Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้สึกว่ามันต้องใช้ไดร์เวอร์ตัวที่เคยแปะนะครับ ถึงจะมี asio คือ 6.0.1.6577
    ถ้าลบออกจนเกลี้ยง ไม่มี asio เหลืออยู่ใน program file realtek
    ก็ใช้ไม่ได้ แต่ปกติ ลบแบบธรรมดา มันจะยังเหลืออยู่ เวลาลง 2.68 หรือเวอร์ชั่นอื่นๆ มันก็ยังสามารถใช้ asio ได้อยู่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      รู้สึกว่ามันต้องใช้ไดร์เวอร์ตัวที่เคยแปะนะครับ ถึงจะมี asio คือ 6.0.1.6577
      ถ้าลบออกจนเกลี้ยง ไม่มี asio เหลืออยู่ใน program file realtek
      ก็ใช้ไม่ได้ แต่ปกติ ลบแบบธรรมดา มันจะยังเหลืออยู่ เวลาลง 2.68 หรือเวอร์ชั่นอื่นๆ มันก็ยังสามารถใช้ asio ได้อยู่
      อ่อผมลบแบบเกลี้ยงเลยอ้ะครับ ลบแบบธรรมดาก่อน แล้วใช้ Driver Sweeper ลบอีกที ติดนิสัยลบแบบนี้ไปแล้วอ้ะครับ ฮ่า ๆ

ไม่เป็นไรครับ ถือว่าแจ่มแล้วครับ ^^

Comment

• Originally posted by COMMENT View Post
        อ่อผมลบแบบเกลี้ยงเลยอ้ะครับ ลบแบบธรรมดาก่อน แล้วใช้ Driver Sweeper ลบอีกที ติดนิสัยลบแบบนี้ไปแล้วอ้ะครับ ฮ่า ๆ

ไม่เป็นไรครับ ถือว่าแจ่มแล้วครับ ^^
        ไม่ต้องมี ASIO ก็แจ่มเหมือนนะ
        ผมลบไดร์เวอร์ใน device manager แล้ว restart แล้วก็ลงตัว mod asio ก็อยู่เหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by worrawan View Post
          ไม่ต้องมี ASIO ก็แจ่มเหมือนนะ
          ผมลบไดร์เวอร์ใน device manager แล้ว restart แล้วก็ลงตัว mod asio ก็อยู่เหมือนเดิม
          ตอนแรกคิดว่าใช้ asio ไม่ได้ก็เลยใช้แบบธรรมดาไป เอ๊ะเสียงมันก็ดีเหมือนกัน !

จนมาเจอท่านบอกใช้ asio ได้ลองเปลี่ยนไปใช้แบบ 32bit ดู เอ้าใช้ได้(โง่อยู่นาน) เสียงแจ่มขึ้นกว่าเดิมมากครับ !!

Comment

• Notebook ผมเสียบ USB แล้วไม่ขึ้น Drive 1 ช่อง แต่เหมือนมีไฟเลี้ยงปกติ แบบนี้ USB เจ๊งไหมครับ

Comment

• K43TK ทำไมเล่นดราก้อนเนส ไปสักพัก ลงดันสัก 2-3 รอบ เครื่องค้าง ที่หน้าจอนั้นเลย บ้างทีก็เป็นเส้นๆแล้วขึ้นจอฟ้า อยากทราบสาเหตุโดยประมาณครับเป้นที่อะไรบ้าง
              ทั้งที่ตอนนี้ ลงวินโดวรอบ2 ใช้วินหน้าแรก ลงไดร์เวอร์ล่าสุด ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

Comment

• 12.3 หน้าแรกมันยังไม่ซัพพอร์ต 7670M เลยนะครับ
                ลงไปมันก็ใช้ 7670M ไม่ได้
                ไม่มี aero peek ไม่มีไดร์เวอร์ 7670M ฯลฯ

