Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ถ้าตอนนี้ พิมพ์มาแบบนี้ Toshiba L755D เลยครับ

Comment

• ขอบคุณครับ จะลองทำการบ้านดู
      คือเท่าที่ลองหาๆดูจะมี รุ่นที่คล้ายๆกันคือ
      ASUS-K53TA-SX119D แต่สิ่งที่แตกต่างกัน

Asus
      แรม 2 GB DDR3
      AMD Radeon HD 6720G2 (1GB GDDR3)
      Web Camera 0.3 Mega Pixel Fixed web camera
      USB 2.0 2 ช่อง
      Warranty 2 Y. (Inter.)

Toshiba L755D (ท่าน Zyxzenze แนะนำ ขอบคุณครับ)
      แรม 4 GB DDR3
      AMD Radeon HD 6520G
      Web Camera HD Web Camera
      USB 2.0 3 ช่อง
      Warranty 1 Y. Carry-in Regional Limited

คือต้องการซื้อไปใช้งานในต่างประเทศครับ
      ที่ข้องใจคือ การ์ดจอ 6720 กับ 6520 มันไม่น่าจะแสงผลต่างกันมาก ใช่หรือป่าวครับ ?
      และอีกอย่างคือคนที่เคย ๆ สัมผัสมาบ้างว่าข้อเด่น ขอด้อยของแต่ละค่ายเป็นอย่างไรบ้างครับ
      ขอบคุณครับ
      Last edited by gonzy; 25 Feb 2012, 21:13:23.

Comment

• จอฟ้า โค๊ด 0x101 เกิดจากอะไรได้บ้างครับ K43TA-005D ไม่ได้ Overclock ครับ

เจี๊ยกหัวทิ่ม แก้ไขๆ

Attached Files
        Last edited by secretstd; 25 Feb 2012, 22:27:02.

Comment

• K53TA เพิ่งหายสดๆร้อนๆเลยครับ T^T
          หายไปจากห้องภาควิชาที่มหาลัย

ตอนนี้ต้องรีบหาคอมใหม่ทำ Senior Project ส่งซะด้วยสิครับ
          ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ยังมีขายทั่วไปอยู่ไหมครับ เพราะเท่าที่ใช้มาก็โอเค (สะดวกไปพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำครับ)

หรือท่านๆทั้งหลายแนะนำคอมรุ่นไหนบ้างไหมครับ เผื่อเดี๋ยวนี้มีรุ่นใหม่ๆดีๆออกมาแล้ว
          พอดีผมไม่ได้ติดตามคอมออกใหม่เลยหนะครับ งบประมาณคงอยู่ใน 25000 ครับ
          แต่ไม่เกิน 20000 ก็ดีนะ เครื่องเก่าใช้ไปไม่กี่เดือนเอง T^T

Comment

• ^
            ^

Asus มีประกันเครื่องหายไหมหว่า - -

Comment

• มันมีแต่ถ้าไร้หลักฐานใดๆเลยก็ไม่ให้ครับ พอดีมันหายแบบไม่มีการงัดแงะหรือภาพจากกล้องวงจรปิดเลยหนะครับ

Comment

• มหาลัยน่ากลัวมาครับ ทิ้งไว้ไม่ได้เลยครับ ที่ ม.ผม หายไปหลายเครื่องแล้วครับ

Comment

• Originally posted by [Kt]BeNZ View Post
                  K53TA เพิ่งหายสดๆร้อนๆเลยครับ T^T

ตอนนี้ต้องรีบหาคอมใหม่ทำ Senior Project ส่งซะด้วยสิครับ
                  ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ยังมีขายทั่วไปอยู่ไหมครับ เพราะเท่าที่ใช้มาก็โอเค (สะดวกไปพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำครับ)

หรือท่านๆทั้งหลายแนะนำคอมรุ่นไหนบ้างไหมครับ เผื่อเดี๋ยวนี้มีรุ่นใหม่ๆดีๆออกมาแล้ว
                  พอดีผมไม่ได้ติดตามคอมออกใหม่เลยหนะครับ งบประมาณคงอยู่ใน 25000 ครับ
                  แต่ไม่เกิน 20000 ก็ดีนะ เครื่องเก่าใช้ไปไม่กี่เดือนเอง T^T
                  ASUS K43TK-VX007D
                  AMD A6-3420M
                  4GB/1333
                  750GB
                  HD7670M

การ์ดจอใหม่ ถึงมันจะเป็น 6650M Re brand ก็เถอะ
                  เพิ่มแรมอีก 4GB เหมือนเดิม

