Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมเป็นไรไม่รู้ท่านประธาน พอลงไดร์เวอร์การ์ดจอทับ หรือ SB ทับ พอรีเครื่องมา

พอเหลือ สี 8 bit เอง

Comment

• ไดร์เวอร์ชิบเซ็ตแนะนำลงที่มากับแผ่นไดร์เวอร์ แต่เลือกแบบ Custom อย่าไปลง Display Driver กับ Catalyst Control Center
      ลงเสร็จแล้วค่อยลง Catalysty 10.8 แบบ integrated motherboard HD Series

Comment

• อ่อครับ

Comment

• งงกับเครื่องอ่ะท่านประธาน ลบลงไหม่ไม่หาย 2 - 3 รอบไม่หาย

พอจะเอาไดร์เวอร์จากแผ่นมาลง อยู่ดีๆมันหายเอง - -

Comment

• ท่านประธานได้กิ๊กไหม่แล้ว นั้นคนนี้ผมขอนะ

Comment

• driver southbridge ติดตั้งบน notebook ได้ป่าวขอรับ

Comment

• เคยติดตั้งแล้วไม่ค่อยดีแฮะ เหมือนเปิด AHCI แล้วจะเน่าๆ

ส่วนน้องคนนั้นแฟนผมน่ะ ไม่ให้หรอก อิอิอิ

Comment

• ใน release note มันบอกว่า catalyse 10.8 include South Bridge Driver แล้วล่ะ อิอิ

Comment

• แย่งกันเข้าไป
                    ผู้สาวน่ะ
                    555

เอ่อ
                    อยากทราบว่า
                    ระหว่าง GTX285m
                    กับ Mobile HD 5870
                    ตัวไหนแรงกว่ากันหรอครับ
                    เอาผลเทสด้วย อิอิ

Comment

• เป็นกับ ATI ครับใน ATI 10.8 Release Note เขียนเอาไว้ชัดเจนเลยครับท่านว่า

Display will DIM after play Mafia II

ลองโหลดไปดูได้ครับ

Comment

• ยังจำเบนซ์มาร์ค FF XIV ได้ไหมครับ ใครมีผลเทสของโน้ตบุ๊คฝั่ง AMD+ATI แรงๆบ้างหว่า

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
                          แย่งกันเข้าไป
                          ผู้สาวน่ะ
                          555

เอ่อ
                          อยากทราบว่า
                          ระหว่าง GTX285m
                          กับ Mobile HD 5870
                          ตัวไหนแรงกว่ากันหรอครับ
                          เอาผลเทสด้วย อิอิ
                          ตามเว็บ Notebookcheck (ที่โครตเอียงไปทาง Intel และเอียงบ้างไปทาง ATI)
                          จัดให้ HD5870 เหนือกว่า GTX285 แต่ผมดูผลเทสเกมแล้วมันก็ผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะ ค่อนข้างสูสี มีบางเกมที่นำห่ๅง
                          แต่ HD5870 ดีกว่าที่กินไฟน้อยกว่าและ DX11
                          http://www.notebookcheck.net/Compute...s.13849.0.html

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ตามเว็บ Notebookcheck (ที่โครตเอียงไปทาง Intel และเอียงบ้างไปทาง ATI)
                            จัดให้ HD5870 เหนือกว่า GTX285 แต่ผมดูผลเทสเกมแล้วมันก็ผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะ ค่อนข้างสูสี มีบางเกมที่นำห่ๅง
                            แต่ HD5870 ดีกว่าที่กินไฟน้อยกว่าและ DX11
                            http://www.notebookcheck.net/Compute...s.13849.0.html
                            อ๋อ
                            ครับผม
                            แต่ยังไงก็ชอบ ATI อยู่แล้วแหละ
                            อิอิ
                            GX660R...
                            เล็งไว้

Comment

• ลง SB Driver 10.8 แล้วครับ แต่ดูไฟล์ประกอบแล้วรู้สึกจะเหมือนเหมาะกับ SB8xx มากกว่า
                              ส่วน AHCI Driver 10.8 ก็มีเฉพาะ SB7xx ลงไปแล้ว แบบ Have Disk ไม่เน่าครับ
                              เดี๋ยวไปลง PC ลงเฉพาะ SB Driver
                              เพราะ AHCI เคยลงแล้วเน่า เพราะมันเฉพาะ SB7xx ส่วน PC ที่ใช้ SB850 -.-

Comment

• ผมจะลง sata ไงอ่า มันยังขึ้น IDE อยู่เลยอ่า

Comment

Working...
                                X