Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายปรับรอบผมขันน็อตโดนขาดทำไงดีครับต่อเลยหรือทำไงดี(แล้วถ้าจะต่อRค่อมให้มันแรกขึ้นได้ป่าวครับ)

Comment

• ตัดแล้วต่อใหม่เองก็ได้นะครับ แล้วใช้ เทปพันสายไฟพันเอาครับ

Comment

• ตัดต่อสายใหม่ครับ อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by gwtreturn View Post
          การใช้งาน หนักไปทางไหนคับ ทำงาน หรือ เล่นเกม
          ทำงานก็ 2ตัวนี้เลยคับ (ขออาภัยท่านวีด้วยนะคับที่แน่นำค่ายเขียวแต่ทำงานคงต้องยกไห้เค้าอ่ะคับ)
          MSI-X460DX
          MSI-X460-i5-2410M
          เล่นเกมก็
          ASUS-K53TA-SX119D
          ASUS-K43TA-VX005D
          เงินที่เหลือเก็บไว้กินหนมเลยคับ ^ ^
          ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
            ตัดแล้วต่อใหม่เองก็ได้นะครับ แล้วใช้ เทปพันสายไฟพันเอาครับ
            Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
            ตัดต่อสายใหม่ครับ อิอิ กำ
            ต่อได้อยู่ครับแต่ผมเสียวเรื่องประกันขาดอะครับ พวกร้านซ่อมโน็ตบุคมันมีพัดลมขายป่าวจะได้ซื้อมาเปลี่ยน

Comment

• เพิ่งไปถอย ASUS K43TA : A6 3400 + 6720G ,ram 6GB,hdd 500GB กำลังลงวินโดวส์เลยครับ
              ร้านลง windows7 ultimate x64 มาแต่เล่นเกมส์อะไรก็ไม่เต็มจอ
              เลยอยากลองถามว่าถ้าจะลงวินโดว์ใหม่เราควรจะลงไดร์เว่อ แผ่นที่แถมมาดีหรือว่าหาโหดลในบอร์ดนี้ดีครับ
              ปล.ผมเอาไดร์เว่อ ATI อันเก่าออกแล้วก็ลงใหม่ไปเอาไปเอามามันยังค้างอีกสองอันไม่รู้มันคืออะไรครับ แล้วรู้สึกว่าเครื่องมันกระตุกมากด้วย

Comment

• ผมสงสัยมากเลย ผมลง Flash Plugin v.11 ไปแล้ว แต่พอผมเข้า youtube มันก็ขึ้นเมนูข้างล่างคลิปว่าให้ผมอัพเป็น Ver.10
                แล้วเข้าบางเว็บมันก็เด้งมาให้ผมโหลด Flash Plugin ใหม่เหมือนกัน งง มาก

Comment

• Originally posted by tongnakrub View Post
                  เพิ่งไปถอย ASUS K43TA : A6 3400 + 6720G ,ram 6GB,hdd 500GB กำลังลงวินโดวส์เลยครับ
                  ร้านลง windows7 ultimate x64 มาแต่เล่นเกมส์อะไรก็ไม่เต็มจอ
                  เลยอยากลองถามว่าถ้าจะลงวินโดว์ใหม่เราควรจะลงไดร์เว่อ แผ่นที่แถมมาดีหรือว่าหาโหดลในบอร์ดนี้ดีครับ
                  ปล.ผมเอาไดร์เว่อ ATI อันเก่าออกแล้วก็ลงใหม่ไปเอาไปเอามามันยังค้างอีกสองอันไม่รู้มันคืออะไรครับ แล้วรู้สึกว่าเครื่องมันกระตุกมากด้วย

[ATTACH=CONFIG]1561937[/ATTACH]
                  วินโดวส์ร้านลง < ตรงนี้ล่ะ ตัวปัญหา เพราะร้านจะลงแบบลวก

แนะนำให้ลงใหม่เอง ส่วนไดร์เวอร์จะใช้จากแผ่น หรือจากหน้าเพจก็แล้วแต่ครับ

Originally posted by JpAngYz7 View Post
                  ผมสงสัยมากเลย ผมลง Flash Plugin v.11 ไปแล้ว แต่พอผมเข้า youtube มันก็ขึ้นเมนูข้างล่างคลิปว่าให้ผมอัพเป็น Ver.10
                  แล้วเข้าบางเว็บมันก็เด้งมาให้ผมโหลด Flash Plugin ใหม่เหมือนกัน งง มาก
                  ให้ลบ adobe flash ใน control panel ออกให้หมด

แล้วหาโหลด uninstall_flash_player มาลบอีกทีครับ

Comment

• กำลังลงใหม่ ว่าจะใช้ drivers ที่แจกกันในบอร์ดครับ รอลุ้นผล เครื่องจะได้เล่นเกส์ได้เหมือนคนอื่นเขาชะที

ลงเสร็จหมดแล้วยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์เลยครับแต่ว่าตอนนี้มันดันหาไดร์เว่อ พอร์ท USB3 ไม่เจอชะงั้น
                    ใครก็ได้ช่วยทีครับ
                    Last edited by tongnakrub; 1 Feb 2012, 15:13:54.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      วินโดวส์ร้านลง < ตรงนี้ล่ะ ตัวปัญหา เพราะร้านจะลงแบบลวก

แนะนำให้ลงใหม่เอง ส่วนไดร์เวอร์จะใช้จากแผ่น หรือจากหน้าเพจก็แล้วแต่ครับ

ให้ลบ adobe flash ใน control panel ออกให้หมด

แล้วหาโหลด uninstall_flash_player มาลบอีกทีครับ
                      ตอนนี้เครื่องผมไม่มี Adobe Flash ครับ -..- ผมลงแต่ Flash Plugin

Comment

• เมาส์กระตุกปรับไงนะคับ หาไม่เจอคับ

Comment

• หา notebook ราคา 16,000 - 18,000 บาท ครับ

เอาไว้ เล่นเกม online-offline camfrog ดูหนังHD

Comment

• ไปจัดแรมมาเติมอีก2gb เป็น 4gbครับ แต่ไหงระบบมันดันเห็นแค่ 2.2gbกว่าๆเองล่ะเนี่ย จะว่ามันแชร์ไปapuก็เยอะไปป่าวหว่า T_T

lost ram.jpg

Comment

• Originally posted by diffindo View Post
                              ไปจัดแรมมาเติมอีก2gb เป็น 4gbครับ แต่ไหงระบบมันดันเห็นแค่ 2.2gbกว่าๆเองล่ะเนี่ย จะว่ามันแชร์ไปapuก็เยอะไปป่าวหว่า T_T

[ATTACH=CONFIG]1563021[/ATTACH]
                              วินโด แบบ 32 bit จะเห็นได้แค่นั้นคับ บางเครื่องก็ 3 มั้ง ถ้าอยากเห็นเต็ม ทำได้ 2 อย่าง
                              1.ลงแพท fix หาตามกูเกิ้ล
                              2.ลง วิน แบบ 64 bit

Comment

• Originally posted by diffindo View Post
                                ไปจัดแรมมาเติมอีก2gb เป็น 4gbครับ แต่ไหงระบบมันดันเห็นแค่ 2.2gbกว่าๆเองล่ะเนี่ย จะว่ามันแชร์ไปapuก็เยอะไปป่าวหว่า T_T

[ATTACH=CONFIG]1563021[/ATTACH]
                                ลง 64 บิทสิครับ

Comment

Working...
                                X