Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ท่านประธานครับ ขอรบกวนหน่อย

รบกวนขอบทความของท่าน gearhead เรื่อง 1080p กับ 1080i หน่อยครับ ลืมจดเอาไว้ ขอโทษทีครับ
    ท่านประธานคราบ รบกวนหน่อยน้า เค้าไม่ได้จดไว้ไม่รู้หน้าไหน

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
      ท่านประธานคราบ รบกวนหน่อยน้า เค้าไม่ได้จดไว้ไม่รู้หน้าไหน
      http://www.lcdtvthailand.com/article...sp?param_id=50

Comment

• กำหลับไปชั่วโมงนึง เพิ่งตื่น -*-

Comment

• ขอบคุณครับ

*กระทู้ 5970 ฮาดีเนอะ อิอิ

*ท่านประธาน ไอ.xxx หนูโด้ 1 นี่แมร่งตัวจริงเลยเนอะ

* เสถียรไหมครับ แบบนี้ พอดีเห็นกระทู้ท่านประธาน เลยขอลองหน่อย อิอิ

Last edited by ScaryReaDy; 11 Oct 2010, 21:36:55.

Comment

• จะวัดความเสถียรต้องกดตรง All ครับ แล้วรอ50 Loops ประมาณ 5 ชั่วโมง สำหรับซีพียู Dual Core 555+

ปล.ทำไมเครื่องที่มาให้ผมซ่อมมันอินเทลทั้งนั้นเลยอ่ะ Acer 4736G Lenovo G450 Toshiba M500 -*-
            อาการเดียวกันหมดคือ ร้อนเกิน
            ซีพียูก็ไล่ไปเลย T6500 T4300 P8700
            Last edited by V-FrIeNd; 11 Oct 2010, 21:41:42.

Comment

• จะวัดความเสถียรต้องกดตรง All ครับ แล้วรอ50 Loops ประมาณ 5 ชั่วโมง สำหรับซีพียู Dual Core 555+

อันนี้พูดจริงหรือพูดเล่น -.-

Comment

• พูดจริงครับ 55+
                แต่เป็นผมจะ Encode Video สักเรื่องพอแล้ว ประมาณชั่วโมงกว่า และทำในตอนกลางวันอากาศร้อนๆ
                เพราะบางทีอากาศเย็น มันไม่มีปัญหา พออากาศร้อนเท่านั้นแหล่ะ ต้องเซ็ตไฟใหม่หมด บางตัวก็ต้องเพิ่ม -*-
                แต่พวก Athlon II X2 ซิ้งค์เดิมๆน่าจะนิ่งแถวๆ 3.5-3.6 อ่ะ เท่าที่ลองมา

Comment

• ผมก็เคยใช้มาเหมือนกัน กับบอร์ดเก่าข้างล่างนี่แหล่ะ ก่อนจะเปลี่ยนมาเป็น X3 อิอิ
                  แต่คะแนนซีพียูจะน้อยไปหน่อย เพราะบอร์ดเก่า HT 1.0

อันนี้ของใครหว่า อิอิ

Comment

• ถ้าสมมุติผมมีการ์ดจอแยก จะดำเนินโครงการ เทส ออนบอร์ดยังไงครับเนี่ย มันสลับ บน windows ได้มะครับ

Comment

• ถอดออกครับ 55+

Comment

• ท้าแข่ง Turion II ของท่าน MIRAGE2000 555+

Comment

• มีคนเค้าถามมา พอรู้ไหมครับ อิอิ

พี่ชาย *-*

ผมมีปัญหากับ 5750 / Win7x64 / DIRECT COMPUTE ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า หลังจากลงไดรเวอร์ใหม่ๆ สดๆ สะอาด สะอ้าน ไอเจ้า direct compute นี่ มันก็ยังทำงานอยู่นะครับ (เชคใน gpu-z) แต่หลังจากที่มีการปิด-รี เครื่องไป 2-3ครั้ง มันจะหายไป(ไม่ทำงาน)เองซะอย่างงั้นอะครับ

ส่งผลให้
                          1.เล่นเกม DX11 ไม่ได้ - -!!
                          2.ความรู้สึกของผู้ใช้ มันฟ้องอยู่ตลอดว่า มันช้ากว่าตอนที่มี direct compute ว่ะเห้ย

เป็นงี้มาตลอดกับ Catalyst ทุกเวอร์เลยครับ -*-
                          รบกวนด้วยคร้าบ

Comment

• ส่วนใหญ่ปัญหามาจากลบแล้วลงใหม่ไม่ตามขั้นตอน
                            ลัดขั้นตอน หรือไม่ยอมรีเครื่อง ฯลฯ

Comment

• ตั้งแต่ลง windows 7 เวอร์ชั่น น้ำลาย นี่ รู้สึกทำอะไรก็ไวไปหมด

Comment

• เวอร์ชัน น้ำลาย นี่มันเป็นไงอ่ะท่าน

Comment

Working...
                                X