Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ toshiba L640D รุ่นไหนก้ได้ มันร้อนตรงที่วางมือข้างซ้ายมั้ยครับ ลามมาถึง touchpad เลย
    ของผม มันก็ จะว่าร้อนก็ร้อน จะว่าอุ่นก็อุ่น คือไม่เหมือนด้านขวาอ่ะ ไม่รู้สึกร้อนเลย
    ถ้าเสียบ coolpad จะไม่ร้อนเลย i3 อะไรเป็นแบบนี้มั้ย
    อยากรู้เป็นทุกเครื่องมั้ย ถ้าคนอื่นไม่เป็นจะได้ไปเปลี่ยน...

Comment

• เป็นปกติ ด้านซ้ายมือคงเป็นที่อยู่ของไปป์ ท่อทองแดง ใต้นั้นก็มีซีพียู การ์ดจอ ชิบเซ็ต - -*
      ตรงใกล้ๆก็คงเป็น HDD

Comment

• ท่านประธาน .dat ครับ ผมลงไหม่ละ ตอนแรกไปอัพเดท แพท มัน

แต่ บางเรื่อง พอติ๊กแล้วไม่มีภาพมีแต่เสียง -.-

ที่อยากติ๊กไม่ใช่ไรหลอก หนังมันดูลื่นหัวแตกไป เหมือนมันไวกว่าปกติ แต่พอติ๊กมันจะดูเนียน ดูปกติดี

* cod of duty mw2 full มัน 14g ผมก๊อบข้าม hdd มา มันเหลืออยู่ 7.7g แถมเล่นได้ปกติมีครบทุกด่าน

มึนเลย ข้อมูลหายไปตั้ง 6g กว่าๆ

Comment

• ภาพประกอบครับ คือบน keyboard ไม่ค่อยมีความร้อนเลยครับ ทั้งริมฝั่งที่ทางลมพ่นออกมา
          hdd จะอยู่ขวาบนน่ะครับของ toshiba
          มีอยู่แค่จุดเนี้ยะ รูปประกอบ

Comment

• เจอสาเหตุที่ 4535G ดับตอนเข้า windows แล้ว ครับ
            สาเหตุมาจาก WD5000BEKT Black label 7200rpm ตัวแรงนี่เอง
            ลองเอา HDD ติดเครื่องมาใส่ใช้งานได้ไม่ดับ
            แต่
            ก่อนแกะมาทา ซิลิโคน(บ้าอะไรไม่รู้ ทั้งแบบครีม และแบบแผ่นเหมือนหมากฝรั่ง)
            Idle 40 Max 80(เล่น PES2010 patch 4.0 ครึ่งวัน)

หลังแกะ
            Idle 46 Max 91 (เล่น PES2010 patch 4.0 ไป 5 นาที)

ผมอยากได้แบบ TX-4 เหมือนท่านประธาน
            ที่เซียร์รังสิต ซื้อได้ที่ไหนครับ บอกด้วยคร้าบ ขอบคุณ ครับ

ปล. ของผม น๊อต ครบ คร้าบ อิอิอิ
            Last edited by Angelone; 1 Sep 2010, 20:18:21.

Comment

• TK มีรึเปล่า ผมไม่แน่ใจครับ ผมซื้อที่ JEDI
              ผมเล่น PES2011 4.01 มีหลุดด้วยนะ - -* งงงวยมาก

Comment

• ที่เซียร์รังสิต ป่าวครับ ชั้นไหน อะ
                PES 2011 หลุดไร ครับ
                กะลังจะไปอมร ไม่รู้มีป่าว

Comment

• 2010 แพท 4.01 พิมพ์ผิดเป็น 2011 เล่นบอลโลกหลุดซะงั้น สงสัยเพราะแพทเสริม
                  ส่วนเซียร์รังสิตผมไม่เคยไป ต้องลองเดินหาดู ที่นั่นมีร้าน TK

Comment

• ท่านประธานทาที่ ชิปเซ็ต ตามรูปที่ท่านประธานบอก เลยเหรอ ครับ
                    ทาแบบว่าให้มันแตะ ฮีตซิ้งเลยป่าว ครับ

Comment

• ชิบเซ็ต กับการ์ดจอ มันจะมีกาวนำความร้อนแปะอยู่แล้วครับ ก็ทาๆลงไปหน่อย เพราะมันเล็กนิดเดียว
                      ที่ซีพียูก็ทาบนกระดองไม่ต้องหนามาก กดๆ ขันน็อตให้แน่น ดูว่ามันแนบหมด

Comment

• รู้มะคนนี้ใคร น่ารักดี ท่าเต้น ได้ใจจริงๆ

Comment

• งามไส้แล้วครับท่านประธาน
                          ทุกตัวที่มันสัมผัสกะฮีตซิ้ง กระผมเช็ดออกซะเกลี้ยงหมดแล้ว
                          ผมซื้อ ซิลิโคนที่เป็นหลอดครีมมา กะแบบ เป็นแผ่นคล้ายๆหมากฝรั่งอะครับ
                          แบบครีมทาแทนที่แบบครีม ทา CPU กะอะไรจำไม่ได้
                          แบบแผ่นก็แทนแบบแผ่น
                          ผมเช็ด CPU ซะเกลี้ยงก็เลยถามท่านประธานว่า ทา ชิปเซ็ต ตามรูปท่านประทานทาขนาดไหน
                          Last edited by Angelone; 1 Sep 2010, 21:53:22.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                            รู้มะคนนี้ใคร น่ารักดี ท่าเต้น ได้ใจจริงๆ

น้องฮุนอาจาก 4minutes ครับ

Comment

• ชิบเซ็ตกับการ์ดจอใช้แผ่นๆคล้ายหมากฝรั่ง (ผมเรียกกาวสองหน้านำความร้อน - -*)
                              ส่วนซีพียูทาซิลิโคนทาตรงกลาง นิดเดียว ตามแนวยาว

Comment

• ชิปเซ็ต นี่มันเขียน ว่า นอร์ท บริร์ด ป่าว ครับ
                                ผมไม่รู้จริ๊งๆ ผ้มจบเครื่องกล อิอิอิ

Comment

Working...
                                X