Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาจะปรึกษาครับ

cq40-422ax
    AMD+ATI

พอดี flash bios มาครับจาก f.55 ลงไปทีเดียว f.11 อาการคือเปิดเครื่องได้แปปเดียว 2 วิ เครื่องดับ

ไปส่งร้านที่เซียร์มาครับเอาไว้สามวันบอกว่าจะแกะเครื่องเอามา flash ข้างนอกแล้วบอกอาการคือตอนนี้ bios มันไม่ตัดไฟแล้วคือไม่ดับอ่ะครับ

แต่โหลดไฟล์ข้อมูลลง bios ไม่ได้ จะต้องเปลี่ยนใหม่

ซึ่งผมก็รออีก 3 วัน ก็ยังไม่ได้ วันที่ 5 โทรไปบอกว่าของจะมาสิ้นเดือนโน้น ให้มาเอาเครื่องไปก่อน

เซ็งครับ

พอมีวิธีอะไรแนะนำไหมครับ

ตอนนี้ อาการที่ผมเห็น bios ไม่ตัดไฟแล้ว แต่ ไฟนัมล็อกและแอบล็อก กระพริบ

อาการก่อนหน้าคือ เปิดแล้ว ดับ

Comment

• ให้ผมเดา Bios น่าจะเสียไปแล้ว ต้องเปลี่ยนชิบไบออสใหม่

Comment

• ท่านประธาน มีคนรอเล่น dota อยู่ 3 คนที่บอร์ด note book มาแล้วรอผมด้วยนะไปอาบน้ำแปป

Comment

• ช่วยด้วยครับเครื่องผมเป็นอะไรไม่รู้

เปิดเครื่องแล้วตัวเครื่องติดไฟเพาเวอร์ติด

แต่หน้าจอไม่ติดเลยเปิดไว้ตั้งนานแล้ว

รอไปเรื่อย ๆ ว่าจะดับแต่จอจริงหรือเปล่าบางดีเสียงต้อนรับหน้าล็อกอินอาจจะมา แต่ก็ไม่มา

แต่ว่าเปิดแล้วติดมีไฟพาวเวอร์ พัดลมดัง coolpad ใช้ได้

ตอนนี้รอดูสถานการณ์อยู่ต้องทำอย่างไรดี

Comment

• ถ้ามีจอนอกก็ลองต่อดูแล้วกด Fn + F5 ครับ

Comment

• ไม่มีจอนอกครับ

Comment

• ถอดพวกอุปกรณ์ USB ออกให้หมด เหลือแต่เครื่องเปล่า ๆ แล้วเสียบ adapter จากนั้นกดเปิดเครื่อง

พอเปิดแล้วลองกดปุ่มบน keyboard อะไรก็ได้สักปุ่มแช่ไว้เลย แล้วฟังว่ามีเสียงร้องออกมาหรือเปล่า

Comment

• ม่มีเสียงครับ

Originally posted by natoff View Post
                  ถอดพวกอุปกรณ์ USB ออกให้หมด เหลือแต่เครื่องเปล่า ๆ แล้วเสียบ adapter จากนั้นกดเปิดเครื่อง

พอเปิดแล้วลองกดปุ่มบน keyboard อะไรก็ได้สักปุ่มแช่ไว้เลย แล้วฟังว่ามีเสียงร้องออกมาหรือเปล่า
                  ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก (ไม่มีเสียงครับ)

ถ้าจะส่งศุนย์ก็คงต้องรอก่อนเพราะ

โคราชน้ำท่วมมมมม !!!!

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                    ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก (ไม่มีเสียงครับ)

ถ้าจะส่งศุนย์ก็คงต้องรอก่อนเพราะ

โคราชน้ำท่วมมมมม !!!!
                    โอเคครับ อาการนี้แสดงว่าเครื่องไม่ BOOT ครับ เบื้องต้นแนะนำว่าถอดแรมแล้วเอายางลบถูให้สะอาดแล้วใส่กลับเข้าไปครับ

จากนั้นลองเปิดเครื่องอีกที

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                      บุกเสร็จแล้วครับ มาช้าไป เอาผลงานไปดู

http://www.overclockzone.com/forums/...-HD-6870/page7

ผมทำทาง ให้ท่านประธาณ ปิดกระทู้ ด้วยภาพสวยๆ แทนความหมายได้ดี 555555555555

ปล.เหลือให้ไปถล่ม อีกกระทู้ครับ มันยังไม่เลิกแถ ถ้าว่างก็เข้าไปเจิมหน่อยน่ะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post23123301
                      ตามไปอ่านมา บอกได้คำเดียวว่า "เน่า" ครับพี่น้อง (ปัญหามีไว้แก้ แต่พี่แก่มีไว้เกรียน)
                      แก้ไม่ถูกทาง เพราะว่า เดินไปคนล่ะทาง(คงจะเมานะพี่น้อง)

Comment

• Last edited by V-FrIeNd; 19 Oct 2010, 00:52:13.

Comment

• ท่านประธานนี่ไม่หมดมุกจิงๆ

เจ้ย 10.10 มาแระรึ

Comment

• ท่าน V นอนยังครับ มาเล่นดอทดีกว่า

Comment

• ไม่เอาล่ะครับยิ่งเล่นยิ่งกาก ต้องเล่น 2 ตาเท่านั้น 555+

Comment

• ครับ ผมกำลังจะหายมึนพอดีเลย พอเล่นเสร็จ โลกหมุนเลยอะ นั่งยังไม่ค่อยจะตรง เหมือนจะอ้วกออกมาให้ได้

Comment

Working...
                                X