Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7 x64 ครับ 555+

ปล.ใครซื้อ HP Compaq บ้างเนี่ย มีลุ้นโชคทองด้วย

พิเศษสุดคูณสอง สำหรับลูกค้าโน้ตบุ๊คและคอมพิวเตอร์เดสก์ท็อปจากเอชพีในรุ่นที่ใช้ หน่วยประมวลผล AMD Processor ลุ้นโชคดับเบิ้ล 2 เท่า ในสัปดาห์ที่ 3 และ 8 เพียงพิมพ์ HPPC เว้นวรรคแล้วตามด้วย รหัส 9 หลักบนบัตร เว้นวรรคแล้วตามด้วย AMD แล้วลงท้ายด้วยชื่อจริง แล้วส่งมายังหมายเลข 4806026

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      7 x64 ครับ 555+

ปล.ใครซื้อ HP Compaq บ้างเนี่ย มีลุ้นโชคทองด้วย

พิเศษสุดคูณสอง สำหรับลูกค้าโน้ตบุ๊คและคอมพิวเตอร์เดสก์ท็อปจากเอชพีในรุ่นที่ใช้ หน่วยประมวลผล AMD Processor ลุ้นโชคดับเบิ้ล 2 เท่า ในสัปดาห์ที่ 3 และ 8 เพียงพิมพ์ HPPC เว้นวรรคแล้วตามด้วย รหัส 9 หลักบนบัตร เว้นวรรคแล้วตามด้วย AMD แล้วลงท้ายด้วยชื่อจริง แล้วส่งมายังหมายเลข 4806026
      ก็ตัวนี้นี่แหล่ะที่ผมบอกว่าเคยเห็นในโฆษณา โทรทัศน์ น่าจะเป็น AMD ตัวแรก ที่ โฆษณา ในเมืองไทย ผ่านโทรทัศน์เลยมั๊งเนี่ย

COMPAQ 326-221AX

http://nb-today.blogspot.com/2010/08...326-221ax.html

http://****************/web/?p=41644

Comment

• ตอนเครื่องร้อนมีปัญหาตัดตัวคูณเทสได้แค่ 5 กว่าๆ ตอนนี้พร้อมท้าชน Athlon II M300 อิอิ

Comment

• ท่านประธานลืมบอกให้เขา "เสียบสาย cross" อิอิ

ปล Athlon II M300 ผมเจียมตัวครับ แต่ถ้า Athlon II M300 + HD5470 พร้อมชน Core i5 450 + Gefrce 310M ครับ

อิอิ
          Last edited by natoff; 1 Sep 2010, 17:07:14.

Comment

• เอาเฉพาะ Linx 10000 จิ
            http://www.overclockzone.com/forums/...B9%A4%C3%D1%BA

Comment

• ท่านประธานทำไม ผมดูหนัง แล้วมัน ติ๊ก avio ใน power dvd 10 ไม่ได้อ่า ตอนแรกยังติ๊กได้อยู่-.-

Comment

• ไม่รู้อ่ะ ก็ลองทำเครื่องกลับไปก่อนหน้าที่ว่าติ๊กได้ ว่าลงอะไรไปบ้าง ก็ลบออก

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                  ช่วย ๆ หน้าจอผมเป็นเส้นสีเหลือนะ อยู่หน้าจอซีกขวา มันจะหายไปบ้างบางเวลานะ แต่ส่วนมากก็ขึ้น ผมควรทำไงดียังอยู่ในประกันนะ
                  อยสกจะบอกว่ารีเครื่องแล้วหายเลย
                  เดี๋ยวถ้าเป็นอีกคงต้องส่งศูนย์

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    ท่านประธานทำไม ผมดูหนัง แล้วมัน ติ๊ก avio ใน power dvd 10 ไม่ได้อ่า ตอนแรกยังติ๊กได้อยู่-.-
                    มันต้องติ๊กตอนที่ไม่ได้เล่นหนังอยู่อ่ะป่าวท่าน

Comment

• ติ๊กก่อนก็ได้นะครับ
                      แต่ถ้าเล่นหนังอยู่ แล้วบางสกุลมันติ๊กไม่ได้

Comment

• .mpeg2 .mkv ไฟล์ที่สนับสนุน DXVA จะติ๊กได้

.avi ติ๊กไม่ได้อยู่ล่ะ

Comment

• ว้าว cyberlink version อะไรคับเนี่ยรู้จัก Ati AVIO ด้วย อิอิ

Comment

• จะไม่รู้จักได้ไง อิอิ

Comment

• ถามคนใช้ toshiba L640D รุ่นไหนก้ได้

มันร้อนตรงืี่วางมือข้างซ้าย มาถึง touchpad มั้ยครับ

Comment

• ใครพอจะทราบวิธีการต่อคอมสองเครื่องผ่านสายแลน แบบ ครอส บน วินโดว เซเว่นมั่งครับ

พอดีเป็นแต่แบบ เอกซ์พี แต่ เซเว่นทำไม่เป็น พอดีจะโอนข้อมูลจากโน้ตบุ้กไปเดสทอป

อ่ะครับ ทั้งสองเครื่อง ลงเซเว่นทั้งคู่ เลย
                                แบบครอสคืออะไรไม่รู้ แต่ผมทำแบบนี้

ตั้งค่า workgroup เดียวกัน

ไปที่ folder ที่อยากแชร์
                                poperties > share > advance share > ติ้ก share this folder > เลือก premission > เลือก full หรืไม่เลือกก็ได้
                                ไปที่ tab security > edit > add > advance > find now > เลือก everyone > เท่านี้ครับ

Comment

Working...
                                X