต้นรัวยิกๆ เฮ้อ ขอให้มันเป็นสักโรคนะผม เซงเลย

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      เรื่องทุกอย่างเริ่มจะดีขึ้น

มาติดตงผม เป็นโรคหัวใจเปล่าไม่รู้ สมองปกติ ร่างกายปกติ ปกติทุกอย่าง

แต่หัวใจเต้นรัวยิกๆ เฮ้อ ขอให้มันเป็นสักโรคนะผม เซงเลย

ผมว่าลองไปตตรวจดูหน่อยก็ดีนะครับ แล้วการเป็นโรคสักโรคไม่ใช่เรื่องดีเลยนะครับอย่างไงไม่ใช่แค่คุณแต่รวมถึง พ่อและแม่ของคุณต้องคิดมากๆๆแน่ๆๆ แต่ที่เต้นยิกๆๆเพราะคุณอาจจะคิดมาก+เครียดอยู่ก็เป็นได้นะครับ 555+ เข้มแข็งไว้ สู้เว้ยชีวิตยังต้องเจออะไรอีกมาก

Comment

• ดีขึ้นมากครับ ตอนนี้ เข้าใจกันแล้ว แต่แฟนเสียความรู้สึกกับผมไปมาก เค้าบอก มันไม่ได้เอากลับมาง่ายๆ

แต่เค้าก็ไม่ได้ ทิ้งผม เค้าก็เป็นปกติเหมือนเดิม ผมนี่มันโง่เอง ชอบคิดมากเค้าก็ดี ขนาดนี้ ยังจะหาเรื่องให้เจ๊บตัวเอง

ก็สู้อยู่ครับ ตอนนี้ เด็วจะออกไปเดินหางานไกล้ๆบ้านดู ได้จะสะดวก

ส่วนเรื่องเครียด + คิดมาก คิดว่า คงคิดแค่กลัวจะโดนทิ้งเรื่องอื่นไม่มีละครับ แต่ ไม่รู้สึกไรแล้ว ถ้าเราทำตัวเราดีพอ

เค้าคงจะไม่ไปไหน ส่วนเรื่องหัวใจ ถ้านานไปไม่หาย คงต้องไปตรวจจิงๆละ เพาะปกติทุกอย่าง แต่หัวใจ เต้นเร็วมาก

เจ๊บด้วยขนาดผมอยู่เฉยๆ ไม่ได้คิดอะไร มันก็เป็นตลอดเวลา

Comment

• ช่วยด้วยๆ งง มากเลย เล่นDotA อยู่ดีดีก็ค้างสักพัก หนึ่งก็ต่อได้ แล้วมันก็พับหน้าจอ มันก็มีเตือนอยู่ตรง ขวาล่าง บอกว่า ไดร์เวอร์ กราฟฟิค.... รายนี้หละ งง เลย -..-

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                            ดีขึ้นมากครับ ตอนนี้ เข้าใจกันแล้ว แต่แฟนเสียความรู้สึกกับผมไปมาก เค้าบอก มันไม่ได้เอากลับมาง่ายๆ

แต่เค้าก็ไม่ได้ ทิ้งผม เค้าก็เป็นปกติเหมือนเดิม ผมนี่มันโง่เอง ชอบคิดมากเค้าก็ดี ขนาดนี้ ยังจะหาเรื่องให้เจ๊บตัวเอง

ก็สู้อยู่ครับ ตอนนี้ เด็วจะออกไปเดินหางานไกล้ๆบ้านดู ได้จะสะดวก

ส่วนเรื่องเครียด + คิดมาก คิดว่า คงคิดแค่กลัวจะโดนทิ้งเรื่องอื่นไม่มีละครับ แต่ ไม่รู้สึกไรแล้ว ถ้าเราทำตัวเราดีพอ

เค้าคงจะไม่ไปไหน ส่วนเรื่องหัวใจ ถ้านานไปไม่หาย คงต้องไปตรวจจิงๆละ เพาะปกติทุกอย่าง แต่หัวใจ เต้นเร็วมาก

เจ๊บด้วยขนาดผมอยู่เฉยๆ ไม่ได้คิดอะไร มันก็เป็นตลอดเวลา
                            มันจี๊ดๆตรงหัวใจป่าว ที่ว่าเจ็บอ่ะ
                            ผมก็เป็นนะ แต่เป็นไม่บ่อย ปีนึงเป็นประมาณ 3 ครั้ง T_T

Comment

• อยูด้วยครับไม่ค่อยได้มาแต่ผมใช้ 4540 นะครับ

Comment

• Originally posted by nattapong29 View Post
                                อยูด้วยครับไม่ค่อยได้มาแต่ผมใช้ 4540 นะครับ
                                ^^ ยินดีต้อนรับครับผม

Comment

Working...
                                X