Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นั่งแตกไฟล์เกม อย่างร้อน = =

HDD WD ร้อนจริงๆ ไม่ชอบเลย - -

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      นั่งแตกไฟล์เกม อย่างร้อน = =

HDD WD ร้อนจริงๆ ไม่ชอบเลย - -

เจาะรูตรงฝาปิด harddisk เอาพัดลมอัดเลยท่าน

Comment

• ผม 45 ว่าร้อนแล้วนะ นี่ 54 เชียวหรือฮือๆ

Comment

• เดี๋ยวผมหาแผ่นทองแดงดีๆก่อน จะมาโมใหม่ทั้งยวงเลย - -

Comment

• ท่านประธานเรื่องด่วน ผมจะเปลี่ยน ใน วงเล็บ (.exe) เป็น .001 ต้องกดตงไหน

Comment

• ใครก็ได้ช่วยป๋มที ถ้าไม่เปลี่ยน .exe เป็น .001 ลงเกมส์มิได้

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                ใครก็ได้ช่วยป๋มที ถ้าไม่เปลี่ยน .exe เป็น .001 ลงเกมส์มิได้
                (ถ้ามี menu bar แล้วให้ข้ามไปข้อ 3 เลย)
                1. เข้า my computer น่ะครับเข้าไป drive c ครับ
                2. เลือกปุ่มลูกศรลงตรง Organize เลือก Layout แล้วเลือก Menu Bar ครับ
                3. เลือก Tools -> Folder Option
                4. ที่ Folder Options windows เลือกแถบ View
                5. เอาเครื่องหมายถูกที่ Hide extensions for know file types ออกครับ แล้วกด OK
                6. คลิกเมาส์ขวาใน file ที่ต้องการแล้วเลือก rename คุณจะสามารถเปลี่ยนนามสกุลได้ครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ ช้าไปเสี้ยว วินาที กดโหลดไหม่แล้ว Y^Y

* แจ่มเลยครับ
                  Last edited by ScaryReaDy; 2 Oct 2010, 15:47:22.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    ขอบคุณมากครับ ช้าไปเสี้ยว วินาที กดโหลดไหม่แล้ว Y^Y

* แจ่มเลยครับ
                    โทษทีครับ เห็นตอนที่เพิ่งตั้งแหละ แต่ว่ากำลังเล่นเกมส์อยู่เลยขี้เกียจตอบ

Comment

• เล่นเกมส์กับน้อง ซึนยอง หรือครับ -.-

Comment

• มาเจอที่บริษัท นั่งทำซะเลย อิอิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          มาเจอที่บริษัท นั่งทำซะเลย อิอิอิ

เล่นกันแบบนี้เลยหรอครับ (แผ่นเท่าไรกันนะ) อยากรู้จริงๆ

Comment

• แผ่นมันยาวกว่า A4 อีก แต่แคบหน่อยนึง เอามาตัดแบ่งประมาณใหญ่กว่าเหรียญบาทหน่อย (ยังไม่ได้แกะวัดเลยว่าต้องใช้เท่าไหร่)
                            ลองเอาแก๊สเป่าผ่านแล้ว นำความร้อนได้ดี อิอิอิ

ปล.ตัดแบ่งได้เป็นสิบเครื่องเลยมั้งครับ 555+

Comment

แผ่นมันยาวกว่า A4 อีก แต่แคบหน่อยนึง เอามาตัดแบ่งประมาณใหญ่กว่าเหรียญบาทหน่อย (ยังไม่ได้แกะวัดเลยว่าต้องใช้เท่าไหร่)
                              ลองเอาแก๊สเป่าผ่านแล้ว นำความร้อนได้ดี อิอิอิ

ปล.ตัดแบ่งได้เป็นสิบเครื่องเลยมั้งครับ 555+
                              ทำขายเลยครับ ผมว่ามีคนต้องการเพียบ แต่คุณวี ใจดีคงจะทำแจกสินะ

Comment

• T-Ara วันที่ 1 ตุลาคม ที่ผ่านมา

Comment

Working...
                                X