ส่วน K53TA ได้ยินว่าหมดแล้ว ตอนนี้มีแต่รุ่น 14 นิ้ว

Comment

• Originally posted by gonzy View Post
                    ขอบคุณครับ จะลองทำการบ้านดู
                    คือเท่าที่ลองหาๆดูจะมี รุ่นที่คล้ายๆกันคือ
                    ASUS-K53TA-SX119D แต่สิ่งที่แตกต่างกัน

Asus
                    แรม 2 GB DDR3
                    AMD Radeon HD 6720G2 (1GB GDDR3)
                    Web Camera 0.3 Mega Pixel Fixed web camera
                    USB 2.0 2 ช่อง
                    Warranty 2 Y. (Inter.)

Toshiba L755D (ท่าน Zyxzenze แนะนำ ขอบคุณครับ)
                    แรม 4 GB DDR3
                    AMD Radeon HD 6520G
                    Web Camera HD Web Camera
                    USB 2.0 3 ช่อง
                    Warranty 1 Y. Carry-in Regional Limited

คือต้องการซื้อไปใช้งานในต่างประเทศครับ
                    ที่ข้องใจคือ การ์ดจอ 6720 กับ 6520 มันไม่น่าจะแสงผลต่างกันมาก ใช่หรือป่าวครับ ?
                    และอีกอย่างคือคนที่เคย ๆ สัมผัสมาบ้างว่าข้อเด่น ขอด้อยของแต่ละค่ายเป็นอย่างไรบ้างครับ
                    ขอบคุณครับ
                    L755D รู้สึกว่าจะใส่ 6470M มาด้วยครับ - -
                    ถ้าเอามาเล่นเกมก็ต่างกันอยู่พอควรระหว่าง 6520G+6470M (320+160 = 480 Shader) กับ 6520G+6650M (320+480 = 800 Shader)

Comment

• ขอบคุณครับ พอดีว่าจะซื้อไปประเทศออสเตเรีย ประกันของ asus คงจะดีกว่า แต่ k53 วันนี้เดินหาที่สยามไม่มีเลย

Comment

• Originally posted by [Kt]BeNZ View Post
                        K53TA เพิ่งหายสดๆร้อนๆเลยครับ T^T

ไว้ใจกันไม่ค่อยได้เลยนะครับเนี่ย

Comment

• ฉันจะมาบอกว่า ไดรเวอร์ตัวใหม่นั้น ลื่นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!! NFS TR ที่จริงบางด่านแลค แต่อันนี้ ไม่เห็นว่าแลคเลยนะ จิงๆนะตัวเธอว์

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ASUS K43TK-VX007D
                            AMD A6-3420M
                            4GB/1333
                            750GB
                            HD7670M

การ์ดจอใหม่ ถึงมันจะเป็น 6650M Re brand ก็เถอะ
                            เพิ่มแรมอีก 4GB เหมือนเดิม

ส่วน K53TA ได้ยินว่าหมดแล้ว ตอนนี้มีแต่รุ่น 14 นิ้ว
                            เท่าที่ผมเข้าใจคือ รุ่นนี้คล้ายกับ K53TA ใช่ไหมครับ
                            กล่าวคือ เป็น Dual Graphics เหมือนเดิม สามารถตั้ง CF กับบางเกมส์ได้ แต่ความแรงเท่าเดิม แค่กินไฟน้อยลง
                            CPU แรงจากเดิมนิดหน่อย และก็ยังสามารถ Overclock ด้วย K10stat ด้วยหลักการเดิมๆได้อยู่
                            HDD เพิ่มขนาดขึ้น (ไม่น่าสนใจ) แต่ที่น่าเสียดายคือจอแค่ 14"

ไม่ทราบผมเข้าใจถูกไหมครับท่านประธาน แล้วพอทราบราคาไหมครับ
                            ปล เอาจริงๆ ถ้ายังหา K53TA ได้อยู่ ท่านเชียร์รุ่นไหนครับ

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ มีตัวเลือกอื่นที่ท่านจะเสนออีกไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

• K53TA เป็น Rare ไปเสียแล้ว อิอิ ^^

Comment

• รหัสใหม่ประสิทธิภาพไม่ต่างกับรุ่นเก่าเท่าไหร่ เพราะซีพียูก็แค่เพิ่มคล็อกมา 0.1 การ์ดจอก็เหมือนๆตัวเดิม เพิ่มคล็อก
                                ถ้าจะให้ห่ๅงกันคงต้องรอ Trinity
                                K53TA ถ้ายังหาได้ ก็น่าเล่นอยู่

Comment

Working...
                                X