Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Zyxzenze View Post
    Samsung ตัวใหม่มาแล้ว
    NP305V4Z-T02TH

A8-3530MX (1.9 GHz)
    RAM DDR3-1333 (ทำไมไม่ใส่ 1600 มานะ? CPU มันรองรับ - -') 6 GB
    HDD Samsung 1 TB 5,400 rpm
    AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 1 GB Discrete Memory

ประกัน 2 ปี อินเตอร์..

19,2xx บาท ไม่รวม VAT
    ถามหน่อยครับ ตกลง T02

AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 1 GB Discrete Memory

มันเป็น 6690 G2 แรม 2G ใช่ไหมครับ

Comment

• ขอบคุณครับท่านประธาน!

ทดลองกับ sissoft ด้วย speedfan ด้วย หาข้อมูลไปมา เป็นไปได้ว่าทาง Acer ไม่ได้ออกแบบเซ็นเซอร์ให้ GPU มาด้วยครับ
      ลองเอาเทอร์โมมิเตอร์วัดเอาเอง ก็ถือว่าไม่ร้อนมากมายเท่าไร สุดๆ ก็ราวๆ 70 กว่าๆ ก็โอเคแล้วครับ ใส่แผ่นทองแดงแทนแล้วด้วย

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
        จัดมาแล้วอีกตัวครับ ASUS K43TK-VX007D j.i.b. ตึกคอมศรีราชา เงินสด 18,500
        มีคำถามหนึ่งคำถามครับ เครื่องใหม่แกะกล่อง ใช้โปรแกรม Diskmonitor เช็ค HDD มีการใช้งานไป 18 ชม. ปกติมั้ยครับ.
        พนักงานที่ร้านบอกปกติ เพราะผู้ผลิตต้องเช็ค หรือทดสอบ HDD ก่อน ถูกต้องตามที่พนักงานเค้าว่ามั้ยครับ.

อันนี้ผมไม่ชัวร์นะ แต่ผมว่า 18 ชั่วโมงก็น่าจะปกติ
        เนืื่องจากบางทีเขาอาจไม่ได้เช็คแค่ว่ามันเปิดติด ไฟเข้า ทำงานได้ แต่อาจทดสอบว่าเปิดไปนานๆแล้วไม่มีปัญหาตามมาด้วยครับ
        ไหนจะต้องเทสเครื่องเกี่ยวกับความร้อน ฯลฯอีกด้วย

ถ้าจะให้ชัวร์ก็ต้องดูที่จำนวนครั้งที่เปิด/ปิด ครับ (ถ้าในโปรแกรมมันมีบอกนะ) ซึ่งถ้าเครื่องใหม่ ก็ไม่น่าจะเกิน 10 ครั้งครับ
        Last edited by Sukhoi47; 5 Apr 2012, 21:30:50.

Comment

• Catalyst 12.3 ไม่รับ HD5650 แล้วเหรอคับ(ใน Acer 4551G อะ) เห็นไม่มีในลิส....

(เพราะเมื่อกี้ลองกดอับเดดมามันฟ้องว่าไม่มีการ์ด AMD ในเครื่อง......)

Comment

• AMD68C1.2 = "AMD Radeon HD 6500M/5600/5700 Series"

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              AMD68C1.2 = "AMD Radeon HD 6500M/5600/5700 Series"
              โอเค ลืม - -"

Comment

• เอ่อท่านประธาน HD6630M ลากเล่นเป็น 6650M ได้เฉยเลย

Comment

• ทำไม Gpu-z มันขึ้นแค่ x8 เองครับ มันน่าจะ x16 สิ พึ่งซื้อได้ เดือนเดียวเองครับ k53ta

Comment

• มันหลับอยู่ครับ

Comment

• ถ้าเราเล่นเกมส์ มันก็จะตื่นใช่หรือเปล่า ครับ

Comment

• ครับ และสามารถตั้งให้มันตื่นตลอดเวลาได้ แต่เปลืองไฟ - -'

Comment

• ขอบคุณมากครับ

แต่ ก็อยากรู้วิธีเปิดเหมือนกันครับ ว่าเปิดยังไง - -''

Comment

• มีข้อสงสัยครับ ว่าเราoc2.2(k10stat)แล้วรันเกมส์เนี่ย ถ้าเจอหนักๆมันจะวิ่งเกิน2.2ไหมครับ หรือว่าตายตัวที่2.2เลย

Comment

• เท่าที่ผมลอง วิ่ง 2.2 ตลอดครับ

Comment

• ตั้งแค่ไหนวิ่งแค่นั้นครับ ปกติผมตั้ง 2.0 ตลอด เย็นดี ไม่เปลืองไฟมาก เล่นเกมส์ไม่ต่างจาก2.2-2.4มากเท่าไหรนัก

Comment

Working...
                                X