Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเห็น review ของ 7670 จัง - -

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      กำลังอัพไดร์เวอร์เสียง Realtek ใหม่ให้ลอง (ไม่ใช่ 2.68 และไม่ใช่ 2.67 ในเว็บ realtek)
      มี ASIO ในตัวไดร์เวอร์ด้วย
      ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ว่ามันแยกเสียงได้ดีขึ้น จากเดิมมั่วๆ

เสร็จแล้ว จิ้ม ได้เลย

ลงทับได้เลยหรอคับหรือต้องลบตัวเก่าออก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        กำลังอัพไดร์เวอร์เสียง Realtek ใหม่ให้ลอง (ไม่ใช่ 2.68 และไม่ใช่ 2.67 ในเว็บ realtek)
        มี ASIO ในตัวไดร์เวอร์ด้วย
        ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ว่ามันแยกเสียงได้ดีขึ้น จากเดิมมั่วๆ

เสร็จแล้ว จิ้ม ได้เลย

ท่านวี ครับ ผมโหลดไปลองลงดู ลบตัวเก่าออกก่อนนะครับ พอลงเสร็จ เข้าไปเช็ค driver version ยังเป็นตัว 6.0.1.6373 อยู่อะครับ TwT

Comment

• Originally posted by gwtreturn View Post
          ลงทับได้เลยหรอคับหรือต้องลบตัวเก่าออก
          ลงทับตัวเก่าไปเลยครับ พี่น้อง

Comment

• พอลงทับ ได้ซะงั้น -..-

Comment

• เสียงดีขึ้นเยอะจิงด้วย ใช้ itunes เล่นนะครับ ขอบคุณครับท่านวี

Comment

• ถามเรื่อง CF นิดนึงฮะ คือปรกติถ้าเราจะเปิด CF ต้องเปิดปิดเองในแต่ละครั้งที่เข้าเล่นเกมส์เหรอฮะ มันมีวิธีตั้ง CF อัตโนมัติเป็นเกมส์ๆไปมั้ยอ่า

Comment

• อีกคำถามนึง -0- คือระหว่างการตั้ง CF กับ high performance แบบไหนที่ดึงประสิทธิภาพ VGA ได้ดีกว่ากัน กรณีที่ software นั้นรองรับ CF อะครับ

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...1#post32037340 อ่านดูเลยคับ

Comment

• แบตไปกี่เปอร์เซ็นเคลมได้ครับ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.3 (8.950.5) Win7x64 Details
                        Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series)
                        Windows 7 64 bit only

Download

วิธีลบไดร์เวอร์เก่าอย่างละเอียด

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
                        Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
                        เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
                        เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
                        ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
                        ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
                        ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
                        หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------------------

Comment

• ผมลงไดร์เวอร์AIO 12.2(3) win7แล้วพอเข้าหน้าdesktopสักพักค้างทั้งเครื่องเลยครับขยับเม้าก็ไม่ได้ลบไดร์เวอร์เก่าออกหมดแล้วนะครับ

Comment

• ทำไม่3dmark06มองเห็นแรมแค่2gbเองอ่ะครับ

Comment

• Comment

• อันนี้เห็น6แต่ใช้2 แนะนำด้วยครับมือใหม่amd

Comment

Working...
                                X