Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by prince@ View Post
    มาขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ไม่ทราบว่ามีตัวไหนบ้างครับ NB รองรับ DX 11 กับ USB 3.0
    SPEC เป็นอย่างไร
    ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=979668

ช่วยเป็นความรู้ด้วยครับ จู๊บ..จุ๊บ
    Originally posted by natoff View Post
    ช่วยด้วยครับ T_T Windows 7 ไม่โชวภาษาญี่ปุ่นอ่ะ มันต้องทำไงอ่ะที vista ไม่เห็นต้องลงอะไรเลย
    ของผมโชว์หมดเลย ลงเสร็จไม่ต้องทำไรเลย แนะนำตัวนี้
    Microsoft Windows 7 ULTIMATE x86 X64 Integrated June 2010 OEM DVD-BIE

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      USB 3.0 ใน Notebook

ASUS N61, N82
      DELL Precision M6500
      HP EliteBook 8540P
      LENOVO Thinkpad W701

DX11 = เครื่องที่ใช้การ์ดจอ ATI ตระกูล HD5470 HD5650 HD5730 HD5850
      ขอบคุณครับ

Comment

• ช่วยด้วยค๊าบ!!!!!

คอมผมเล่นเกมได้แปบเดียวจอมันก็มืดไปเลย ต้องรีเครื่องอย่างเดียว

มันเป็นเพราะอะไร T^T

Comment

• ถามหน่อยนะครับ
          ของผม acer aspire 4535G RM-75
          ATI HD 4570
          RAM 4 GB
          OS 7 Ultimate 64 bit
          เล่น PES2010 ปรับ ต่ำสุดๆ ยังมีหน่วง กระตุก นิดๆ ให้ลำคาญ อะครับ
          ลอง Overclock การ์ดจอ (core 750 , mem 550) แล้ว ก็ยังกระตุกนิดๆเหมือนเดิม
          ลง CCC 10.7b ตัวล่าสุดแล้วก็ยังกระตุก
          ไครใช้รุ่นนี้ แล้วเล่น PES2010 ไม่กระตุกบ้างครับ

Comment

• T^T เงียบจังๆๆ ช่วยด้วยยย T^T

เล่นเกมอยู่ดีดี ก็ค้างจอก็มืด ทำไรไม่ได้เลย ต้องบูตเครื่องใหม่อย่างเดียว

T^T เพราะอารายยย อ๊ากกก

เครื่องก็ไม่ได้ร้อน อะไรเลย - - อุณภูมิตอนเล่นอยู่แค่ 50 กว่าๆเอง (เล่นDotA)- -
            Last edited by JpAngYz7; 19 Aug 2010, 07:43:34.

Comment

• ^
              Overclock รึเปล่า

Comment

• Originally posted by Angelone View Post
                ถามหน่อยนะครับ
                ของผม acer aspire 4535G RM-75
                ATI HD 4570
                RAM 4 GB
                OS 7 Ultimate 64 bit
                เล่น PES2010 ปรับ ต่ำสุดๆ ยังมีหน่วง กระตุก นิดๆ ให้ลำคาญ อะครับ
                ลอง Overclock การ์ดจอ (core 750 , mem 550) แล้ว ก็ยังกระตุกนิดๆเหมือนเดิม
                ลง CCC 10.7b ตัวล่าสุดแล้วก็ยังกระตุก
                ไครใช้รุ่นนี้ แล้วเล่น PES2010 ไม่กระตุกบ้างครับ
                windows 7 กับ PES2010 มีปัญหาครับ คนต่างประเทศก็เป็นกัน ไม่เกี่ยวกับ hardware แต่เป็นปัญหาด้าน software ครับ

ตัวอย่างอ้างอิงครับ
                http://social.answers.microsoft.com/...6-f9c126a63003
                http://www.sevenforums.com/gaming/37293-pes-2010-a.html

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                  T^T เงียบจังๆๆ ช่วยด้วยยย T^T

เล่นเกมอยู่ดีดี ก็ค้างจอก็มืด ทำไรไม่ได้เลย ต้องบูตเครื่องใหม่อย่างเดียว

เครื่องก็ไม่ได้ร้อน อะไรเลย - - อุณภูมิตอนเล่นอยู่แค่ 50 กว่าๆเอง (เล่นDotA)- -
                  ถ้าหากก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหา เบื้องต้นผมจะสงสัยเกี่ยวกับ driver หรืออะไรก็ตามที่เพิ่งลงล่าสุดน่ะครับ

พวก driver VGA ลองถอยไปเป็นตัวที่เก่าลงอย่างเช่น 10.6 ดูรึยังครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ^
                    Overclock รึเปล่า
                    ผมปรับมาเป็นค่าเริ่มต้นก็ยังเหมือนเดิมครับ งง มากก

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                      ถ้าหากก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหา เบื้องต้นผมจะสงสัยเกี่ยวกับ driver หรืออะไรก็ตามที่เพิ่งลงล่าสุดน่ะครับ

พวก driver VGA ลองถอยไปเป็นตัวที่เก่าลงอย่างเช่น 10.6 ดูรึยังครับ
                      ผมไม่ได้แตะอะไรกับเรื่อง ไดร์เวอร์เลยครับ นอกจาก OC แต่ตั้งเป็นค่าเดิมก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                        T^T เงียบจังๆๆ ช่วยด้วยยย T^T

ไฟล์เกมส์ สมบูรณ์เปล่าครับ

เกมส์นี้ ถ้าลงไม่สมบูรณ์ บางทีเล่นๆก็เด้งๆ error บ่อย ครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          ไฟล์เกมส์ สมบูรณ์เปล่าครับ

เกมส์นี้ ถ้าลงไม่สมบูรณ์ บางทีเล่นๆก็เด้งๆ error บ่อย ครับ
                          ก๊อบมาจากเครื่องเพื่อนครับ ของเพื่อนก็เล่นได้ปกตินะครับ

Comment

• มันเกี่ยวไหมครับที่แรมอันน้อยนิด T^T
                            ตอนนี้้แรมผม 1G เอง -..-

Radeon5470
                            Core750 Mem 800
                            ลากไป Core 950 Mem 1000

ความร้อนก็สุดๆไม่เกิน 65 องศา

Comment

• วินโดวส์ 7 ด้วยดิ
                              ที่มันค้างเพราะใช้แรมเกิน ไปกินพื้นที่ Page File ใน HDD แทน แล้วมันก็ช้าๆค้างๆ
                              เพราะ HDD ใน NB มันยิ่งช้าอยู่ด้วย ใน PC ยังไม่รอดเลย 555+

Comment

• SSD SSD SSD ท่องไว้เถอะโยม ลองแล้วจะติดใจ

Comment

Working...
                                X