Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gaup9 View Post
    k53taคับ
    มีปัญหา Switchable เซตแล้วไม่จำอะคับลองลงใหม่หลายทีละ
    มีใครรู้วิธีแก้มั้ยคับ

cod:MW3 ใช้apuยังลื่นเลยคับ(มันไม่สวิทมา6650)
    ใช้12.1 ป่าวคับ ตอนแรกผมเป็น ลงใหม่หาย

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
      แค่ไบออสแฟลชไปๆ กลับๆ คุณไม่คิดว่ามันจะเป็นปัญหามั่งเหรอครับ?

เรื่องจอลาย ผมเรียนให้ทราบตามตรงว่าปัญหามันน้อยมากตั้งแต่ 207 แล้ว 211 212 นี่อัพเดตแค่ EC Firmware ธรรมดา
      ซึ่งถ้าคุณอัพถูกวิธี มันจะไม่ได้มีปัญหาประหลาดๆ แบบที่ชาวบ้านเค้าไม่เป็นกัน

เวลาอัพไบออสที่มีอัพเดต EC Firmware 207/211 จะพบหน้าอัพเดตตัว Progress Bar ขึ้นหน้าไบออสด้วย
      ในกรณีที่คุณ Rollback เพื่อกลับไปหาไบออสรุ่นเก่า คุณไม่คิดว่ามันจะมีปัญหา Compatible กับตัวไบออสใหม่บ้างเหรอ??

212 นี่ผมรีเควสต์ทาง Asus ไปก่อนหน้านั้นว่ามันมีปัญหาอะไรหลงเหลือบ้าง จนตอนนี้เครื่องผมก็ปกติดี
      นอกจากที่เพิ่มแรม เปลี่ยน SSD กะ Wireless ไป อย่างอื่นก็ยังเดิมๆ ยกเว้นบางเกมที่มันไม่ยอมซัพพอร์ต CF จริงๆ

เห็นมีปัญหามาตั้งแต่แรกแล้ว ลองโน่นลองนี่ตามแล้วไม่หายจริงๆ นี่แน่ใจว่าเซ็ตวิธีเดียวกันถูกต้อง?
      เบนช์มาร์กปกติ ไบออสปกติ? ไดรเวอร์? วินโดวส์? แอคติเวเตอร์? อุปกรณ์อื่นๆ ? Page File?
      ไหนจะประเด็นปลีกย่อยเช่นการ O/C ข้อจำกัดแต่ละเครื่องที่อาจไม่เท่ากัน หรือเรื่อง Voltage

ถ้าคุณลองจนหมดแล้วจริงๆ จะไม่เป็นปัญหาหรอกครับ ที่คุณบอกมีปัญหาเพราะคุณทำตามความเข้าใจตัวเองต่างหาก
      เข้าใจว่า ทำแบบนี้แล้ว "มันต้องหาย" ซึ่งมันไม่ได้การันตีอะไรเลย นี่โชคดีมากที่คุณไม่ได้ซื้อเครื่องที่เป็น Optimus มา
      ไม่งั้นจะปวดประสาทจากทั้งตัวฮาร์ดแวร์ เซ็ตติ้ง และกลุ่มคนใช้+แนะนำที่ไม่รับผิดชอบเทคนิคการใช้พอเกิดปัญหาอีกหลายคน
      ตอนนี้ ใช้ Wireless ตัวไหนอยู่อ่ะท่าน

Comment

• เปลี่ยน WiFi เป็น Broadcom 4322AG ครับ

เคยซื้อมาใส่เครื่องเก่า 4535G ช่วงก่อนที่มันจะบ๊องๆ ไป ตอนแรกจะใส่ 6205 Combo-N ของ Intel แต่ใส่ละบูตไม่ขึ้น

ซึ่งพอใส่ตัวนี้แล้วมันก็จะไม่มีบลูทูธ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้อ่ะนะ = ='

Comment

• เรียนถาม ประทานครับว่า 3Dmark06 ตรง HDR/SM3.0 score ท่าน ทำไมได้เยอะจังคับ ที่ผมเปรียบเทียบดู ที่ได้คะแนน ที่ คุณ V ทำใว้ หมื่นกว่าๆ ผมทำได้แค่ 9800 เอง พอดีวันนี้แอบโรคจิต อยากเทสได้คะแนนเยอะๆบ้าง

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.3 RC (8.950.0) Win7 Details
            Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series)

Download

วิธีลบไดร์เวอร์เก่าอย่างละเอียด

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
            Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
            เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
            เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
            ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
            ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
            ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
            หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------------------
            Last edited by V-FrIeNd; 12 Feb 2012, 14:06:23.

Comment

• มันมากอีกแร้ววววววววว

คนล่างว่าไง

Comment

• จัดสิค่ะ

Comment

• รอๆๆ ครับ เพิ่งโหลดตัว เบต้ามา เมื้อกี้ - -"

ของลองตัวใหม่หน่อยครับ ^^

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                    เปลี่ยน WiFi เป็น Broadcom 4322AG ครับ

เคยซื้อมาใส่เครื่องเก่า 4535G ช่วงก่อนที่มันจะบ๊องๆ ไป ตอนแรกจะใส่ 6205 Combo-N ของ Intel แต่ใส่ละบูตไม่ขึ้น

ซึ่งพอใส่ตัวนี้แล้วมันก็จะไม่มีบลูทูธ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้อ่ะนะ = ='
                    อ้อ นึกว่าใส่ของ intel แล้วบูทขึ้น

Comment

• 12.3 [8.950]

แล้วแล้วปกติดี ทั้งภาพ และเฟรมเรต
                      ไม่พบอาการกระตุก (NFS The Run จาก USB3.0 External HDD)
                      ส่วนเฟรมเรตตกจะมีบ้างช่วงเจอแฟลชหรือแสง ซึ่งไม่ได้ทำให้กระตุก ยังลื่นไหลปกติ

Comment

• ผม ใช้ winrar แตกไม่ได้อะครับ ลองโหลดมาหายรอบแล้วอะครับ

Comment

• WinRAR 4.10 หรือ 7-Zip ครับ

Comment

• winrar 4.66 3.51 ขึ้นงี้อะครับ

Comment

• ^
                              นั่นมันรุ่นโบราณ เก่า กาก แปะหน้ากากเวอร์ชั่นหลอกคนใช้ ทับ 3.51 เฉยๆ แปะให้ดูเหมือนเวอร์ชั่นใหม่ เผลอๆ เป็นสปายแวร์อีก

ของจริงมันเพิ่ง 4.1 หรือไงนี่เองนะ -*-

Comment

• เก่ามากครับ 3.65 - -

จัดไป 7-Zip 9.25 เป็นฟรีแวร์

เลือกโหลดตามวินโดวส์ที่ใช้

http://sourceforge.net/projects/seve.../topic/4711128

Comment

Working...
                                X