Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาน HD4250 มัน RAM 700 MB แต่มันเอาจาก RAM เครื่องไป 256 เอง

หรือว่า ถ้ามันต้องใช้เยอะกว่านี้ มันจะดึงจาก RAM เครื่องไปอีก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ลองลงดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ต้องเลือกโหลดแบบ Integrated เห็นแรม 1.75GB เพราะแชร์ออนบอร์ดไป 256MB

ลงแล้วครับ 10.7b ภาพ กลายเป็น 16 bit สีนี่เละเทะไปหมด เลยโหลด 10.7 จาก เว็บ amd มาลงใช้ได้ปกติละ

Comment

• ผมสงสัยเรื่อง notebook สำหรับทำงานกราฟฟิค 3d จริง ๆ แล้วมันจำเป็นต้องใช้เครื่องแรงราคา 6 - 7 หมื่นเลยเหรอ? สำหรับมือใหม่เนี่ย ขนาดผมเองพอทำเป็นบ้าง ผมยังรู้สึกว่ามันก็ยังไม่ได้ขี้เล็บของ HD 5470 เลยอ่ะ -*-

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          ท่านประธาน HD4250 มัน RAM 700 MB แต่มันเอาจาก RAM เครื่องไป 256 เอง

หรือว่า ถ้ามันต้องใช้เยอะกว่านี้ มันจะดึงจาก RAM เครื่องไปอีก
          HyperMemory มันจะดึงแรมมาอีก เมื่อแรมการ์ดจอไม่พอ 700MB แสดงว่าดึงมาได้อีก 700MB แต่ถ้ามันพอก็ไม่ดึงมาใช้

Originally posted by natoff View Post
          ผมสงสัยเรื่อง notebook สำหรับทำงานกราฟฟิค 3d จริง ๆ แล้วมันจำเป็นต้องใช้เครื่องแรงราคา 6 - 7 หมื่นเลยเหรอ? สำหรับมือใหม่เนี่ย ขนาดผมเองพอทำเป็นบ้าง ผมยังรู้สึกว่ามันก็ยังไม่ได้ขี้เล็บของ HD 5470 เลยอ่ะ -*-
          พวก 3dsmax ผว่าจำเปนนะ เปิด Realview หมุนภาพเรนเดอร์เนี่ย การ์ดจอทั่วไปทำแล้วตุกๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            พวก 3dsmax ผว่าจำเปนนะ เปิด Realview หมุนภาพเรนเดอร์เนี่ย การ์ดจอทั่วไปทำแล้วตุกๆ
            ไม่เคยเปิด real view อ่ะคับ เคยใช้แต่ perspective view อิอิ ขนาด GMA900 ผมยังทำให้มันกระตุกไม่ได้เลย อ่อนจิง ๆ ผม

BORKED

ผมทำเอง บังคับเล่นได้จริงด้วยน่ะ อิอิ ตัวที่บังคับอยู่นั่นแหละทำบน HD 4330 ยังทำให้มันกระตุกไม่ได้เลย
            Last edited by natoff; 23 Aug 2010, 09:07:20.

Comment

• เห็นจัดสเป็คทำงาน 3D ยัดการ์ดจอเล่นเกมแรงๆแล้วปวดตับ -.-

Comment

• เมื่อวานไปเที่ยวตึกคอม ขอนแก่น ยังเห็น 4551G-N832 วางขายอยู่เครื่องนึง แหมม ใครอยากได้รีบจัดนะครับ ของเหลือน้อยยแล้วว หรือจะรอ x4 ก็ไม่ว่ากัน

Comment

อิจฉาหมา 555

อิจฉาน้องหมาทำไมหรือท่าน เราเป็นคนยังดีกว่า ยังมีโอกาสได้คุย ได้มอง ได้กอด แต่น้องหมา ไม่มีีๆๆ

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
                    เมื่อวานไปเที่ยวตึกคอม ขอนแก่น ยังเห็น 4551G-N832 วางขายอยู่เครื่องนึง แหมม ใครอยากได้รีบจัดนะครับ ของเหลือน้อยยแล้วว หรือจะรอ x4 ก็ไม่ว่ากัน
                    ใครอยากได้ ไปซื้อที่ขอนแก่นเลยครับ

Originally posted by hollowkai View Post
                    อิจฉาน้องหมาทำไมหรือท่าน เราเป็นคนยังดีกว่า ยังมีโอกาสได้คุย ได้มอง ได้กอด แต่น้องหมา ไม่มีีๆๆ
                    อิจฉาชั่วคราว เอิกๆ

Comment

• เอ่อ คือผมเข้ากระทู้หน้าสุดท้ายมะได้อ่ะคัีบต้องแก้ ที่ address browser ยังไงอ่ะคับชื่อบอร์ดนี้ แหะๆๆ

http://www.overclockzone.com/forums/...491?p=21267450 ตอนนี้ใช้ประมาณนี้ แงๆๆๆ
                      Last edited by etamhunt; 23 Aug 2010, 10:14:13.

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...SYSTEM/page126

Comment

• ใครมีเพลงญี่ปุ่น แนวฟังสบายๆบ้างครับ
                          รู้สึกภาษาญี่ปุ่นฟังแล้วลื่นหูกว่าเกาหลีอีก

Comment

• โอ้วได้แระ ขอบคุงคับ overclockzone.com/forums/threads/885491-%5C%5C%5C-AMD-ATI-CLUB-ALL-BRAND-ALL-GENERATION-OF-AMD-ATI-SYSTEM/page126 ไอ้ 5%นี่คือตัวคั่นๆใช่ป่าวอ่ะคับ หุหุหุ แต่ชื่อบอร์ดมีคั่นหลายอัน ทำไมใส่แต่ข้างหน้าหว่า หุหุหุ งงแระเรา

Comment

• ใช่แว้ว

Comment

• เอ่อ ขออีกนิดคับ ถ้าให้มันไปที่ newpost อ่ะคับ พิมยังไง ขอบคุงคับ

Comment

Working...
                                X