Originally posted by NengCom2 View Post
                Notebook ผมเสียบ USB แล้วไม่ขึ้น Drive 1 ช่อง แต่เหมือนมีไฟเลี้ยงปกติ แบบนี้ USB เจ๊งไหมครับ
                ขอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ USB อะไร แฟลชไดร์ฟ หรือ external 2.5 3.5
                แต่ปกติส่วนใหญ่ปัญหาจะเกิดกับ external 2.5 คือไฟจ่ายให้ box ไม่พอ จึงไม่ติด หรือไม่เสถียร
                ถ้ายังไง box ผมแนะนำฮาร์ดดิสก์ซีเกต เพราะใช้ไฟ +5v น้อยที่สุด

แต่ถ้าเอาอะไรเสียบแล้วมีปัญหาเหมือนกันทุกตัว ก็เป็นไปได้ว่าชิบบนบอร์ดเจ๊ง

Comment

• ตอนนี้เอากลับมาที่บ้านดันใช้ได้ซะงั้นครับ งง แต่ก็ดีใจที่ไม่เสีย

Comment

• 12.3ผมลงแล้วมีปัญหากับSkyrim เปิดเกมไม่ขึ้นซะงั้น ลงใหม่อีกรอบก็เป็น

ปล.แก้เพิ่ม เจอแล้วครับว่ามาจากเจ้า 12.3 Cap1 เอาออกแล้วหายเลย
                    Last edited by superager; 14 Apr 2012, 11:14:15.

Comment

• เหมือน probox จะไปอีกล่ะ
                      ลงเกมแล้วค้าง

Comment

• ^
                        - -'' ของผมยังอยู่ดีมีสุขตั้งแต่ตัวแรกที่หยิบมาเลยนะน่ะ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ
                          ผมใช้SAMSUNG NP305U1Z
                          CPU:AMD E-450
                          APU:AMD Redeon HD 6320 Graphic
                          RAM:4G
                          AMD Catalyst 12.3
                          ผมลงไดร์เวอร์ครับทุกอย่างแล้วครับ เล่นทุกอย่างได้ตามปกติ แต่พอเล่นไฟล์วิดีโอ ภาพมันแตกครับ เสียงมาครบ ในYoutube ก็เป็นครับ
                          ไม่ทราบเป็นที่อะไรพอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

มันแตกแบบนี้เลย ตอนเริ่มเล่นมันจะเป็นสีเขียวๆก่อนครับ อีกอย่างครับ....การ์ดจอผมสเปคระบุไว้ 1GB แต่ทำไมเห็นแต่512MB ถูกแล้วหรือผมเข้าใจผิด

Comment

• ผมมีปัญหากับ ตัว asus k53ta พอเปิดเครื่อง ทุกอย่างมันก็ทำงานแต่ จอมันมืดอะครับ (กดเม้าส์กด key bord ก็ไม่มีไรเกิดขึ้น) ต้องเสียบปลั๊ก มันถึงจะหายจอมืด ทั้งๆที่ มีแบตเกือบเต็ม

มันจะเป็นตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ หรือไม่ก็ พักหน้าจอๆไว้ นานๆ ครับ

(นานๆครั้งถึงจะเป็นที)

Comment

• ตามสเป็ค6320 มันแชร์แรมจากระบบแค่512mbอยู่แล้วครับ ปัจจุบันAPUทุกตัวของAMDก็แชร์เท่านี้

ในสเป็คที่ว่าระบุไว้ตรงใหนครับ อาจจะให้ข้อมูลผิดครับ

เล่นวีดีโอภาพแตก ลองลงMPHCของท่านวีในหน้าแรกหรือยังครับ ลงFlash11ด้วย

Comment

• ASUS K43TK-VX007D 18490 แถม ram 4 gb กระเป๋า พอไหวมั้ยครับ เชียงใหม่ จะจัดหลังสงกรานต์แล้ว

Comment

Working...
                                X