Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    แนะนำ A10-9600P ขึ้นไป ครับ

A8-7410 ตัวซีพียูพอไหว แต่การ์ดจอในตัวแรงน้อยไปหน่อย ใช้ชื่อ R5 เหมือนกัน แต่สเป็คต่างกันมาก
    ขอบคุณครับ ก็งงๆสเปกอยู่ บอก R5 หลายรุ่นแต่ R5 ก็มีรุ่นย่อยอีกเพียบเลย

Comment

• Originally posted by wheelburn View Post
      ลองเทส Geekbench 4 โหมด CPU Performance ได้ประมาณนี้ครับ

http://geekbench.com/?utm_expid=1287...m%2Findex.html

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/1906712

ผมเพิ่งได้อ่านข้อความนี้ วันนี้เลยลองโหลดมาทดสอบเล่นๆดู
      ทำไม R8 ทำคะแนนได้แย่กว่า R7 ตั้งเยอะหว่า

Comment

• r9 m375 2gb เล่น dota2 กระตุกเป็นบางจังหวะ มากๆ ครับ ท่านใดพอทราบวิธีแก้ไหมครับ

Notebook Lenovo z51-70
        CPU I7 5500U
        Ram 8Gb
        AMD R9 M375 2GB
        Win10 64Bit

Comment

• hp 15 ba005ax มีใครเคยใช้กับ autocad,autocad civil 3d ไหมครับ
          cpu (a10 9600p) มันพอไหม วาดแบบบ้าน ถนน ธรรมดาๆ
          เห็นราคามันน่าสนดีแค่ 14000 แถมจอมันเป็น fullhd

Comment

• Originally posted by qwerty007 View Post
            r9 m375 2gb เล่น dota2 กระตุกเป็นบางจังหวะ มากๆ ครับ ท่านใดพอทราบวิธีแก้ไหมครับ

Notebook Lenovo z51-70
            CPU I7 5500U
            Ram 8Gb
            AMD R9 M375 2GB
            Win10 64Bit
            ลองเช็คว่าระหว่างเล่นใช้ gpu แยกมั้ยครับ

Originally posted by bossbambkk View Post
            hp 15 ba005ax มีใครเคยใช้กับ autocad,autocad civil 3d ไหมครับ
            cpu (a10 9600p) มันพอไหม วาดแบบบ้าน ถนน ธรรมดาๆ
            เห็นราคามันน่าสนดีแค่ 14000 แถมจอมันเป็น fullhd
            สเป็คเดิมใช้ตัวไหนอยู่ครับ จะได้พอประมาณถูก

Comment

• hp 15 ba005ax สเปกดูดีครับ แต่สังเกตว่าใต้เครื่องไม่มีรูระบายอากาศเลย ไม่รู้ว่าใช้งานจริงจะร้อนไหม

Comment

• A10-9600p มันเหมือนเป็นตัวเดียวกันกับ FX-9800p แค่การ์ดจอเปลี่ยน
                ซึ่งผมใช้ในงาน Solidworks พอได้ เปิดปิดไม่เร็วมากแต่การทำงานอย่างอื่นๆก็โอเคครับ
                ดังนั้นการเขียน CAD น่าจะสบายที่ระดับการ์ดจอเล่นเกมทำได้นั่นแหละครับ

Comment

• จะไปซื้อโน๊ตบุ๊คในงาน Commart ที่จะถึงนี้ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำตัวโน๊ตบุ๊คฝั่ง AMD ที่เล่นเกมส์ PES 2017 แบบลื่นไหลให้หน่อยในงบที่ 20k +- ได้ 2000 (ระบุยี่ห้อและรุ่นด้วยก็จะดีมาก ส่วนตัวชอบ Lenovo) ขอขอบคุณมากครับ

Comment

• AMD มาใหม่อีกแร้ว

ASUS K550IU

FX-9830P

AMD RX460

15" HD Plus

Comment

• Originally posted by slay77 View Post
                      AMD มาใหม่อีกแร้ว

ASUS K550IU

FX-9830P

AMD RX460

15" HD Plus
                      ตัวนี้มันคือ 9800p เพิ่มคล็อกนี่นา ยังไม่ใช่ zen
                      สงสัยต้องรอต่อไป
                      แถมใช้ RX460 4GB แต่หน้าจอยังไม่ FHD เหมือนเดิมอีก
                      เริ่มงงกับคนออกแบบสเปกโน๊ตบุ๊คแล้วนะครับเนี่ย

Comment

• K550IU-GO071D ยกให้เป็นรุ่นเล่นเกมตัวนึงละกัน เสียดายจอไม่ Full HD
                        RX 460 ถือว่าค่อนข้างแรง ถ้าเทียบกับในโน็ตบุ๊ค ด้อยกว่า 1050 ไม่มาก แต่ราคาแค่สองหมื่นต้นๆ

Comment

• วิธีแก้โน๊ตบุ๊คเสียงไม่ดี ไม่สะใจ
                          แต่ยังใส่กระเป๋าโน๊ตบุ๊คไปด้วยได้สบายๆ
                          ด้วย JBL charge2+
                          [emoji11]

Sent from my SM-J710F using Tapatalk

Comment

• สิบถามหน่อยครับ asus k43tk ของผมอยู่ดีๆก็ใช้คีย์บอร์ดในวินโด้วไม่ได้แต่ในใบออสกดได้ปกติ รวมไปถึงทัชแพดก็ใช้งานไม่ได้ ไม่ทราบว่าท่านวดเคยเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ลองเช็คว่าระหว่างเล่นใช้ gpu แยกมั้ยครับ

สเป็คเดิมใช้ตัวไหนอยู่ครับ จะได้พอประมาณถูก
                              ใช้ gpu แยกครับ แต่ถ้าเป็น onboard ไม่แลคครับ

Comment

• สอบถาม Asus k43ta-vx005d ใส่แรมได้สูงสุดเท่าไรครับ บัสเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X