Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus k53ta เดิมใช้ a6-3400m

สามารถ อัป เป็น ตัวใหนได้บ้างครับ เคย เอา a10-4600m มาใส่ แล้ว ไม่ติดเลย

Comment

• ใส่พวก A8 3510MX , 3530MX , 3550MX ได้ครับ

Comment

• รบกวนสอบ ถามหน่อย ครับผม

notebook hp ab148ax
        AMD A10-8700P Processor
        (1.8 GHz, up to 3.2G Hz) Max 1600MHz
        AMD Radeon R7 M360 (Meso-XT)

สามารถเล่น overwatch ได้ไหมครับ

Comment

• ปรับกลางๆก็ไหวครับ

Comment

• รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ Acer Aspire E14 E5-452G-F3WH ของเดิมมีแรม 8 GB เพิ่มแรมไปอีก 8 GB รวมเป็น 2 แถว =16 GB แต่ window 10 Pro มองเห็นเป็น 15.5 (Usable) GB ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับเห็นแรมไม่เต็มครับ เปิดดูใน bios ก็เห็นเป็น 16 GB ขอบคุณสำหรับคำตอบครับP_20160708_185438-1.jpg
            Last edited by Sutthituch; 20 Jul 2016, 14:14:50.

Comment

• แรมถูกแชร์ให้การ์ดจอใน APU ไป 512 ครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

คือผมเทียบ สเป็ค จากเว็บต่างๆ แล้วเล่นไม่ได้ เลยหวั่น ครับ

กลัวซื้อมาแล้วเล่นไม่ได้ T_T เห็นว่า ไม่มีรีฟัน ผมจะได้สอยมาเล่นครับผม

Comment

• สเปคขั้นต่ำ
                  Phenom X3 8650
                  ATI Radeon HD 4850, or Intel HD Graphics 4400

ถ้าดูจากขั้นต่ำ สบายๆครับ A10-8700P + R7 M360 แรงกว่าขั้นต่ำระดับนึง

Comment

• ขอบคุณครับ ท่าน V-Friend

Comment

• รบกวนสอบถามครับ
                      เครื่องผมเป็น notebook aspire 4820g ต้องการไดร์เวอร์ vga hd6550m
                      ผมได้เข้าไปโหลดในเว็บ http://support.amd.com/en-us/download แล้ว install เหมือนว่าไม่ใช่ driver ของมันเลยครับ

พอจะมีไดร์เวอร์ตัวนี้บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ไม่ได้เข้ามานาน ไม่ได้ตอบอะไรเลย

มาบอกกล่าว Notebook รุ่นใหม่หน่อย

FX-9800P ของเข้าแล้วนะครับ 16,990 บาท แรมให้มาถึง 8GB เป็น DDR4 อัพได้สูงสุด 16GBx2 หรือ 32GB ครับ
                        Dual-Graphic คะแนน 3DMark11 ราวๆ 4 พันครับ แรงพอๆกับ HD 7750 บน Desktop เลย

อีกรุ่นสเป็คเหมือนกันต่างกันแค่ซีพียู เป็น A10-9600P ราคาลดลงมา 14,990 บาท
                        Dual-Grapchi คะแนน 3DMark11 ราวๆ 3 พันกว่า แรงพอๆกับ HD 7730 บน Desktop

Last edited by V-FrIeNd; 20 Aug 2016, 11:28:27.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ไม่ได้เข้ามานาน ไม่ได้ตอบอะไรเลย

มาบอกกล่าว Notebook รุ่นใหม่หน่อย

FX-9800P ของเข้าแล้วนะครับ 16,990 บาท แรมให้มาถึง 8GB เป็น DDR4 อัพได้สูงสุด 16GBx2 หรือ 32GB ครับ
                          Dual-Graphic คะแนน 3DMark11 ราวๆ 4 พันครับ แรงพอๆกับ HD 7750 บน Desktop เลย

อีกรุ่นสเป็คเหมือนกันต่างกันแค่ซีพียู เป็น A10-9600P ราคาลดลงมา 14,990 บาท
                          Dual-Grapchi คะแนน 3DMark11 ราวๆ 3 พันกว่า แรงพอๆกับ HD 7730 บน Desktop

รับ m2 จริงหรือครับ ต้องลองงัดแงะดู

Comment

• เห็นข่าวล่าสุด วอยด์ตรงหัวน็อตขาดหรือหลุด หมดประกัน ไม่รู้จริงหรือเปล่า ยังไม่น่าเสี่ยง โทรถามศูนย์ก่อนดีกว่าครับ
                            แต่ก็นะศูนย์แต่ละศูนย์ก็ให้คำตอบไม่เหมือนกัน เมื่อก่อนบางศูนย์ก็บอกหมดประกัน แต่ศูนย์พระราม 3 บอกเจาะเป็นรูได้ แต่ห้ามลอกหรือฉีกทิ้ง

Comment

• ราคาแบบนี้ค่อยน่าคบหาหน่อย

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมซื้อ asus x550za (a8-7200p)มาได้เดือนกว่าๆก็มาแกะเปลี่ยนใส่ ssd กับเพิ่มแรมอีก 4 เป็น 8GB เปิดเวบทำรูปบ้างนิดหน่อย

เห็นราคาถูกดีหมื่นทอนสิบบาท เห็นแบตฯอยู่ด้านในก้อนผอมๆเล็กๆปัญหาคือถ้าปิดเครื่องไม่ใช้งาน 3 วันนี่สถานะแบตฯเป็น 0% ถามว่าปกติหรือเปล่าครับ

ถ้าผิดปกติจะได่ส่งให้ศูนย์เค้าตรวจสอบให้ไม่ได้ติดตามเรื่องเกี่ยวกับคอมฯมานาน ตอนนี้ไปหลงกับพวกกล้องถ่ายรูปครับขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X