Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD Black ใน NB มันเป็น 2 หัวอ่านเปล่าอ่ะ สงสัยจะใช่ ลื่นกว่า Blue เห็นๆ

Comment

• เล่นด้วยคนครับส่งเข้าประกวด แต่ไม่ได้ประกวดความเทพนะ เข้าประกวดความกาก Hdd อุณหภูมิสุดยอดเย็นเลย(ประชด)

Comment

• ไฮเดฟญี่ปุ่นทำไมมันมืดๆ

Comment

• โอ้ะฝากรูปใน oc นี่รูปมันเล็กแฮะ

Comment

• นั่นดิ คัดลอก URL มาแปะตรงๆไม่ได้ด้วย ผมเลยฝากแต่เว็บอื่น

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              WD Black ใน NB มันเป็น 2 หัวอ่านเปล่าอ่ะ สงสัยจะใช่ ลื่นกว่า Blue เห็นๆ
              เดี๋ยวผมไปถามพนักงาน WD ให้เพื่อนผมที่ทำงานที่ WD นวนคร แฟนเพื่อนอยู่แผนก QC ถ้าเอา HDD ไปให้ดูเขาระบุ productline ได้เลย
              แต่เห็นพูดเปรยๆว่า WD black ใน notebook ร้อนขึ้นจิ๊ดนึงแต่ไม่อืดเหมือน blue ครับลองเล่น RE5 โหลดเกมไวมากฉากสนทนาไม่กระตุก(แต่ก่อนจะสะดุดหงุดหงิดโคตรๆ) ไม่มีสะดุดหรือรอนานเหมือนเดิมแล้ว ผมว่า blue ใน notebook ห่วยเหมือน green บน PC ครับเท่าที่ลอง

Comment

• เทส อีกครั้ง

Comment

• เอามาให้แล้วครับ
                  ภาพบรรยากาศแข่งเชียร์ มข.
                  http://www.photogangs.com/webboard/i...howtopic=14631

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                    เดี๋ยวผมไปถามพนักงาน WD ให้เพื่อนผมที่ทำงานที่ WD นวนคร แฟนเพื่อนอยู่แผนก QC ถ้าเอา HDD ไปให้ดูเขาระบุ productline ได้เลย
                    แต่เห็นพูดเปรยๆว่า WD black ใน notebook ร้อนขึ้นจิ๊ดนึงแต่ไม่อืดเหมือน blue ครับลองเล่น RE5 โหลดเกมไวมากฉากสนทนาไม่กระตุก(แต่ก่อนจะสะดุดหงุดหงิดโคตรๆ) ไม่มีสะดุดหรือรอนานเหมือนเดิมแล้ว ผมว่า blue ใน notebook ห่วยเหมือน green บน PC ครับเท่าที่ลอง
                    +1 Blue ใน NB เหมือนเอา Green ใน PC มาเลย 555
                    แถม 4K sectors อีก ใช้ XP ต้อง Advanced Format โอ้ย เหมือนเปี๊ยบ

Comment

• Originally posted by AeoLis View Post
                      เทส อีกครั้ง
                      ไม่ยอมๆเอาของราคาพอๆกันมาเทียบอีกละ

Comment

• Access Time คนล่ะเรื่องเลย 555+

Comment

• ค่าโหลดมันไม่ค่อยต่างแต่ค่า Access Time มันต่างครับ เวลาเล่นเกมนี่ไม่มีสะดุดโหลดนานแม้ต้องยอมเสียตังเพิ่มอีก 350 กตามแต่ความนิ่งดีกว่าครับทั้งโอนไฟล์และใช้งานจริง

ปล. ทำไมตัวรอบจัดดันเย็นๆพอๆกับตัวรอบต่ำล่ะนั่น

Comment

• อุณหภูมิ ของ WD นี่มันสูงจริงๆครับ ผมว่าจะเปลี่ยนเร็วๆนี้ละ จะเล่น แบบจุเยอะๆไปเลยเพราะส่วนใหญ่ โหลดบิตกะลงเกมซะเป็นส่วนใหญ่

Comment

• ผมจะซื้อ SS แต่ของดันไม่มี
                              วันก่อนก็เคยซื้อมาแล้ว HM641JI ลงวินโดวส์ไม่ทันสมบูรณ์ดี ก็พังแล้ว เจอตัวแจ๊คพ็อต

Comment

• รบกวนสอบถามครับ 7200 rpm กับ 5800 rpm นี่รอบเยอะๆนี่จะกินไฟมากกว่าไหมครับหรือเท่าๆกัน
                                ไอ้ครั้นจะเล่น ssd เพื่อประหยัดไฟ ความจุมันก็น้อย แถมราคายังสูงเกินไป

Comment

Working...
                                X