Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ง่ะเจอหลอก ตัวเบต้านี่เอง

Comment

• เอ้า โหลด AHCI Driver 10.9 มาดูใหม่ มันกลายเป็น 1.2.1.263 แล้วอ่ะ 10/09/2010 อันเก่าเขียนหน้าเว็บเหมือนกัน AHCI Driver 10.9 แต่ดันเป็น 1.2.1.210 -*-

Comment

• หุหุ ผมงงแระท่านประธาน
        สงสัยเค้าอัพก่อนเปลี่ยนหน้าเวปป่าว
        ประธานเร็วเกิน อิอิ

Comment

• ของท่านเวอร์เดียวกับผมเปล่า

Comment

• ของผมเวอร์ชั่นเดียวกับท่านประธานเลย 1.2.1.263

Comment

• ไปนอนล่ะครับ

Comment

• ผมรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

MSI CX-410 ชาร์จ Battery เต็มๆ 100 % อยู่ได้ประมาณกี่ชั่วโมงหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

Comment

• ว้าว 10.10 ที่รอคอย

ปล หน้าเว๊ปยังไม่เห็นมาเลย T_T

Comment

• Originally posted by fat112 View Post
                    ผมรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

MSI CX-410 ชาร์จ Battery เต็มๆ 100 % อยู่ได้ประมาณกี่ชั่วโมงหรอครับ

อ้างอิงจากเครื่องผมที่เป็น Samsung R423 ล่ะกัน spec คล้าย ๆ กัน ถ้าแค่พิมพ์งาน ปรับจอกลาง ๆ ก็ 2 ปลาย ๆ อ่ะครับ แต่ถ้าฟังเพลง ดูหนัง ปรับจอสว่างสุดก็ 1 ปลาย ๆ ครับ

ถ้าปิด wireless, bluetooth แล้วใช้หูฟังแทนลำโพง ก็ช่วยยืดแบตได้อีกเป็นสิบนาทีครับ

มันแปรผันตามวิธีการใช้อ่ะครับ แต่ถ้าวางเฉย ๆ standby นี่เป็นวันครับ เพราะเครื่องมันจะ sleep อิอิ

ถ้าใช้ได้ไม่เท่ากัน ก็ไม่ต้องซีเรียสน่ะมันขึ้นอยู่กับคนใช้ด้วย เหมือนรถยนต์ isuzu กับ toyota ผมพยายามขับน้ำมัน 1 ถังจากเหนือลงใต้ ผมยังทำไม่ได้เลย อิอิ

แบตมันจะเริ่มอึดหลังจากใช้งานไปสัก 7 วันอ่ะครับ ตอนที่เพิ่งซื้อมาใหม่ ๆ เซลมันจะยังไม่ฟิตปั๋ง
                    Last edited by natoff; 19 Oct 2010, 09:14:11.

Comment

• Originally posted by fat112 View Post
                      ผมรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

ค่า default อยู่ที่สองชั่วโมงครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        เอ้า โหลด AHCI Driver 10.9 มาดูใหม่ มันกลายเป็น 1.2.1.263 แล้วอ่ะ 10/09/2010 อันเก่าเขียนหน้าเว็บเหมือนกัน AHCI Driver 10.9 แต่ดันเป็น 1.2.1.210 -*-
                        ท่านน่าจะเอา AHCI Driver พวก South Bridge อะไรอย่างงี้ที่ในแผ่นไดร์เวอร์มันจะรวมกับ ccc แต่ถ้าโหลด ccc เอาเองจะไม่มี

Originally posted by natoff View Post
                        โอเคครับ อาการนี้แสดงว่าเครื่องไม่ BOOT ครับ เบื้องต้นแนะนำว่าถอดแรมแล้วเอายางลบถูให้สะอาดแล้วใส่กลับเข้าไปครับ

จากนั้นลองเปิดเครื่องอีกที
                        คือเมื่อคืนไม่ได้มาดูเลยไม่เห็นอ่าครับ

ผมเลยถอดแบตถอด adt ทิ้งไว้คืนหนึ่งเช้ามาก็ยังเหมือนเดิม เลยเปิดทิ้งไว้

แล้วผมก็ไปกินเข้าทำเสร็จไรเสร็จมาดูก็ยังเหมือนเดิมพอผมไปเปิดเครื่องแม่เพื่อจะมาดูที่ท่านโพสบอกให้เอาแรมมาทำความสะอาด

พอกำลังจะเดินไปถอดเครื่อง เครื่องก็ติดเลย ตอนนี้ผมอยู่เครื่องผมแล้วแต่ไม่กล้าปิดเครื่อง กลัวเปิดไม่ติดอีก

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                          ค่า default อยู่ที่สองชั่วโมงครับ
                          เรามาช่วยลดโลกร้อนโดยการลดความสว่างของ LCD ให้ต่ำสุด ปิด wireless lan, ปิด bluetooth แล้วก็ลด CPU SPeed ให้เหลือ 800 Mhz แล้วปิดเหลือ 1 core กันเถอะ อิอิ

ถ้าทำแบบนี้จะทะลุ 4 ชั่วโมงมั้ยน่ะ

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                            ท่านน่าจะเอา AHCI Driver พวก South Bridge อะไรอย่างงี้ที่ในแผ่นไดร์เวอร์มันจะรวมกับ ccc แต่ถ้าโหลด ccc เอาเองจะไม่มี

คือเมื่อคืนไม่ได้มาดูเลยไม่เห็นอ่าครับ

ผมเลยถอดแบตถอด adt ทิ้งไว้คืนหนึ่งเช้ามาก็ยังเหมือนเดิม เลยเปิดทิ้งไว้

แล้วผมก็ไปกินเข้าทำเสร็จไรเสร็จมาดูก็ยังเหมือนเดิมพอผมไปเปิดเครื่องแม่เพื่อจะมาดูที่ท่านโพสบอกให้เอาแรมมาทำความสะอาด

พอกำลังจะเดินไปถอดเครื่อง เครื่องก็ติดเลย ตอนนี้ผมอยู่เครื่องผมแล้วแต่ไม่กล้าปิดเครื่อง กลัวเปิดไม่ติดอีก
                            เครียดแทน T_T

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...t-gt-gt/page53

ปัญหา Driver Nvidia Optimus อิอิ

Comment

• โอ้ซ้อนสามเรป

จะโดนสอยไหมนี่

Comment

Working...
                                X