Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าพวก ultra thin ของ amd เมื่อไหร่จะเข้าไทย
    จะได้เตรียมสอย ^ ^~

Comment

• มีงบ 20,000.-
      ถ้าจะเข้าสมาชิกกระทู้นี้
      ซื้อตัวไหนคุ้มสุดครับ *--*

Comment

• ASPIRE 4540G
        AMD Athlon II M300
        HD 4200 Onboard
        RAM 1GB จะงออกเป็น 2GB เร็วๆนี้

มารายงานตัวครับขอเป็นสมาชิกด้วยคน

Comment

• อยากได้ ram เพิ่ม อีก 2GB อ่า
          ตอนนี้มีแล้ว 2GB อยากได้ 4GB
          4535G เด้อ
          ใครมีขายถูกบ้างเปล่า

Comment

• มันร้อนเวอร์จริงๆ 4540G เนี่ยแค่แล่นเกมส์ในเฟสบุ๊กเองปาไป 60 กว่าเลยขนาดจ่อพัดลมนะเนี่ย

Comment

• ตระกูล M ประมาณนี้แหล่ะครับ
              P ก็เย็นกว่าหน่อย แต่ผมว่า 50-60 องศา ไม่ร้อนนะ
              อย่าง Core 2 เล่นห้องพัดลมก็ประมาณนี้

Comment

• 4535G ลง XP-SP3 แล้ว wirwless ใช้ไม่ได้ อะครับ

ทำไงดีอะครับ ลง Driver ก็ยังใช้ไม่ได้(chek ที่ Device manager แล้วไม่มีเครื่องหมายคำถาม ครับ) กดปุ่มแล้วไฟไม่ติดอะ
                ไครมี Driver หรือ ใช้ Driver ตัวไหนได้ขอด้วยนะครับ ต้องใช้ Wireless อะครับ
                ขอบคุณมากครับ

Comment

• พอ ๆ กับ Core2Duo T5870 ไม่ได้ร้อนเวอร์อะไรนี่ครับ

Comment

• Originally posted by MaiMarchii View Post
                    มีงบ 20,000.-
                    เพิ่มอีกนิด 4551G ตัวที่เป็น P520 น่าสนใจครับ เพิ่มไม่น่าเกินพัน

Originally posted by Angelone View Post
                    ทำไงดีอะครับ ลง Driver ก็ยังใช้ไม่ได้(chek ที่ Device manager แล้วไม่มีเครื่องหมายคำถาม ครับ) กดปุ่มแล้วไฟไม่ติดอะ
                    ไครมี Driver หรือ ใช้ Driver ตัวไหนได้ขอด้วยนะครับ ต้องใช้ Wireless อะครับ
                    ขอบคุณมากครับ
                    ใช้ปุ่มข้างๆลง Acer LaunchManager ด้วยครับ
                    http://global-download.acer.com/GDFi...=Acer&SC=AAP_7
                    แล้วค่อยเปิดไวเลสดู

ลงแบบ Have Disk นะครับ คือไปที่ Device Manager แล้วมันจะมีตัวที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์ ก็คือไวเลส
                    ให้คลิกขวา Update Driver แล้วเลือกแบบ Manual Browse มาที่ ไฟล์ inf ของตัวที่โหลดมา
                    http://download2.dvd-driver.cz/ather...0.466-whql.zip
                    Last edited by V-FrIeNd; 20 Jun 2010, 11:38:58.

Comment

• Originally posted by MaiMarchii View Post
                      มีงบ 20,000.-
                      ผมมองตัวนี้คุ้มสุดครับ http://www.****************/notebook...AD-VX038D.html

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        เพิ่มอีกนิด 4551G ตัวที่เป็น P520 น่าสนใจครับ เพิ่มไม่น่าเกินพัน

ใช้ปุ่มข้างๆลง Acer LaunchManager ด้วยครับ
                        http://global-download.acer.com/GDFi...=Acer&SC=AAP_7
                        แล้วค่อยเปิดไวเลสดู

ลงแบบ Have Disk นะครับ คือไปที่ Device Manager แล้วมันจะมีตัวที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์ ก็คือไวเลส
                        ให้คลิกขวา Update Driver แล้วเลือกแบบ Manual Browse มาที่ ไฟล์ inf ของตัวที่โหลดมา
                        http://download2.dvd-driver.cz/ather...0.466-whql.zip
                        กัปตันเช็คให้ผมหน่อยว่าเวลาท่านใช้ DXVA มันขึ้น ATI MPEG Decoder หรือเปล่า ย้อนไปดูภาพตัวอย่างได้ที่หน้าที่แล้วขอรับ

Comment

• ไม่ขึ้นขอรับ ไม่ทราบว่าท่านใช้ Video Renderer เป็น EVR หรือ VMR9

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ไม่ขึ้นขอรับ ไม่ทราบว่าท่านใช้ Video Renderer เป็น EVR หรือ VMR9
                            ผมใช้ EVR Custom Pres ขอรับ

Comment

• acer 4551G กล้องมืดอ่ะครับ แก้ไขอย่างไรได้มั่ง
                              แล้ว cooling pad ใช้อะไรดี แนะนำหน่อยครับ
                              ตอนนี้ใช้ X9 อยู่พอได้หรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by neonoppado View Post
                                acer 4551G กล้องมืดอ่ะครับ แก้ไขอย่างไรได้มั่ง
                                แล้ว cooling pad ใช้อะไรดี แนะนำหน่อยครับ
                                ตอนนี้ใช้ X9 อยู่พอได้หรือป่าวครับ
                                Cooling Pad ที่เลียนแบบ CoolerMaster ตัวละ 300 เห็นว่าเย็นใช้ได้นะครับ

เรื่องกล้องวินโดวส์อะไรครับ ลงไดร์เวอร์อะไรครับ
                                ของผม 4535G Win 7 x64 ไดร์เวอร์ของวินโดวส์เองเลย
                                ลองโปรแกรม Acer Crystal Eye Webcam สว่างดีนะ ไม่ได้เปิดไฟเลยแหล่ะ

Comment

Working...
                                X