Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอมันเขียนว่า CPU ใช้ FSB 1066MHz ขึ้นไป L2 1MB ขึ้นไป ก็จบแล้วครับ (สมัยนี้อาจจะเขียน QPI 4.8GT/s ขึ้นไป เปล่าหว่า)
    แต่ก่อนเจอประจำ CPU ความถี่ 2.8 GHz ขึ้นไป ใช้ FSB 800 MHz ขึ้นไป L2 1MB ขึ้นไป (Athlon XP สมัยนั้นมีที่ไหน -*- ถึงจะ 2.2 แต่ก็แรงเท่า P4 3.2 นะ 555+)
    สรุปคือมันล็อคให้ใช้ Intel นั่นแหล่ะ 555+
    มีช่วงผลัดเปลี่ยนมาใช้ Core Micro ช่วงนึง เสนอ Core 2 E6300 1.86GHz ไม่เอา มันไปเอา Pentium D 3.0GHz เพราะ ความถี่มากกว่าได้งบมากกว่า -*-

Comment

• Originally posted by natoff View Post
      ปัญหาคือ spec เขา request Core i7 ไปนั่งทำ microsoft office น่ะ เอิ๊ก ๆ
      ปล เครื่อง server HP ตัวเล็ก ๆ ราคา 35000 บาทนี่กระจอกมาก ๆ สู้ desktop ประกอบเองยังไม่ได้

Comment

• Originally posted by natoff View Post
        ปัญหาคือ spec เขา request Core i7 ไปนั่งทำ microsoft office น่ะ เอิ๊ก ๆ

โห ใช้เหลือทิ้งเหลือขว้างจัง กำ ทำยังกะเอาไป เรนเดอร์ งาน 3D ซะหล่ะ เอาไรคิดหว่า อนาถใจ นี่เขาเรียกว่า เข้าข่าย คอรัปชั่น หรือเปล่าหว่า - -"

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          เจอมันเขียนว่า CPU ใช้ FSB 1066MHz ขึ้นไป L2 1MB ขึ้นไป ก็จบแล้วครับ (สมัยนี้อาจจะเขียน QPI 4.8GT/s ขึ้นไป เปล่าหว่า)
          แต่ก่อนเจอประจำ CPU ความถี่ 2.8 GHz ขึ้นไป ใช้ FSB 800 MHz ขึ้นไป L2 1MB ขึ้นไป (Athlon XP สมัยนั้นมีที่ไหน -*- ถึงจะ 2.2 แต่ก็แรงเท่า P4 3.2 นะ 555+)
          สรุปคือมันล็อคให้ใช้ Intel นั่นแหล่ะ 555+
          มีช่วงผลัดเปลี่ยนมาใช้ Core Micro ช่วงนึง เสนอ Core 2 E6300 1.86GHz ไม่เอา มันไปเอา Pentium D 3.0GHz เพราะ ความถี่มากกว่าได้งบมากกว่า -*-
          มันดูความถี่จริง ๆ เครื่องล่าสุดที่เพิ่งส่งไปมันบอกว่า CPU dual core ความถี่อย่างต่ำ 3.0 Ghz เลยจัด core 2 duo ให้ไป เหอ ๆ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            โห ใช้เหลือทิ้งเหลือขว้างจัง กำ ทำยังกะเอาไป เรนเดอร์ งาน 3D ซะหล่ะ เอาไรคิดหว่า อนาถใจ นี่เขาเรียกว่า เข้าข่าย คอรัปชั่น หรือเปล่าหว่า - -"
            มันฮั้วกัน คือ ให้เราทำใบเสนอราคาหลาย ๆ ชุดทำว่าเข้าหลายเจ้า แต่จริง ๆ เข้าเจ้าเดียวแล้วในใบนั้นก็บวกกันถล่มทลาย คือ ถ้าต้นทางเขาบอกผมมี งบ 1.6 ล้าน ก็ต้องบวกให้หมดอ่ะ อย่าให้เหลือ

Comment

• มีมหาลัยแห่งหนึ่งต้องการขยาย harddisk ให้กับระบบ e-mail server แต่แทนที่บริษัทจะเสนอ SAN หรือ NAS พี่แกดันเสนอ server อีก 1 ตัวแล้วย้ายระบบเก่ามาลง server ใหม่ ทีนี้พอทำเสร็จความจุ harddisk ไม่พออีก ทางมหาลัยก็เลยต้องซื้อ SAN มาอีกตัว -*-

ส่วน server ตัวเก่าที่ซื้อมาแพงแสนแพง นอนหลับอย่างสงบทั้ง ๆ ที่ยังไม่หมดประกัน -*-

Comment

ถ้าใช้ CPU 45 watt ทุกอย่าง on board หมดเนี่ย 350 watt ติดเคสยังชิล ๆ เลยครับ
                ใช้ 450w อยู่ ลากจนเปิดไปติดไป ที นึง

ท่านประธานครับ

lady castle ที่ท่านประธานโหลด ตอนแรก สะดุด ตอน พระเอกเจอปู่นางเอกเปล่าครับ ผมเคยโหลด bitมากระตุก

แล้วโหลดมะกี้ ก็กะตุกไฟลืเดียวกันเลย แผ่นแรก เศร้า ลบทิ้งไปและ

ถ้าของท่านประธานไม่กระตุกขอลิ้งหน่้อยได้มิ ^^
                Last edited by ScaryReaDy; 27 Sep 2010, 02:49:49.

Comment

• ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ

คือ ร้าน TK เนี่ย ผมสามารถสั่งของให้เขาส่ง ตจว ได้หรือปล่าวครับ

แล้วของๆร้านนี้เป็นประกันของอะไรหรอครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• ^
                    ได้ครับ
                    ส่วนมาประกันก็มีทั้งประกันร้าน(พวกแรม) และประกันทั่วไปมีหมด Com7 DCOM Synnex Asys Com7 Scanner ฯลฯ

Comment

• ท่านประธาน(ขอลิ้งOST LADYCASTLE)หน่อย ผมโหลดมา 2 ที่มะคืน แผ่น แรกกระตุกตอนเดียวกันเลย

Comment

• http://www.mediafire.com/?ow0gz2ndzvo

Comment

• เซง media fire ละช่วงนี้โหลดอันนี้....ได้ไฟล์อื่น แถมเน็ต มะคืนวิ่งเต็มสปีดให้ดีใจเล่น

พอตื่นมาเกรียนเหมือนเดิม แค่ 95mb โหลดไงก็ไม่เสร็จ เด็วหลุดๆ ต่อก็ไม่ได้Y^Y

Comment

• แล้วผมสามารถเลือกประกันได้ไหมครับ แบบ ว่าเอาที่มันมีศูนไกล้บ้านเช่นซินเน้ก คอม7

ถ้าเอาคอม7 จะสามารถไปเครมที่ บานาน่าได้ไหมครับ

Comment

• อันนี้ต้องลองโทรถามเขาดูอ่ะครับ แต่เลือกได้อยู่ล่ะ
                              อย่างซีพียู AMD บอร์ด Asrock, GigaByte ฮาร์ดดิสก์ WD การ์ดจอ Inno3D Sapphire PowerColor ส่วนมากก็ประกัน Com7

Comment

• อ่อ ขอบคุณมากๆเลยครับ คือผมกะจะสั้ง wd 640aaks อะครับ แต่กลัวว่าเวลาเสียจะหาที่เครมไม่ได้

ที่ ภูเก็ต บานาน่าไม่มีตัวนี้ครับ

Comment

Working...
                                X