Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในงานมีใครเจอ K43TA K43TK K53TA บ้างไหมเนี่ย
    หรือ Asus จะทำการตลาดแต่ฟ้า+เขียว

Comment

• ลองไปถามดูครับ เข้างานขึ้นบันได เลี้ยวขวา

Comment

• ใช้ dell 3450 เวลาดู youtube แล้วรู้สึกภาพมันหยาบๆแตกๆ แบบว่าเป็นช่องเหลี่ยมๆ มีใครเป็นแบบผมมั้งครับ
        ไดร์เวอร์ก็ลงตามกระทู้นี้แล้วนะ หรือว่าผมยังลงผิดวิธีอยู่

Comment

• เงิบดูผิดไปครับ
          Last edited by Warlord_Link; 23 Mar 2012, 00:58:52.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ในงานมีใครเจอ K43TA K43TK K53TA บ้างไหมเนี่ย
            หรือ Asus จะทำการตลาดแต่ฟ้า+เขียว
            มี VX007D เป็นตัวยืน

แต่ K53 ไม่มีของแล้ว.. ต้องรอล็อตหน้าเลย คงมาเป็น K53 A6-3420+7670 นี่แหละ. ไม่ชัวร์เหมือนกันว่าจะเข้าไทยมั้ย

Comment

• โอ๊ะมีใครเกิดปัญหาเหมื่อนผมมั้งครับ ก๊อปไฟล์ ผ่านการ์ดแลนวิ่งแค่ 16kbps ช้ามาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตั้งแต่ซื้อมาก็พึ่งเอามาลองก๊อปครั้งนี้จริง ๆ ตอนนี้เลยเอา Ext.HDD มาใช้แทนก่อนไม่ทราบว่าเป็นที่ Driver หรือเป่านะครับ

ใช้Driver ที่ติดมาจากแผ่น

Comment

• Originally posted by lOvElyJinG View Post
                กดเทสแล้วยกเลิก
                เข้า CCC ที่ให้เซ็ตการ์ดจอ
                ให้ตั้ง winsat เป็น power saving
                แล้วเทสใหม่
                เทสแล้วได้ 4.4 ครับไม่ถึง 5 เลยใครมีรูปเอามาโชว์หน่อยนะครับว่าได้กันเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                  ไปพรุ่งนี้ครับคอมมาทใส่เสื้อเรือใบไป อิอิ เจอก็ทักได้
                  เรือใบสีฟ้าหรอ

Comment

• cpu oc 2.6
                    ram 4gb/1333 x 2
                    ssd crucial m4 128gb
                    การ์ดจอไม่ได้ oc

Comment

• oc ที่ 2.6 ไม่ร้อนเกินเหรอครับผม ลองแล้วความรุ่งพุ่งทะลุ 80 องศาเลยลดเหลือซัก 2.2 2.3

ว่าแต่ท่านประธานใช้ตัวระบายความร้อนสำหรับโน๊ตบุ๊คมั้ยครับ ผมไม่รู้จะใช้อันไหนดี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        Advanced > Start Easy Flash
                        ได้แล้วครับขอบคุณครับ

Comment

• มไม่เคยใช้พัดลมรองเลย
                          แต่เล่นจริงก็คล็อกแค่ 2.2-2.4
                          บางวันก็ 2.0 แล้วแต่อารมณ์
                          ใช้งานทั่วไป มันไม่ต่างกันสักคล็อก - -"
                          มาต่างตรงเบนซ์มาร์ค

Comment

cpu oc 2.6
                            ram 4gb/1333 x 2
                            ssd crucial m4 128gb
                            การ์ดจอไม่ได้ oc

ของผมต้องทำไงครับถึงจะได้คะแนนการ์ดจอ 5.9 น่ะครับหรือต้องเพิ่มแรมเป็น 8 GB ครับ

Comment

• น่าจะต้องใส่แรม 2 แถวครับ
                              เพราะแรม single กับ dual มีผลกับ graphic ในตัว apu มากครับ

ตั้ง winsat เป็น power-saving
                              ลบไฟล์ใน C:\Windows\Performance\WinSAT\DataStore ให้หมด

Comment

• ccc มันไม่ซับพอร์ทกับ win8 หรือครับ ผมเข้าไปตั้งค่าอะไรไม่ได้เลย

Comment

Working...
                                X