Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by natoff View Post
    ช้าไม่ช้านี่ความรู้สึกแต่ละคนไม่เท่ากันตอบยากจริง ๆ ครับ แต่ที่ตอบได้ชัวร์คือ Athlon II M320 เร็วกว่า Pentium 6000 ครับ

Phenom II X3 มีใน MSI อีกรุุ่นนึงครับ แต่ว่าใน MSI จะเป็นรุ่น 25 watt ก็จะช้ากว่าตัว Acer และ Asus ครับ
    P320 เทียบ กับ i 3 ละครับ ในการใช้งาน ต่างกันมากมั้ยอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ถ้าเอาไปแปลงไฟล์ เรนเดอร์ ก็ต่างนะ เล่นเกมไม่ต่างหรอก
      ZM-82 + HD4570 ผมยังเล่น FFXIV ได้พอๆกับ i3 330M + HD5145 เลย

ปล. CRC มาอีกล่ะ เซ็ง -*- สงสัยต้องเปลี่ยนกล่องนอกบ้านดู

Comment

• Originally posted by natoff View Post
        สงสัย registry มันเน่าไปแล้วอ่ะท่าน format ลงใหม่ T_T

windows 7 sp1 รึเปล่า เหมือนตัวเต็มยังไม่ออกน่ะครับ
        เห็นคำนี้แล้วน้ำตาจะไหล format แงๆๆๆๆๆๆ

LOST PLANET 2 TEST

* ลื่นกว่าที่คิดไว้ 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ถ้าเอาไปแปลงไฟล์ เรนเดอร์ ก็ต่างนะ เล่นเกมไม่ต่างหรอก
          ZM-82 + HD4570 ผมยังเล่น FFXIV ได้พอๆกับ i3 330M + HD5145 เลย

ปล. CRC มาอีกล่ะ เซ็ง -*- สงสัยต้องเปลี่ยนกล่องนอกบ้านดู

ท่านประธานผมคิดว่าน่ะ CRC = Cyclic Redundancy Check เนี่ย มันจะไหลขึ้นเรื่อย ๆ ถ้าตรวจพบ error ในสัญญาณอ่ะท่าน

ซึ่ง Line Attenuation ของท่านประธานสูงมากอ่ะ จะมี CRC ก็ไม่น่าจะผิดปกติน่ะท่าน

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
            เห็นคำนี้แล้วน้ำตาจะไหล format แงๆๆๆๆๆๆ

LOST PLANET 2 TEST

* ลื่นกว่าที่คิดไว้ 555+
            ผมว่า windows ที่เสถียร คือ windows ที่ไม่ติดตั้งอะไรเลยอ่ะ อิอิ

Comment

• เมื่อไหร่จะร้อน 555+
              เดี๋ยวว่างๆนั่งตัด+ตะไบแผ่นทองเหลืองเก็บไว้หลายๆอันดีกว่า
              เผื่อมีเพื่อนมาให้ทำ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                เมื่อไหร่จะร้อน 555+
                เดี๋ยวว่างๆนั่งตัด+ตะไบแผ่นทองเหลืองเก็บไว้หลายๆอันดีกว่า
                เผื่อมีเพื่อนมาให้ทำ

ทำไปทำมา ผมว่าเครื่องท่านดูจะเย็นกว่า M300 ของผมแล้วอ่ะ

Comment

• PES 2011 รอก่อนนะ ขอเล่น 2010 เทสก่อน อิอิ

Comment

PES 2011 รอก่อนนะ ขอเล่น 2010 เทสก่อน อิอิ

ตอนนี้ CPU ท่านร้อนสูงสุดขึ้นไปแตะเท่าไรอ่ะคับ

Comment

• ราวๆ 78 อ่ะครับ ยังไม่เห็นเลข 8x
                      แต่เล่น PES ก็ประมาณนั้นแหล่ะ 70 ต้นๆ

Comment

• หนูทดลอง LP2 เรียบร้อยแล้ว มีใครสนใจจะทดลองต่อไหม

Comment

• ผมว่าไหนๆก็ไหนๆล่ะ เดี่ยวหาพัดลมรอบแรงๆมาเปลี่ยนดีกว่า 555 โมกระจาย

Comment

ผมว่าไหนๆก็ไหนๆล่ะ เดี่ยวหาพัดลมรอบแรงๆมาเปลี่ยนดีกว่า 555 โมกระจาย
                            ตอนนี้เครื่องท่าน warranty by V-FrIeNd เรียบร้อยแล้วดิเนี่ย

Comment

• ยังครับ 555 ยังไม่ได้เปลี่ยนชิ้นส่วนไหน ถ้าเปลี่ยนก็เก็บของเก่าไว้ทุกอย่าง
                              ถ้าบอร์ดเสีย จอเสีย ผมคงรื้อแล้วใส่ให้เหมือนเดิมทุกอย่าง แล้วไปส่งศูนย์พระราม 3 เพราะวอยด์ขาดไม่เป็นไร 555+

Comment

• ย้อมแมว.. 555+

* เอา 4535 เทสมาให้ดูด้วยน้า คิคิ
                                Last edited by ScaryReaDy; 9 Oct 2010, 13:21:04.

Comment

Working...
                                X